ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูกราฟระระสั้นราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

ว่ากันตามกราฟระยะสั้น เมื่อคืนราคาหลุดลงมาต่ำกว่า 1700 นิดหน่อย แต่ก็กลับขึ้นมายืนได้อีกครั้ง

วันนี้ ถ้าดูจาก Sto.( 5 3 3 ) สีเขียว ซึ่งเริ่มออกอาการบ่งบอกว่าราคาทองมีการทำ High ใหม่

และ Sto.(5 3 3 ) สีแดง ที่กำลังยกฐานราคาทองสูงขึ้นมาเรื่อยๆ

ทำให้วันนี้ต้องลุ้นให้ทองรีบาวน์ ขึ้นไปยืนตรง 1722 เพื่อกลับตัวขึ้นใหม่ในการเล่นตามกราฟระยะสั้น

แต่ถ้า ไม่ผ่าน 1713 ระวังร่วงแรง ครับ

แนวต้าน 1713 1722 1737

แนวรับ 1699 1690 1675 - - - 1651

ความเห็นส่วนตัว

กรณีราคากลับขึ้นไปยืนเหนือ 1713 ในช่วงก่อนปิดตลาดฮองกงได้

ช่วงค่ำ ตลาดลอนดอน ถึง ตลาดเมกา มีโอกาสสูงที่ราคาจะกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1722 ได้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครัีบ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณซีซา,

แวะมาทักทายค่ะ ช่วงนี้เป็นกรรมกรก่อสร้างค่ะ แถมต้องเลี้ยงลูกเล็กอีก ไม่ค่อยจะได้คุยกับใครซักเท่าไร ไว้ว่างกว่านี้จะมาทักทายแบบยาวๆเลยนะคะ

ปล. ไม่รู้บ้านจะเสร็จก่อนปีใหม่รึเปล่า :17

สวัสดีค่ะ คุณซีซา,

แวะมาทักทายค่ะ ช่วงนี้เป็นกรรมกรก่อสร้างค่ะ แถมต้องเลี้ยงลูกเล็กอีก ไม่ค่อยจะได้คุยกับใครซักเท่าไร ไว้ว่างกว่านี้จะมาทักทายแบบยาวๆเลยนะคะ

ปล. ไม่รู้บ้านจะเสร็จก่อนปีใหม่รึเปล่า :17

สวัสดีครับคุณป้ามา

เจอน้ำท่วมเล่นเอาบ้านยังไม่เสร็จเหรอครับ แล้วเจ้าตัวเล็กน่าจะเริ่มคลานได้แล้วนะครับ

ไว้ว่างค่อยคุยกันครับ

ดูกราฟระยะสั้นราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

ตามกราฟ แท่งเทียนยังไม่สามารถกลับขึ้นไปยืนเหนือเส้น MA

Sto. (5 3 3) สีเขียวและสีแดงยังอยู่ในทิศทางลง

ตามกราฟ ราคายังลงได้อีกครับ

แนวรับ แนวต้านก็ตัวเดิมๆครับ

ด้านล่างเป็นกราฟรายวัน

ตามกราฟราคาลงมาทำคลื่น 4 ได้แล้ว 2 ตัว คือที่ 1720 1702

ยังขาดก็ตรง 1684 ตัวสุดท้าย

หลุดตรงนี้ไป ถือว่าไม่มีลากขึ้นไปทำคลื่น 5

งานนี้มีรายการติดดอยกันบ้างหละครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณครับ อาจารย์

คืนนี้จะสวน GDP ไหมครับอาจารย์

ขอบคุณอาจารซีมากๆค่ะ :01

ถูกแก้ไข โดย Alan

ขอบคุณครับ อาจารย์

คืนนี้จะสวน GDP ไหมครับอาจารย์

ส่วนใหญ่ผมอ่านตามกราฟเทคนิคอย่างเดียวนะครับ ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวครับ

เลยตอบไม่ถูกครับ

ขอบพระคุณค่ะอ.ซี. แม่นจริงๆไม่ต้องเดา เหลือตัวสุดท้ายว่ามาหรือเปล่า