ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Gap 1620 ปิดไปยังครับ

ตอนเอาราคาลงมาGapตรง 1620 ก่อนหน้านี้ปิดไปแล้วครับ

แต่ตอนมันลากขึ้นไป มันเปิดมาใหม่ 2 Gap ตรงแถว 1620.8-1620.2 กับ 1615.6 - 1615.4

ดูในกราฟเอานะครับ

อาจารย์ครับพรุ่งนี้ข้อวิเคราะห์แบบเส้น speed line แบบใน DVD ให้ดูหน่อยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ปกติกราฟ Speed line ใช้เล่นตามระยะเวลาของกราฟที่ใช้

ใช้หาในกราฟระยะสั้นก็เล่นสั้น

ใช้หาในกราฟระยะกลางก็รอ 3 - 4 สัปดาห์

ลองอ่านในกราฟดูครับ

ตอนนี้คลื่นสองไปสามใช่มั้ยครับ กำลังดู dvd สัมนาอาจารย์ซี พูดอยู่พอดีเลย

คลื่นใหญ่ ยังไม่จบคลื่น 3 นะครับ

ตอนนี้ที่นับกันเป็นคลื่นย่อย ลองดูคลื่นใหญ่ก่อนครับ เดี่ยวโพสคลื่นย่อยที่ใช้เล่นกันระยะสั้นให้ครับ

ตอนนี้คลื่นสองไปสามใช่มั้ยครับ กำลังดู dvd สัมนาอาจารย์ซี พูดอยู่พอดีเลย

อันนี้ใช้เล่นสั้นหน่อยครับ 2 - 3 วัน

พอแค่นี้นะครับ ตอนนี้ตาลายแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำหรับคลื่นย่อยก็ ไม่รู้ว่า 3 จะไปถึงไหน ตามท่านอาจารย์ซี 4 ก็น่าจะมาที่ 1625 แล้วน่าจบ 5 1667 ประมาณนั้นพอได้มั้ยครับ

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

เป็นสมาชิกใหม่ หัดเทรด คะ ขอบคุณมากคะ

วันนี้คงต้องดูที่ละกราฟ แล้วตัดสินใจให้ดีครับ

กราฟแรกเป็นกราฟราย 4 ชั่วโมง

กราฟนี้ ไม่ต้องดูคลื่นย่อยแล้ว ดูคลื่นใหญ่ก็พอ ว่าจะจบคลื่น 3 ตรงไหน

และสิ่งที่ควรระวังคือ ตอนจบคลื่น 3 ราคาจะลงเร็ว และอาจลงแรงด้วยครับ

หรือ ถ้าการขึ้นครั้งนี้ เป็นการลากขึ้นของกองทุนที่ต้องใช้เงินสนับสนุนพรรคการเมืองของเมกา

ก็จะมีรายการกระชากขึ้นแล้วเทขายทำกำไรอย่างแน่นอนครับ

ซึ่งการกระชากราคาจะกระชากช่วงก่อนจบคลื่น 3 กระชากแบบจบคลื่น 3 ไม้เดียวแล้วลงไปจบคลื่น 2 เลยนะครับ

อีกอย่างเงินที่ใช้ในการหาเสียงก็จำนวนมาก ราคาคงลงได้ต่ำพอควรครับ

กราฟรายวัน

ตามกราฟเทคนิครายวัน ราคาทะลุเทรนเส้นสีเขียวออกมาหลายวันแล้ว

(ช่วงจากกรอบสีเหลืองมากรอบสามเหลี่ยมสีส้ม)

โดยมีแนวต้านหลักตรงแนวเส้นสีแดง ตอนนี้ราคาได้ทะลุเหนือเส้นสีแดงนี้มาได้แล้ว

ตอนนี้ราคากำลังดูเหมือนว่าจะทะลุเส้นสีดำ ที่เป็นเส้นที่ลากมาจาก 1921 และดูเหมือนว่าจะยืนได้

สิ่งที่ต้องดูคือ ถ้าวันนี้ราคาปิดเหนือเส้นสีดำ และพรุ่งนี้ราคาเปิดขึ้นมาแล้วเปิดสูงกว่าเส้นสีดำ

ราคาก็มีโอกาสจบคลื่น 3 ขาลง แบบไม่มีคลื่น 4

และตอนนี้กำลังขึ้นไปทำคลื่น 1 ใหม่อีกครั้ง

ซึ่งราคาจะเป็นคลื่น 1 ได้ก็ต่อเมื่อราคาเริ่มขึ้นไปได้ที่ 38.2 คือ แถว 1675 หรือ 50.0 ที่ราคา 1671

และราคาตั้งแต่ 1675 ขึ้นไป ราคามีโอกาสลงมาทำคลื่น 2 ได้ตลอดครับ

ส่วนคลื่น 1 จะขึ้นไปได้แค่ไหนก็ต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆ ก่อนครับ

เพราะราคา Sideways เข้าสามเหลี่ยมมานาน ราคาที่มีโอกาสเป็นยอดคลื่น 1 มีหลายราคามากครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa