ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ซี ผมจะซี้แล้ว ช่วงนี้ไม่มีทองจะขายเพราะปล่อยออกไปแล้ว ชีวิตเหมือนขาดอะไรไปเพราะไม่มีให้ลุ้นเลย ;)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ขอบคุณคร้า

วันนี้ปล่อยน้องหมู ไปซักหน่อยดีกว่า !_01

+1 :wub:

ถูกแก้ไข โดย NOT4545

อ.ซี ผมจะซี้แล้ว ช่วงนี้ไม่มีทองจะขายเพราะปล่อยออกไปแล้ว ชีวิตเหมือนขาดอะไรไปเพราะไม่มีให้ลุ้นเลย ;)

สวัสดีครับคุณทองมาก

สงสัยขายแบบครั้งเดียวหมด คงไม่ได้เล่นแบบผมที่ค่อยๆทะยอยขายครับ

การขายของผม ครั้งแรกผมขายที่ราคา 1284 30% (ตรงนี้ขายที่ราคา 18650) จากนั้นรอซื้อที่ราคาต่ำกว่าที่ขาย

การขายครั้งที่ 2 เป้าหมายอยู่ที่ประมาณ 1305(น่าจะประมาณ 18800) 10% จากนั้นรอซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขาย

การขายครั้งที่ 3 เป้าหมายอยู่ที่ประมาณ 1319 10% จากนั้นรอซื้อกลับราคาต่ำกว่าที่ขาย

การขายครั้งที่ 4 เป้าหมายอยู่ที่ประมาณ 1336 10% จากนั้นรอซื้อกลับราคาต่ำกว่าที่ขาย

ถ้าขายได้ตามเป้าหมาย ผมจะเหลือทองอีก 40% ในการไล่ขายกรณีที่ราคาทองขึ้นไปแบบไม่มีลงเลย โดยไปที่ 1350 ----1400 ผมก็ยังมีขายอีก 4 ครั้ง

เดี่ยวผมเอากราฟรายวันให้ดูครับ ว่าถ้าเกิด H&S จริง ทองขึ้นไปได้เท่าไหร่ครับ

อันนี้ตามรูปกราฟรายวันครับ

กราฟคือกราฟนะครับ

ความจริงตอนนี้คือขึ้นมาจาก 1156 จน 1300 ขึ้นมาร่วม 150 เหรียญแล้ว โดยไม่ย่อ มันน่าคิดนะครับ

ฝรั่งก็ใช้เงินซื้อข้าวกินเหมือนกัน เฮ้ยผิดๆๆๆๆ ซื้อขนมปัง ไม่ขายทำกำไรบ้างมันน่าแปลกนะtongue.gif

กราฟรายวัน อันนี้ไปลอกของพี่เขามาครับ

ใส่ตัวเลขใหม่ให้มันตรงจุด

AB = CD ได้จุด D ที่ประมาณ 1336.71 ครับ โดยมีโอกาส +ค่า X = 59.24 เหรียญ

คือ ที่จุด D + X ทองมีโอกาสขึ้นไปที่ 1395.95

ทั้งหมดว่าไปตามทฤษฎีครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

วันนี้ปล่อยไปแล้วค่ะ ยังเหลืออีกแค่ก้อนเดียวเอง อย่าไปไกลนักนะน้องทอง คิกคิกคิก

!La !La !La

สวัสดีครับ ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

ขอหัดเล่นด้วยคนนะครับวันนี้ ศึกษาวิทยายุทธ์จากผู้กล้าทั้งหลาย ขอความกรุณาด้วย ฝากเนื้อฝากตัวและหัวด้วย

สวัสดีครับคุุณkaset13

มาช่วยกันศึกษา หาแนวทางการเล่นด้วยกันครับ

สวัสดีครับ ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

ยินดีต้อนรับครับคุณอนุชา ที่มาช่วยแบ่งปันความรู้ครับ

ช่วงนี้ยอมรับว่าสับสนในทิศทางครับ

ถ้าดูจากกราราย 4 ชั่วโมง แล้วไปเทียบกับกราฟรายวัน ไม่ว่าจะรูปแบบ AB = CD

หรือ H&S มันค้านกันเองครับ

ลองดูราย 4 ชั่วโมงครับ

ดูเส้น MA 10 วัน สีน้ำตาลอ่อน กับเส้นค่าเฉลี่ยสีแดง บอกว่าใกล้ลงเต็มที่แล้ว

แต่พอดู Trend line ราคายังไม่ยอมหลุดเทรนขาขึ้น และเมื่อเอามาเทียบกับ อินดี้ EWO ด้านล่าง ยิ่งชัดใหญ่ว่าวิ่งเข้ามสามเหลี่ยมชายธงเล็ก พร้อมที่จะไปด้านไหนก็ได้

แต่ถ้าดูพื้นที่ในการเล่น พื้นที่ในการเล่นด้านล่างมากกว่า

ตอนนี้คงได้แต่หาแนวรับ แนวต้าน ที่มีโอกาสขึ้นหรือลงไปถึงให้ดูเท่านั้นครับ

เล่นลำบากหน่อยนะครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa