ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมให้นำ้หนักทางขึ้นครับ น่าจะถึง 1304 ครับ

นอกจากใช้ปืนเก่ง..ยังเดาแม่นอีกตะหาก แต่เอ๊..ความจริง ตะหานกะดอยนี่มันเข้ากั๊นเข้ากันเนอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอากราฟรายวันมาลงเพิ่มให้ดูครับ

กราฟรายวันยังคงมีสัญญานแท่งเทียนสีแดงแท่งที่ 2 ให้ระวังการเทขาย

วันนี้ไม่มีวิเคราะห์ครับ แต่เขียนแนวทางการเล่นของผมให้อ่านดูครับ

การที่ราคาทองขึ้นมาที่ประมาณ 1296

ถ้าราคาทองขึ้นต่อไป จะขึ้นไปได้อีกเท่าไหร่ คุ้มค่ากับความเสี่ยงที่จะถือต่อหรือเปล่า

ถ้าขึ้นต่อไปอีก 8 เหรียญ = 1296 + 8 ใช้เวลากี่วัน ขึ้นกลางคืนแล้วลงเลย

15 เหรียญ = 1296 + 15 ใช้เวลากี่วัน ขึ้นกลางคืนแล้วลงเลย

30 เหรียญ = 1296 + 30 ใช้เวลากี่วัน ขึ้นกลางคืนแล้งลงเลย

ถ้าทองขึ้นไม่ไหว แล้วโดนเทขายทำกำไร

โดนเทวันแรก 35 เหรียญ โดนเทแล้วราคาอยู่ถึงเช้า

โดนเทครั้งที่ 2 27 เหรียญ เช้าขึ้นมาโดนเทต่อวันที่ 2

โดนเทครั้งที่ 3 18 เหรียญ เช้าขึ้นมาโดนเทต่อวันที่ 3

sideway 10 - 15 เหรียญ 3 - 5 วัน เพื่อไม่ให้คนเล่นตกใจ

โดยอาจจะมีเทต่ออีกรอบ

ถึงตอนนี้ เมื่อราคามาที่ 1296 การเล่นของผม ผมเลือกที่จะขายเมื่อวานเป็นครั้งแรก ตามสัญญานกราฟ ที่บอกว่ามีการดันราคามากผิดปกติ โดยเลือกที่จะขาย 30% ของทองที่มีอยู่ในมือ และจะเริ่มไล่ขายตามไปเรื่อยๆ อีกครั้งละ 10% โดยจะขายทุกครั้งที่สมาคมปรับราคาขึ้น 50 บาท จะไม่มีการซื้อทองกลับ จนกว่าราคาจะลงมาต่ำกว่าที่ผมขายไป

GF แนวทางการเล่น เริ่มทะยอยปิด L ทะยอยไล่เปิดหน้า S

ผมยึดหลักการเล่นแบบนี้ครับ ใครจะเล่นแนวไหน คงต้องคิดเอาเองครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เวงกำ พิมพ์เดือน ในกราฟผิด เดือน 09 ดันไปพิมพ์เป็น เดือน 10 blink.gifwacko.gifunsure.gif

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

:D ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ในการเล่นคะ ตอนนี้น่ากลัวจริง ๆ :unsure: :excl:

+1 ค่ะ อ.ซี ขอบคุณมากค่ะที่ออกมาเตือน ม่ายงั้นงกเกินไปจะไม่ได้อะไรเลย !thk !thk !thk