ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ต้องเอากราฟมาลงเพิ่มต่อจากเมื่อวาน

ตลาดทองเททองลงเร็วกว่าที่คาดไว้ ทำให้ต้องกลับมานั่งดูทิศทางใหม่

ตามกราฟ พบว่า Sto.( 9 5 5 ) เส้นเร็ว(สีฟ้า)ได้ลงไปที่ 12.36 ซึ่งต่ำกว่าแนวที่เคยลงไปต่ำสุดของที่ผ่านมา

แต่เส้นช้า(เส้นสีเหลือง) ลงไปแค่ 34.59 (ลงได้ช้ากว่าที่เคยลงตามปกติ เมื่อเทียบกับเส้นเร็ว)

ทำให้คาดว่าราคายังลงได้อีกครับ

ความเห็นส่วนตัว

ดูตามกราฟ

1. คาดว่าตลาดเอเชียราคาคง Sideways แถวนี้ไปเรื่อยๆ จนกว่าตลาดเอเชียจะปิดครับ

2. คาดว่าตลาดลอนดอนคงเล่นเอาลงมากกว่าเอาขึ้นครับ

แต่ก่อนเอาลง คงมีกระชากขึ้น - ลากลง ให้งงเล่นก่อนครับ

3. ค่ำๆ คงต้องรอดูใจตลาดเมกา แล้วหละครับ ว่าจะเอาแบบไหน

- ถ้าลากลง ราคาคงลงไปต่ำพอควร อาจได้เห็นแถวๆ 1719 หรือต่ำกว่านี้

- ถ้าลากขึ้นแบบดูเชิงให้ตายใจกันก่อนว่าไม่ยอมให้ราคาลง ก็ไม่น่าเกินราคาเปิดตลาดแถว 1749 - 1752 หรืออย่างเก่งก็ 1762 แต่สุดท้ายคงเอาลงในวันถัดไป

4. แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเมื่อวานครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดูความก้าวหน้าของกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

ดู Sto. กันนะครับ

Sto.(9 5 5) เส้นเร็ว(สีฟ้า) เริ่มออกอาการกลับตัวขึ้น โดยที่เส้นช้า(สีเหลือง) ยังลงได้อีก

บนตัวกราฟ

แท่งเทียนยังติดที่แนวรับตรงเส้นสีบานเย็น หลุดลงมาเมื่อไหร่ก็คงร่วงไป 1731 - 1719 กันหละ

สรุปตามกราฟ

ถึงตอนนี้ คงต้องมาลุ้นกันแล้วหละครับว่า ช่วงตลาดปิดของตลาดหลักอย่างลอนดอน กะช่วงตลาดเมกา

จะมาลากขึ้นหรือตบซ้ำ

แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเดิมครับ

ส่วนตัวยังเชื่อว่าลงก่อนครับ

ดูแนวทางการอ่านกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

วันนี้คงมองมุมมองทองในทิศทางที่ดี

1. คาดว่าทิศทางราคาควรเกิด Positive Divergence ระหว่างทิศทางราคาทองของแท่งเทียนกับ Sto.( 9 5 5 ) เพื่อเตรียมกลับตัวขึ้น

2. คาดว่าทิศทางของราคาทองของแท่งเทียน อยู่ในรูปแบบที่ค่อยๆ Sideways Down ในทิศทางตรงกันข้ามกับ Sto. 1 - 2 วัน ก่อนที่จะกลับขึ้นจริง

ความเห็นส่วนตัว

คาดว่าราคายังอยู่ในทิศทางขาลงครับ

1. ลักษณะการลงน่าจะอยู่ในลักษณะ Sideways Down เป็นหลัก

2. บางช่วงมีการเทสลับกับการลากขึ้น - ลากลง ในช่วงเปลี่ยนตลาด

3. ฟอร์มตัวในรูปแบบ Positive Divergence 1 - 2 วัน ก่อนกลับตัวขึ้น

4. แนวรับ แนวต้าน ไม่เปลี่ยนแปลงมากนัก ใช้ของเมื่อวานได้

แนวทางการเล่นส่วนตัว เป็นการฝึกการอ่านทิศทางราคาทองตามกราฟ ไม่แนะนำให้เล่นตามครับ

- ทองแท่ง เริ่มทะย่อยเก็บสะสมตามแนวรับ ในช่วงที่ค่าเงินบาทแข็งค่า

(แบ่งพอร์ตในมือเป็น 5 - 7 ส่วน เว้นช่วงราคา 150 - 300 บาท / การเก็บ 1 ครั้ง)

- GF รอเปิดหน้า L ในช่วงที่ Sto. กลับลงมาที่ประมาณ 20 อีกรอบของการขึ้นสูงสุดของการเกิด Positive Divergence

- แนวทางการเล่นทั้งหมดเป็นแนวทางการเล่นระยะกลาง

ซึ่งต้องอาศัยดูแนวโน้มของของราคาตามกราฟราย 4 ชั่วโมง - กราฟรายวัน และอาจดูกราฟรายสัปดาห์บ้างเป็นบางครั้ง

หวังว่าการอ่านทิศทางตามกราฟคงไม่ผิด

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาให้ดูความก้าวหน้าของกราฟครับ

ในกราฟ Sto.(9 5 5) กลับตัวขึ้นมาได้นิดหน่อย

แท่งเทียน ออกแนวโน้มเหมือนไม่อยากจะขึ้น เป็นไปตามสูตรสำเร็จของตลาดเอเชียที่ชอบเล่นแบบขอไปวันๆ

ราคาที่จะทำให้ทองเริ่มกลับตัวขึ้นจะอยู่แถว 1757 ถ้าจะให้แน่ๆก็ 1763

ส่วนแนวรับก็ที่เก่าเวลาเดิม 1731 1719

วันนี้สงสัยคงได้แค่ฝันเห็นตัวเลขแล้วหละครับ :033