ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอากราฟราย 4 ชั่วโมง มาฝากครับ

เอากราฟทองราคา ในรูปแบบขาขึ้นตามทฤษฎีการนับคลื่น มาฝากให้อ่านดูครับ

ถ้าเป็นไปตามทฤษฎีนี้ ราคาได้จบคลื่นขาขึ้นของคลื่น 1(ใหญ่ )ไปแล้ว

ตอนนี้ราคากำลังลงไปเพื่อให้จบคลื่น 2(ใหญ่) ตามทฤษฎี ครับ

ส่วนที่ราคายังไม่มาจะมีดังนี้ครับ

ราคาจะลงมาที่คลื่น a (ย่อย) = 1221.8 จากนั้นจะดีดกลับขึ้นไปที่ทำคลื่น b (ย่อย) = 1243.8 จากนั้นจะลงไปที่คลื่น c(ย่อย) = 1199.1 เพื่อจบ A(ใหญ่)

เมื่อจบ A(ใหญ่) ราคาจะดีดกลับขึ้นไปที่ 1229.2 เพื่อจบ B(ใหญ่)

จากนั้นราคาจะลงไปสร้างคลื่น C(ใหญ่) ที่ราคา 1164 เพื่อเป็นการจบคลื่น 2(ใหญ่)

จากนั้นราคาจะขึ้นไปทำคลื่น 3 (ใหญ่) ต่อไป

ระหว่างทางที่ลากราคาขึ้นไปทำคลื่น 3 (ใหญ่) ก็จะมีการลากราคาลงสลับกันไปมาโดยราคาต้องไม่หลุดลงไปต่ำกว่า 1165 ที่นี้ราคาก็จะไปจบตรง

คลื่น 3 (ใหญ่) ราคาก็ประมาณ 3 จุดนี้หละครับ

1 . 161.8 ก็ 1377 - 1379

หรือ

2 . 261.8 ก็ 1677 - 1680

หรือ

3. 461.8 ก็........ราคาขึ้นไปทำ High ใหม่ครับ :_02

ตอนนี้ ผมขอแค่ 1378 ก็พอครับ :uu

===== โพสให้อ่านเสริม ว่า เพราะอะไรหัวแดง เขาบอกว่า ให้เข้าซื้อทอง แล้วค่อยขายราคาสูงๆครับ ======

ถูกแก้ไข โดย Panu Jiin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เอามาโพสให้ดูรูปกันครับ

ตามกราฟ ไม่อยากให้ราคาดีดขึ้นจากตรง 1190 เพื่อไปจบตรงแถว 1228 or 1230

ซึ่งจะทำให้แนวรับ ลงไปถึง 1121 ได้ในอนาคต ครับ

มาลุ้นกันครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เมื่อราคาเข้าสามเหลี่ยม เมื่อออกจากสามเหลี่ยมตามรูปแบบบนกราฟ

ตามทฤษฎี.....เขาบอกว่า.....ขึ้น

วัดตามกราฟ ราคาขึ้นไปได้ตรง 1325 ครับ

เอามาลงให้ดู อย่าเชื่อมาก ระวังกราฟหลอก ราคาขึ้นหรือราคาลง ไม่มีใครรู้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อาจารย์ซีครับ ตอนนี้ถือว่าจบBใหญ่ลงมาทำCใหญ่ หรือว่ากำลังขึ้นทำไปทำ3ใหญ่ครับ ขอบคุณครับ

อาจารย์ซีครับ ตอนนี้ถือว่าจบBใหญ่ลงมาทำCใหญ่ หรือว่ากำลังขึ้นทำไปทำ3ใหญ่ครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับคุณ Henryokey

ตอนนี้ ถัาดูในรูปแบบคลื่นแบบกำลังเมาคลื่น ราคาทองแค่ขึ้นไปทำคลื่น 1แล้วลงไปทำคลื่น A ต่อด้วย a b c ย่อย แล้วขึ้นไปจบคลื่น B

ราคาทองยังต้องลงต่อเพื่อให้จบคลื่น C

จบคลื่น C ราคาถึงจะได้คลื่น 2 ใหญ่ครับ ราคาที่ควรจะเป็นคลื่น 2 ประมาณ 1170 - 1165 ครับ

ที่นี้ราคาก็จะไปคลื่น 3 ใหญ่ครับ

( ราคาต้องลงไปที่ 1170 - 1165 แล้วดีดขึ้นไปยืนเหนือ 61.8 ที่ราคา 1233 ให้ได้ก่อนครับ ถ้าหลุด 1170 - 1165 ดูแลแล้วตัดสินใจด้วยตัวเองครับ )

แค่นี้พอนะ ตาลายครับ :45

โทษที่ คลื่น 1 หาย :uu

ถูกแก้ไข โดย ccczaa