ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอ.ซี จะมีเปิดสอนอีกไหมค่ะ

อยากเรียนด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี

ถ้าท่านเปิดสอน ขอเป็นนักเรียนด้วยอีกคนค่ะ

:10

อ. ใช่กรอบเทรนสามเหลี่ยมบน และล่าง 50 เหรียญใช่ไหมครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ภาพรวม ราคาขึ้นใรรูปแบบ Sideways up อีก 1 วัน

แนวรับ 1327 1320 1309 1301

แนวต้าน 1338 1347 1356

ตามกราฟ ราคาทองอยู่ในรูปแบบลิ่มตอกขึ้น ที่พร้อมที่จะร่วงได้ตลอดเวลา ประกอบกับค่าเงินบาทอ่อนค่าเมื่อ

ราคาทองลงและกลับแข็งค่าเมื่อราคาทองขึ้น ไม่ค่อยเหมาะสำหรับมือใหม่ในการเล่นซื้อ - ขายแบบรนะยะสั้น

ถ้าดูในกราฟจะเห็นว่า เส้น MA 75 วัน ไม่ได้วิ่งขึ้นไปตัดเส้น MA 200 วัน แต่เป็นการวิ่งของเส้น MA 200 วัน

ที่มีค่าเฉลี่ยลดลงเรื่อยๆ จนเกือบจะบีบเข้ามาใกล้ค่าเฉลี่ยของเส้น MA 75 วัน ถึงเส้น MA 2 เส้นนี้จะตัดกัน

ก็ไม่น่าที่จะทำให้ราคาทองขึ้นไปได้มากครับ

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวเชื่อว่าราคาทองวันนี้คงอยู่ในรูปแบบ Sideways up ซึ่งคาดว่าราคาไปได้ไม่เกิน 1356

แนวทางการเล่นส่วนตัว

1. หาจังหวะเข้าซื้อเมื่อราคายืนเหนือแนวต้านหรือเมื่อราคาย่อตัวลงมาที่แนวรับและไม่หลุดแนวรับ

แล้วรอขายที่แนวต้านครับ

2. รอราคาขึ้นไปยืนเหนือแนวต้านที่ 1338 1347 1356 ที่ละแนวต้าน ชนแนวต้านไหนแล้วราคาหลุดเส้นแนว

รับ(เส้นสีบานเ้ย็ยเส้นเส้นล่าง)ของรูปแบบลิ่มตอกขึ้น เปิดหน้าขายแล้วรอปิดที่แนวรับตรง 1327 หรือ 1320 หรือ

1309 ครับ (แนะนำให้ดูกราฟราย 1 ชั่วโมง หรือ กราฟราย 30 นาที เมื่อราคาหลุดแนวรับครับ)

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณม๊ากมากเลยค่ะอาจารย์ซี

:10

วันนี้ดูกราฟเน้นดูกราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

รูปแรก กราฟราย 4 ชั่วโมง

เอามาลงให้ดูความก้าวหน้าของกราฟครับ

ส่วนรูปที่ 2 เป็นกราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

ภาพรวม ราคาลง

แนวรับ 1338.51 1335.11

ส่วนแนวต้าน อยู่ตรง 1354.01 - 1356.11

ตามกราฟ ราคาหลุดตรง 1335.11 เมื่อไหร่ ราคาทองจะร่วงแรง แนวรับ น่าจะอยู่แถว 1309

ความเห็นส่วนตัว

คงต้องวัดดวงครับ :bye ไปขายทองแท่งก่อนครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa