ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1 ขอบคุณมากๆค่ะ !01

ติด S เหมือนกันค่ะ !_18

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลุงซี

angelz ขายไปหมดแล้ว

อยากให้มันลงมาไวๆจังจะได้ซื้อใหม่

ลุงซีบอก กราฟแนวรับต้าน 1275-144x ต้องดูระยะยาว

จะนานแค่ไหนค้า เด๋วทนไม่ไหว กลัวแอบไล่ซื้อ :blush:

อาจารย์คะ .. !Hi !thk

..ช่วยกรุณา ออกมาใบ้หวยให้ลูกนก ลูกกาหน่อยนะคะ ถ้าว่างนะคะ..มดแดง ยังไม่ได้ปล่อยของเลยค่ะ ด้วยความงก เอาไงดี !38 จะรอเข้าเพิ่มแล้วค่ะ ถ้าเป้าหมายยังอยู่ที่เดิม ที่ผ่านมามดแดงก็วาดรูปแบบมั่วๆ ตามแบบอาจารย์นานแล้ว แล้วมันก็ได้เป้าหมายที่วาดแล้วซึ่งตัวเองยังงงๆอยู่เลยแบบไม่น่าเชื่อ แต่ก็ไม่ปล่อยซะงั้นทั้งๆที่อาจารย์ออกมาเตือนแล้ว (เพราะยอมรับได้หากมันจะหล่น แต่ก็เสียวๆว่ามันจะปรับฐานหรือยัง ) จะรอเป้าไกลดีเลยใหมคะก็ในเมื่อยังเป็นขาขึ้น คืดแบบนี้ได้หรือเปล่าสำหรับทองแท่ง !_18d !32 !17

วันนี้ถือว่าเป็นอีกครั้งที่ต้องเริ่มหาแนวรับกันบ้างแล้วครับ เพื่อเป็นการป้องกันความเสี่ยงเอาไว้ก่อนครับ

ดูตามกราฟเลยครับ

เมื่อวานราคาขึ้นสูงสุด 1424.25 จากนั้นเทลงมาต่ำสุดที่ 1382.45

ทำให้หาจุด Pivot ได้ที่ประมาณ 1402

ได้แนวต้าน 1410.32 1415.89 1419.30

แนวรับ 1380.00 1375.85 1364.99 1355.71

ความเห็นส่วนตัว

เทมาขนาดนี้ ถ้าจะขึ้นต่อน่าจะลงมาเด้งแถวๆราคา 1364.99 หรือถ้าจะลากขึ้นไปใหม่ ต้องกลับไปยืนที่ราคา 1415.89 ให้ได้ก่อน

แต่โดยรวมราคาคงย่อตัวลงต่อครับ

จุดที่ต้องระวัง ถ้าราคาหลุด 1355.71 คงเป็นการปรับฐานราคาใหญ่แล้วครับ เจอกันแถวๆ 1275

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

+1ค่ะ อ.ซี มานั่งรอแต่เช้าแล้ว ขอบคุณนะคะอาจารย์ รอย่อต่อไปค่ะ !thk !thk !thk

ขอบคุณครับ อาจารย์ซี.

ขอบคุณครับ อ.ซี

กราฟเป็นสายรุ้งเลย em308.gif

ขอบคุณมากค่ะ !thk !10

วันนี้สงสัยจะถูกกราฟหลอกมั๊ยคะ !034 !_09 !38

ขอบคุณมากครับ อ.ซี เด็กขายของก็ว่าอย่างนั้นแหละ ว่าต้องมีแนวโน้มลงไปที่ประมาณ 1,38X ในเร็วๆ นี้

แต่มีอย่างหนึ่ง ที่ไม่ค่อยเข้าใจ คือ เรื่องอัตราแลกเปลี่ยน ตอนนี้ ถ้าดูที่ตลาดทั่วไป เงินบาท น่าจะอยู่ที่

29.50 เท่านั้น ไหงหน้าเวปคำนวณราคาทองที่ 29.60 บาท อย่างนี้ ถ้าตอนนี้เราดูแต่ราคา Fair Price

ที่หน้าจอคอมฯ แต่พรุ่งนี้ตอนประกาศราคาฯ หลงจู๋ คำนวณค่าเงินบาท 29.50 ในหลักการ หายไป 100 บาท

เลยนะครับ ( 100 บาท นี่ คือส่วนต่างซื้อขาย Margin ที่ร้านของเก็บเข้ากระเป๋า) แบบนี้ ต้องคำนวณไว้

ล่วงหน้าในการตัดสินใจว่า เข้าไม่เข้า ถูกไหมครับ ของ Lot ก่อนก็ปล่อยไปหมดแล้วที่ 19,650/19,750

จะเข้าซื้อใหม่ ก็ยังไม่กล้า กำลังทำใจว่า เข้าแน่ๆ วันศุกร์ที่ 12 (คิดถึงน้องทองแท่งครับ)

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณมากครับ อ.ซี เด็กขายของก็ว่าอย่างนั้นแหละ ว่าต้องมีแนวโน้มลงไปที่ประมาณ 1,38X ในเร็วๆ นี้

แต่มีอย่างหนึ่ง ที่ไม่ค่อยเข้าใจ คือ เรื่องอัตราแลกเปลี่ยน ตอนนี้ ถ้าดูที่ตลาดทั่วไป เงินบาท น่าจะอยู่ที่

29.50 เท่านั้น ไหงหน้าเวปคำนวณราคาทองที่ 29.60 บาท อย่างนี้ ถ้าตอนนี้เราดูแต่ราคา Fair Price

ที่หน้าจอคอมฯ แต่พรุ่งนี้ตอนประกาศราคาฯ หลงจู๋ คำนวณค่าเงินบาท 29.50 ในหลักการ หายไป 100 บาท

เลยนะครับ ( 100 บาท นี่ คือส่วนต่างซื้อขาย Margin ที่ร้านของเก็บเข้ากระเป๋า) แบบนี้ ต้องคำนวณไว้

ล่วงหน้าในการตัดสินใจว่า เข้าไม่เข้า ถูกไหมครับ ของ Lot ก่อนก็ปล่อยไปหมดแล้วที่ 19,650/19,750

จะเข้าซื้อใหม่ ก็ยังไม่กล้า กำลังทำใจว่า เข้าแน่ๆ วันศุกร์ที่ 12 (คิดถึงน้องทองแท่งครับ)

เท่าที่ผมทราบ ช่วงเวลากลางวันบ้านเรา ธปท.จะเข้าแทรกแซงค่าเงินบาท ปั่นให้แข็งมา ธปท.ก็จัดการให้อ่อนปวกเปียก

แต่พอตกกลางคืนบาทก็จะมีอันเป็นไปตามกลไกตลาด หัวแดงอยากปั่นให้แข็งก็แข็งปึก ถ้าไม่ปั่นก็ประคองตัวไปเรื่อยๆ ถ้าเทขายก็อ่อนอีกหละ

เช้ามา ธปท.เปิดขี้ตามามองบาท บาทเขิลอายตกใจกลัวก็อ่อนค่า ถ้าไม่มีใครดูก็น่าจะแข็งค่าต่อไป

ว่าไปหลงจู๋บ้านเรา ไม่ได้ทำให้บาทแข็ง บาทอ่อน นะ นะ นะ

แข็งไปอ่อนมา อ่อนไปแข็งมา ไปๆมาๆ ใครหว่าที่รวยph34r.gif ความซวยตกอยู่ที่ใครmad.gif