ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะ

ต้องยอมรับว่าอ่านบางจุดก็ไม่เข้าใจนะคะ

จะอธิบายยังไงดีคะ มดแดงก็คิดอะไรช้ากว่าจะบวกลบคูณหารออกมาได้ คือมดแดงอยากบอกว่าให้เล่นแบบที่เราทำ เราเข้าใจ เราถนัดไปเถอะค่ะ แต่ถ้ามันถึงจุดที่ติดคิดไม่ออกเอาไงดีลองเอาวิธีนี้ไปแก้ปัญหานะคะ จุดที่ได้กำไรปล่อยไปแล้วก็ไม่ต้องเอามาคิด คิดแต่ที่ว่าที่เหลือทำไง มดแดงก็เป็นเช่นนั้นค่ะ พอมีราคาต่ำมันไม่ให้อีกหลอกค่ะ เราจะซื้อแพงขึ้นเรื่อยๆ เหมือนเราวิ่งตามมันไปเรื่อยๆ มีเิงินซื้อไม่มีปัญหา แต่มดแดงว่าแบบนั้นมันไม่ใช่สำหรับมดแดง เพราะมดแดงมีเงินจำกัด ตอนที่มดแดงเริ่มเอาวิธีนี้มาใช้ ยอมรับนะคะ ถ้าไม่ทำไม่เข้าใจ ต้องลงมือค่ะ ถ้าคิดแยะแบบที่คูณเด็กขายของคิด มันจะกลัวๆกล้าๆ มันมีหลักการคิดและทำนะคะ ต้องไปย้อนอ่านของอาจารย์ซีซ่าเองหน้าแรกๆเลยนะคะของกระทู้ อธิบายยาวนะคะ เราจะขายเมื่อไร.... เราจะยังไม่ขายเพราะอะไรถึงแม้ราคาจะลง (แค่ย่อค่ะ) เราจะซื้อกลับเมื่อไร เราต้องดูอะไรบ้าง ตอนแรกที่มดแดงเล่น มดแดงดูกราฟไม่เป็น สบายดีเสียอีกคิดง่ายๆ มาตามที่จัดไว้ขาย มาต่ำซื้อ แต่พอมาดูกราฟพอได้..คิดมากอีก รอไปรอมาเพราะอยากได้มากอีกราคาหล่นไปอีก กว่าจะดีดขึ้นมาเสียโอกาส ลองดูนะคะ นี่มดแดงก็มีดอย 3 ดอย ก็รู้สึกเฉยๆ ก็กะว่าถ้าถึงจุดสูงจิงๆจะเริ่มทะยอยขายค่ะถึงแม้ราคาอาจมาไม่ถึงดอยบางดอย แต่จะเกลี่ยราคาใหม่ค่ะเพราะยังไงมันก็ขึ้นแต่มันอาจไม่มากเท่าในอดีตเพราะมีเรื่องเงินบาทแข็งเข้ามามีส่วน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ อาจารย์

รายชื่อเกือบ 50 ท่าน เกือบ 50000 ..แหมเลขสวยนะคะ 49449.08 ถ้าไม่มีใครเพิ่มมาอีก เศษเท่าไร มดแดงขอโปะนะคะ ให้ครบ 50000 แต่ถ้าเกินไม่โปะนะคะ

เอากราฟมาให้ดูครับ

ราย 4 ชั่วโมง รูปนี้ ราคายังอยู่ในรูปแบบ Harmonics ครับ

รูปแบบปกติเวลาเกิดจะเกิดรูปแบบซ้อนกัน 2 รูป

อีกรูปที่ไม่ได้พูดถึง คือ AB = CD เพราะยากครับที่ราคาจะลงไปที่จุด D

อันนี้อีกรูปครับ

กราฟรูปนี้ ที่เห็นเส้นโค้งๆคือแนวรับ แนวต้านครับ ให้สังเกตุดูครับ ว่ายังไม่หลุดเส้นค่าเฉลี่ยกลาง(เส้นสีเทา)

ดังนั้นราคาลงมาขนาดนี้ยังไม่น่าตกใจครับ

หลุดเส้นสีเทา ค่อยตกใจครับเพราะ แนวรับจะไปอยู่ที่ประมาณ 1341 1336 1328 ครับ

อีกอย่าง เส้นวัดค่ามันโค้งขึ้น ราคาน่าจะขึ้นครับ

ในกราฟจะมีจุดที่ผมวัดแนวรับ - แนวต้าน โดยใช้เส้น Fibo 3 จุด

Fibo สีแดง วัดค่าระยะยาวหน่อย

Fibo สีเทา วัดค่าระยะสั้นลงมานิด

Fibo สีเหลือง วัดค่าระยะสั้นๆไว้เล่นรายวันครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ถูกกินครับ แหม ทำเป็นแซว ลำดับล่าสุด อยู่ที่ 47 เอง

บน 00 ล่าง 59 พรุ่งนี้ ซื้อทองต่อดีกว่า ไม่ทองแท่ง ก็แบงค์ยูโร ฮิ ฮิ

ทำไม่ไม่ดูที่เศษสตางค์ที่เขาโอนมาร่วมเป็นเจ้าภาพหละครับ 00 เต็มไปหมด 1b38f9e2.gif

เอาราย 5 นาที มาให้ดูครับ แต่มันใช้เล่นสั้นๆเวลาจะเข้าซื้อหรือจะขาย ดูยาวๆไม่แม่น

DSS ลงมาต่ำแล้ว

% R ติดดินแล้วนะครับ น่าจะเริ่มมีดีด

อีกกราฟ

อันนี้ราย 15 นาที ราคาลงมาติดที่ 1.618

อันนี้ราย 1 ชั่วโมง ระยะสั้นๆอาการเริ่มไม่ค่อยดีเท่าไหร่

การดูกราฟ ไล่ดูจากราย 5 นาที ไปหาราย 15 นาที และ 1 ชั่วโมง

ตามกราฟจะเห็นว่า ราย 1 ชั่วโมงราคากำลังลง

สิ่งที่ต้องดู ตอนนี้คือราย 5 นาทีครับ เพราะ ถ้าราย 5 นาที มีกำลังซื้อกลับเข้ามา

จะส่งผลให้กราฟราย 15 นาที กลับตัวขึ้น และกราฟราย 1 ชั่วโมง หายจากอาการโคม่า ครับ

ไปหละ โชคดีในการเล่น ครับ70bff581.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แจ้งการโอนเงินร่วมทำบุญครับ

โอนผ่านทางscbeasy จำนวน432บาท

เวลา8:45น. เมื่อวันที่ 2-11-53

ขออนุโมทนาด้วยครับ

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาให้ดูต่อครับ

แนวต้านตอนนี้อยู่ที่ 1360.64 1364.32 1369.37 ----> 1371.58 1375.92

แนวรับอยู่ที่ 1349.05 1346.68 1338.99 ----> 1331.29 1325.41

ความเห็นส่วนตัว

แนวโน้มน่าจะขึ้นต่อครับ

แก้ กราฟมาใหม่ รูปนี้น่าจะเห็นชัดกว่า

ขอบคุณค่ะ !10

มดแดงรอจดหมายด่วนเลยเฝ้าจอไปพลางๆและดูเส้น SMA บางเส้น กำลังจะตัดกัน กำลังเดาทางบวกกะอินดี้อื่นๆค่ะ ในกราฟของมดแดง และก็ได้คำตอบใกล้เคียงกัน !01 !21 !57 !thk

ขอร่วมทำบุญค่ะอ.ซี โอน 499 .00 บาท เวลา13.50 น.ค่ะ ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk