ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โพสต์ วันนี้, 01:59 PM

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

วันนี้ขา S ลุ้นราคาลงไปทำคลื่น 3 ตรงราคา 1642 หรือ 1637 หรือ 1633

โดยมีจุดที่ต้องระวังคือช่วงที่ราคาขึ้นไปยืนตรง 1659.24 - 1661.33

ถ้าเกิดกลับขึ้นไปแล้วยืนได้ ราคาก็มีโอกาสกลับขึ้นไปทดสอบ 1670 อีกรอบได้ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวเชื่อว่า ราคาขึ้นไปชนแถว 1659 - 1661 เพื่อให้หวาดเสียวเล่นๆกันก่อน

ก่อนที่จะลงไปทำคลื่น 3 ครับ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

ถูกแก้ไข โดย Phanida

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมาคมทองคำแห่งประเทศไทยฉุดไว้ครับ...(คิดไว้ส่วนตัวนะ) ไม่กล้าที่จะไปปล่อยให้ขึ้นกว่านี้อีก

เพิ่งเข้ามาดู น่าจะ 1700 นะครับ (ต้องให้ ท่านอาจารย์ ชี มาเฉลยดีกว่าครับ)

ถูกแก้ไข โดย thekopkkn

วันอังคารค่อยเข้ากองทุนยังทันมั้ยครับ

วันศุกร์ที่ผ่านมา

ราคาดีดขึ้นมาแรงเกินคาด เล่นเอามือไม้สั้นเพราะกดไม่ทัน

จนต้องกลับมานั่งตีกราฟใหม่อีกครั้ง เพื่อหาแนวโน้มราคา จากอุปสงค์ อุปทาน การฝ่าแนวรับ แนวต้าน Gap ฯ ตามตำราคาที่เขาเขียนเอาไว้

ได้กราฟมา 1 รูป เป็นกราฟราย 4 ชั่วโมง

ได้แนวโน้มระยะสั้น มีแนวต้านที่ 1695 1698 1702 ----1713

แนวรับ 1685 1675 1658

โดยราคามีโอกาสลงมาทดสอบแนวรับในระยะสั้นตรง 1685 หรืออาจลงถึง 1675 (คาดว่าไม่หลุดราคานี้)

เมื่อดูในรูปแบบระยะกลาง ได้แนวโน้มตามด้านล่างครับ

ฐานราคาที่ปรับขึ้นมามี 3 จุด

ที่คาดว่า เป็นแนวรับในการลากราคากลับลงไป

(ต้องระวังเพราะเป็นจุดที่มีโอกาสโดนขา S ตบกลับลงไปได้ในระยะต่อไป เมื่อมีโอกาส)

คือ 1.1685 - 1675 2. 1654 - 1642 3. 1636 - 1629 รวม 3 จุด

หรือถ้าคิดเป็นเหรียญก็ประมาณ 30 เหรียญ ที่ต้องมีการลากขึ้นหรือตบลงแบบรวดเดียวเพื่อเอาคืน

ทำให้แนวโน้มของโอกาสที่มีความเป็นไปได้ ที่จะเกิดการSwings ของราคาที่เกิดขึ้นได้อีกครั้งในเร็วๆนี้คือ

ราคามีโอกาสดีดขึ้นหรือถูกตบลงรวดเดียว 30 เหรียญ ซึ่งต้องรอดูกันเอาเองนะครับ ว่าวันไหน

ความเห็นส่วนตัว

ไม่อยากโดนหลอกให้หัวหมุนเล่นอีกครั้ง

วันนี้ ส่วนตัวผมคงต้องเล่นแบบพอเพียง

คงวางแผนเล่นตรงแนวต้านด้านบนตรง 1698 - 1702 กับแนวรับด้านล่างตรง 1685 - 1785 (พิมพ์ผิดโทษที่เป็น 1685 - 1675)

มาด้านไหนก็คงเล่นด้านนั้นก่อนครับ ส่วนจะ Buy or Sell ตรงไหน คงต้องรอดูกราฟอีกครั้งครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อาจารย์ขอชมกราฟ หน่อยซิค่ะ

เอากราฟราย 1 นาที ที่ผมเล่นเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาให้ชมนะครับ

สวยดีนะครับ เล่นเอามือไม้สั้น เพราะเวลาจะขึ้น เวลาจะลง สัญญานมันเร็วจนกดแทบไม่ทันเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa