ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!10 !gd !thk

สำหรับ butterfly pattern

อาจารย์คะ มันขึ้นไปแล้วค่ะ 1364 :D :P

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์คะ !Hi ...อย่ารำคาญนะคะ .เขินเหมือนกัน !32 รู้สึกถามอยู่คนเดียว.ตามรูป ทฤษฎีมันว่าไงบ้างคะ มดแดงหาอ่านไม่ค่อยได้ !_Rd และ แฮะๆ ไม่ค่อยออกค่ะ แต่เดี๋ยวจะลองไปหาดูค่ะ!17

ป.ล.....ไปเจอบ้างแล้วค่ะที่ harmonicpatterns.com ต้องบอกให้อาจารย์ทราบ จะได้รู้ว่ามดแดงไปหาอ่านจริง แต่ระดับอนุบาลของมดแดง มันจารู้เรื่องใหม นี่ซิ ขอเก็บไว้อ่านซักอาทิตย์นึงค่ะ เดี่ยวต้องไปหาหมอค่ะ

เอามาให้ดูเพิ่มเติมครับ

วันนี้คงไม่ต้องแกะกราฟมาก เพราะตามกราฟราคาขึ้นแน่นอน

อยู่ที่ว่าจะไปได้แค่ไหนเท่านั้น

เท่าที่ดูจากรูปแบบ Harmonics ราคาไปถึง 1414.14 ได้ครับ

แนวรับ แนวต้าน ดูจากตัวเลขสีขาวครับ

(วัดกับมือ ตัวเลขอาจไม่ค่อยตรง ต้องใช้ Fibo วัด แนวรับ แนวต้านน่าจะชัดกว่าครับ)

ส่วนที่คุณมดแดงถาม บอกตรงๆ อ่านปูพื้นให้แน่นก่อนครับ

ถึงจะรู้ที่มาของรูปแบบ Harmonics ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ยอดเงิน 500.33 โอนผ่าน scbnet เวลา 13.22.33 วันที่ 1/11/53 ค่ะ

ขอบคุณครับอาจารย์ซีซ่าร์ :lol: :ph34r:

และขอร่วมทำบุญกับอาจารย์ 200 บาท ครับ โอนผ่านเคาว์เตอร์แบงค์ scb สาขาฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต เวลา 11.45 น. วันที่ 1 พ.ย.53 ครับ

หวัดดีครับ อ.ซี รูปแบบกราฟบ่งบอกว่า มีทิศทางขึ้น ซึ่งเป็นรูปแบบ ไม่นับปัจจัยอื่นๆ ที่อาจจะมา

กระทบให้เปลี่ยนทิศทางได้ ถูกไหมครับ

อ.ซี ถ้าพรรคเดโมแครต (โอบามา) แพ้เลือกตั้ง สภาล่าง สภาสูง ให้พรรครีพลับบลิกัน พรุ่งนี้ ( 2 พฤศจิกายน 2553 ) จะเกิดอะไรขึ้น

ก็ไม่รู้กับน้องทอง แต่คาดว่า ไม่ขึ้นเป็นจรวด ก็ดิ่งเป็นรถไฟตีลังกา อยู่ข้างไหนดีเอ่ย

เด็กขายของเข้าซื้อไปที่ 19,000 คิดว่า จะลืมราคาที่ซื้อ และตั้งราคาใหม่ แบบ อ.ซี ทำใจไม่ได้ครับ ปล่อยหมูไปตอนบ่ายหมดเลย

ช่างมัน อยากขึ้นก็ขึ้นไป ทำใจไว้แล้วครับ เดี๋ยว ถ้ามันไม่ลง ซื้อแพง ก็ต้องยอมล่ะครับ

หวัดดีครับ อ.ซี รูปแบบกราฟบ่งบอกว่า มีทิศทางขึ้น ซึ่งเป็นรูปแบบ ไม่นับปัจจัยอื่นๆ ที่อาจจะมา

กระทบให้เปลี่ยนทิศทางได้ ถูกไหมครับ

อ.ซี ถ้าพรรคเดโมแครต (โอบามา) แพ้เลือกตั้ง สภาล่าง สภาสูง ให้พรรครีพลับบลิกัน พรุ่งนี้ ( 2 พฤศจิกายน 2553 ) จะเกิดอะไรขึ้น

ก็ไม่รู้กับน้องทอง แต่คาดว่า ไม่ขึ้นเป็นจรวด ก็ดิ่งเป็นรถไฟตีลังกา อยู่ข้างไหนดีเอ่ย

เด็กขายของเข้าซื้อไปที่ 19,000 คิดว่า จะลืมราคาที่ซื้อ และตั้งราคาใหม่ แบบ อ.ซี ทำใจไม่ได้ครับ ปล่อยหมูไปตอนบ่ายหมดเลย

ช่างมัน อยากขึ้นก็ขึ้นไป ทำใจไว้แล้วครับ เดี๋ยว ถ้ามันไม่ลง ซื้อแพง ก็ต้องยอมล่ะครับ

ใช่ครับ ผมอ่านเทกนิคอย่างเดียวครับ ไม่เอาปัจจัยพื้นฐานมารวมกะกราฟครับ

จึงใช้คำนี้ครับ ... ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ .. เอาลิงค์ที่มดแดงเขียนไว้ที่ blog ค่ะ มาให้อ่านค่ะ เรื่องลืมราคาค่ะ....หัวข้อ .. คิดเล่นๆคลายเครียด เขียนไว้ 3 ตอนค่ะ พอเป็นแนวทาง !17 !32

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/blog/16-%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%94/page__tag__%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%94

มดแดงเล่นแบบลืมราคาเป็นพักๆค่ะ ช่วงไหนติด มดแดงจะทำแบบนั้นค่ะ ดีกว่าอยู่เฉยๆ เพราะไม่มีทุนเพิ่มค่ะ

ลองอานดูนะคะว่าที่มดแดงทำมีจุดบอดตรงไหนหรือเปล่า...ที่เขียนไว้ไม่ได้เชียรอะไรทั้งนั้น แต่มันคือประสบการณ์ตรงจริงๆ พอนึกแก้ปัญหาได้ ก็เลยอยากเผื่อแผ่ให้แต่ละท่านลองพิจารณานะคะ

ขอบคุณมากครับ คุณมดแดง ที่ทำ Link มาให้อ่าน เข้าไปอ่านมาแล้ว เด็กขายของว่า คิดหนักๆ คิดมากๆ เลย

และก็ไม่คลายเครียดด้วย ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่ จะขายดีหรือเปล่า ขายดี ไม่ขายดี ขายดี ไม่ขายดี ขายดี ไม่ขายดี ขายดี ไม่ขายดี ขายดี ไม่ขายดี ขายดี ไม่ขายดี ขายดี ไม่ขายดี ขายดี

ขับรถวนก่อนดีกว่า ขับวน ขับวน กำไรเท่าไหร่ คืนทุนเท่าไหร่ กำไรเท่าไหร่ ขาดทุนเท่าไหร่ ขายแล้วจะซื้อที่ต่ำกว่าได้ไหม ขายแล้วจะซื้อที่ต่ำกว่าได้ไหม ราคาขึ้นไปแล้วทำไงดี ราคาขึ้นต่อทำไงดี

เปิดดูกราฟ เปิดดูกราฟ ตีเส้น ตีเส้น ตีเส้น ตีเส้น ผีเสื้อ ผีเสื้อ ผีเสื้อ ค้างคาว ค้างคาว ค้าวคาว

ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับคำแนะนำ เด็กขายของ ยอมรับ ว่า ดีมากครับ ถ้าทำได้ เพราะมีทองแท่ง อยู่ตลอด แต่เด็กขายของ ขออภัยที่ทำไม่ได้ครับ เพราะ

อย่างเหตุการณ์ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้ว สมมุตินะครับ ผมมีของอยู่ที่ราคา 18,750 บาท จำนวน 100 บาท ผมขายไปที่ 18,950 บาท จำนวน 80 บาท เหลือ 20 บาทๆละ 18,750 บาท

คิดว่าจะรอให้ลงถึง 18,750 บาทก่อน แล้วค่อยเข้าซื้อเติมไปใหม่ แต่ราคาก็ไม่ยอมลงสักที ลงไปที่ 18,850 หรือ 18,900 ก็ยังไม่ยอมซื้อ จนถึงวันศุกร์ที่แล้วเหลือ เท่าเดิมไม่ได้ซื้อเพิ่ม

เข้ามาเลย มาวันนี้ 19,150/19,250 มี แค่ 20 บาท ก็เลยปล่อยหมด

เหตุผล พอมีของที่ราคาต่ำ ก็ไม่กล้าซื้อเพิ่มในราคาที่สูงกว่าชุดที่เรามีอยู่ ทำให้พลาดโอกาสอันดี ถ้ามีความผันผวนอย่างทุกวันนี้

ส่วนที่เด็กขายของทำเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ซื้อวันศุกร์ 100 บาทๆละ 18,750 บาท ขายวันจันทร์ ทั้งหมด ซื้อวันอังคาร 100 บาทๆละ 18,850 บาท ขายวันพฤหัส ซื้อวันศุกร์ 100 บาทๆละ 19,000

ขายวันนี้ ทั้งหมด 19,150 3 รอบ

พอไม่มีของในมือ เพื่อมาเปรียบเทียบราคา ผมก็สามารถตัดสินใจว่าจะเข้าได้ทันที ไม่มีของมานั่งเปรียบเทียบ เพราะบางครั้ง เราต้องยอมซื้อสูง

เพื่อได้ผลตอบแทน แต่ต้องดูข้อมูลวิเคราะห์ดีๆ มาตัดสินในอีกครั้งหนึ่ง เสี่ยงมาก แต่ก็ OK ล่ะครับ

สวัสดีครับ อ.ซี แหม ! น่าปลื้มใจจริงๆ กับยอดเงินกฐินสามัคคี ที่เหล่าพี่น้องหลายๆ คน

ร่วมมือร่วมใจกันในครั้งนี้ เด็กขายของก็ดำเนินการไปแล้วเมื่อเช้านี้ เห็นยอดเงินที่โอนไปด้วยครับ ดีครับ ขยันทำ Microsoft Excel Update ให้ดูด้วย เดี๋ยวจะเอาลำดับที่ ของเด็กขายของ ไป ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาล ต่อเลย ( ล้อเล่นนะครับ แต่แอบทำจริงๆๆๆ )

วกกลับมาเรื่องของทอง ต่อครับ ขอบคุณ อ.ซีซาร์ ที่สอนสั่งในการซื้อขายทองแท่ง ตอนแรก ผมก็ งง ว่า ทำไมเพื่อนบางคนบอกว่า

ซื้อแล้วให้ลืมราคาที่ซื้อมาให้หมด อ๋อ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง พึ่งเข้าใจในหลักการในสูตรการเล่น เดี๋ยวกักว่าจะกันเงินส่วนหนึ่งมาจัดตาม

นโยบายลืมราคาซื้อ ตั้งราคาใหม่ แล้วตัดขายที่ละกอง ซื้อเพิ่มเมื่อต่ำกว่าที่ขาย และก็ต้องทำ Excel ไว้ใส่ Update ทุกครั้งที่มี

การเปลี่ยนแปลง ใช่ไหมล่ะ ( เห็นไหม เด็กขายของเรียนรู้เร็วนะครับ เล่นผสมสิบ แต้มละสลึง จะคำนวณเร็วกว่ายายเลยครับ )

( การพนันเป็นสิ่งไม่ดี ห้ามเลียนแบบ เล่นแก้เมื่อยกับ ยาย เท่านั้น ลับสมอง จะได้ไม่เป็นอัลไซเมอร์ )

แค่นี้ก่อนล่ะ ขอแว๊บไปดูข้อมูลที่อื่นมั่ง เดี๋ยวกลับมาใหม่ ครับ

สลากกินแบ่งรัฐบาล ออกกแล้ววววววววววววววว

ถูก(กิน)หรือเปล่าครับ

รายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี สำนักสงฆ์ซำสูง อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

พร้อมกับจำนวนเงินที่ได้รับ

ตั้งแต่วันที่ 22 ตุลาคม 2553 ถึงวันที่ 1 พฤศจิกายน 2553 ถึงเวลาประมาณ 17.00 น. มาโพสครับ

ผม ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ส่งเสริมบุญบารมีให้เพื่อนๆที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน และทุกๆคน

มีความสุข ความเจริิญ รวยๆทุกคนครับ

ถูกกินครับ แหม ทำเป็นแซว ลำดับล่าสุด อยู่ที่ 47 เอง

บน 00 ล่าง 59 พรุ่งนี้ ซื้อทองต่อดีกว่า ไม่ทองแท่ง ก็แบงค์ยูโร ฮิ ฮิ