ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟ ราคาทองขึ้นมาได้ระดับหนึ่ง

คืนนี้ ขาแอล ลุ้นให้ราคาวิ่งขึ้นไปปิดตลาดเหนือ 1329.47 กันครับ

หรืออย่างน้อยถึงจะย่อตัวลงมา ก็ลุ้นให้ปิดสูงกว่า 1312.04 ซึ่งจะทำให้เกิดการกระตุ้นตลาดให้กลับเข้ามาซื้อทองตามกราฟ

และทำให้กราฟราย 4 ชั่วโมงกับกราฟรายวันดูดี และมีโอกาสกลับเป็นขาขึ้นต่อไปได้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ...เข้าสู่เทรนสามเหลี่ยมบนอีกใช่ไหมครับ

ภาพรวม ราคาลงเพื่อขึ้น

Resistance Breakout 1324.24 Technical target 1338.88 1344.85

Support Breakout 1316.44 Technical target 1312.04 1304.62

ตามกราฟ ราคาทองดีดขึ้นมาระดัับหนึ่ง ก่อนที่แท่งเทียนราคาทองจะสร้างแนว Support Breakout

แถวราคา 1316.44 โดยมีแนวรับทาง Technical target แนวแรกตรง 1312.04 และแนวที่ 2 ตรง 1304.62

และสร้างแนว Resistance Breakout แถวราคา 1324.24 โดยมีแนวต้านทาง Technical target แนวต้านแรก

ตรง 1338.88 และแนวต้านที่ 2 ตรง 1344.85 ในกราฟจะเห็นว่า ตรง MACD กับแท่งเทียน อยู่ในลักษณะที่

เรียกว่า เกิด Slant Divergence ที่บ่งบอกถึงกำลังซิ้อที่กลับเข้าสู่ตลาดมากกว่ากำลังขายทำให้แท่ง Histogram

ในที่อยู่ในแดนลบสั้นลง แต่แท่งเทียนที่แสดงราคาทองบนตัวกราฟยังไม่สามารถขึ้นไปสูงกว่าราคาที่ผ่านมาได้

ประกอบกับ MACD โดยเส้น MA ตรง MACD กับแท่งเทียนได้เกิด Positive Divergence (ไม่ค่อยชัดเจนนะ

ครับ , มีลักษณะที่วิ่งในทิศทางตรงกันข้ามก่อนที่จะกลับมาวิ่งเข้าหากัน) ทำให้ภาพรวมของราคาทองอยู่ใน

ลักษณะทิศทางที่จะมีการย่อตัวลง ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นอีกครั้งในวันนี้ครับ

:_ee (ไม่อยากพิมพ์ทฤษฏีทาง T.A. เลย แต่ก็ต้องเอามาอ้างบ้าง เดี่ยวหาว่ามั่วนิ่ม)

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวเชื่อว่า ราคาย่อตัวลงมาแถวชนแนว Support Breakout ตรง 1316.44 แล้วดีดกลับ 2 - 3 ครั้ง

แล้วอาจหลุดลงไปตรง Technical target 1312.04 แล้วดีดกลับขึ้นไปที่ Resistance Breakout 1324.24

เพื่อขึ้นไปทดสอบ Technical target ที่ 1338.88 1344.85 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณครับ สำหรับรายละเอียดที่ชัดเจนดีครับ

ภาพรวม ราคาย่อตัวลงก่อนที่จะดีดขึ้น

แนวรับ 1298 1267

จุดเปลี่ยน 1326

แนวต้าน 1348 1364

ถึงตอนนี้ลองดูกราฟแบบภาพรวมระยะกลางบ้างครับ

รูปแบบการขึ้นตามกราฟตอนนี้จะอยู่ในรูปแบบการขึ้นมาจากจุดต่ำสุด 100% แล้วย่อตัวลงไปดีดที่เส้นแนวรับ

แล้วกลับขึ้นไปอีก 100% (ตามรูป) ตามทฤษฏี เขาเขียนเอาไว้ว่า ถ้าราคาทองสามารถขึ้นไปทำเนินที่ 3 ได้

ที่นี้ก็จะสร้างอีก 1 ภูเขา(ตรงนี้ค่อยว่ากันตอนที่ราคายืนเนินที่ 3 ได้ก่อนครับ ว่าราคาจะขึ้นไปได้เท่าไหร่ )

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวตอนนี้รอปิดตามแนวต้าน แล้วรอซื้อตามแนวรับครับ

(เน้นดูตรงจุดเปลี่ยนที่แถวราคา 1326)