ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทองไม่ได้มีให้เล่นวันเดียวครับ ไม่แน่ใจก็หยุดเล่นไปก่อนครับ ค่อยเล่นใหม่ก็ได้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คลื่น C ไม่จำเป็นต้องยาวกว่า A ครับ แต่ถ้าเป็นคลื่นขยาย ได้รูปแบบประมาณนี้

ราคาขึ้นมาขนาดนี้ ส่วนใหญ่คงมองขึ้นกันแล้วครับ

จริงๆก็ผมก็อยากมองว่าขึ้นครับ

มันมาติดก็ตรงที่การซื้อของค่าเฉลี่ยในรายสัปดาห์ที่ผ่านๆมา มันขึ้นเว่อไปเท่านั้นครับ

เหมือนวันนี้

ถ้าดูราย 4 ชั่วโมง ราคา Sideways Up แต่ Sto. เวอร์เกินไป

รายวัน ค่าเฉลี่ยการซื้อ ของ 75 วัน กับ 200 วัน เกิด Golden Cross ซึ่งตามทฤษฎี(ที่ขาใหญ่เขาสอนมาครับ) เขาก็บอกไว้แล้วครับว่า เมื่อไหร่ที่เกิดลักษณะแบบนี้

ให้นักลงทุนที่เคยเปิดหน้าซื้อ หรือเปิดหน้าขายเอาไว้ ถ้ามีกำไร ให้ปิดออกมาดูทิศทางของตลาดก่อน (หยุดเล่น ) จนกว่าทิศทางจะชัดเจนครับ

แต่ส่วนมากนักลงทุนพอเห็นรูปแบบนี้ จะเข้าซื้อ เพื่อหวังกำไรในระยะเวลาต่อไป(ตรงนี้ขาใหญ่เขารู้ แล้วรู้ดีกว่าเราด้วย)

ส่วนที่เปิดหน้าขายเอาไว้ก็จะปิด ยอมขาดทุน แล้วเปลี่ยนทิศทางกลับมาเล่นหน้าซื้อ

ทีนี้ก็เป็นหมูหวานให้ขาใหญ่เขากินหละครับ คือ ถือหน้าซื้อกันหมด

ขาใหญ่ไม่ต้องทำอะไรมาก แค่ไม่ยอมลากขึ้นสัก 3 วัน 5 วัน ขาเล็กขาน้อยก็ไปเป็นอันกิน ไม่เป็นอันนอน สุดท้ายเครียด

ขาใหญ่แกล้งเทขาย 10 20 เหรียญ ขาเล็กขาน้อยตกใจ ยอมตัดขาดทุนโดยปิดหน้าซื้อ ที่นี้ขาเล็กขาน้อยก็ลงหลุมดำ หาทางไปไม่ถูก

อีกอย่างในกราฟรายวัน Osma แท่ง Histrogram ดันอยู่แดนลบ มันไม่สัมพันธ์กับ MA เลย

ส่วนในกราฟรายสัปดาห์ Sto. ขึ้นไปค้างด้านบน ไม่ยอมลง เหมือนมีคนกำลังพยายามพยุงราคาไม่ให้ลง

ทำให้ภาพรวมในการทำขาขึ้นมันดูขาดๆ เกินๆครับ ดูเหมือนกำลังรอให้ขาเล็กขาน้อย ปิดหน้าขาย เปิดหน้าซื้อ

เหมือนท้องฟ้าแลดูเงียบสงบ ก่อนพายุุกำลังจะมา

ถ้ามองขึ้นหรือคิดจะเปิดหน้าซื้อ ก็ระวังหน่อยครับ

อีกอย่าง ทองไม่ได้มีให้เล่นวันเดียวครับ ไม่แน่ใจก็หยุดเล่นไปก่อนครับ ค่อยเล่นใหม่ก็ได้ครับ

โชคดีในการเล่นครับ

เข้ามารอ...วิเคราะห์ของ พี่ซีซ่าร์ ภาคต่อจาก 29/3/16 ค่ะ ตอนนี้น้องรี เมาคลื่น จริงๆ :01

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ตามรูปแบบกราฟราย 4 ชั่วโมง ในสัปดาห์หน้า

ข้อ 1 ถ้าราคาหลุดแนวรับตรง 1240 แล้วไม่สามารถทำราคาลงไปต่ำกว่าจุดเริ่มต้นที่เริ่มขึ้น(ในกราฟราย 4 ชั่วโมงจะอยู่แถว 1211)

ราคาจะกลับขึ้นไปแถว 1312 - 1318 ได้ครับ

ข้อ 2 ถ้าราคาไม่หลุดแนวรับตรง 1240 แต่ราคากลับวิ่งในกรอบสามเหลี่ยม โดยมีแนวรับอยู่ตรง 1240 แนวต้านเฉียงจากซ้ายมือขึ้นไปด้านขวามือ

โดยเริ่มจากราคา 1250 ขึ้นไป 1262 ราคามีโอกาสกลับขึ้นไปแถว 1283 อีกรอบ ก่อนที่จะลงต่อครับ

ความเห็น + แนวทางการเล่นส่วนตัว

ส่วนตัวเชื่อตามข้อ 1 ราคาหลุดลงไปต่ำกว่า 1240 ครับ ตอนนี้คงได้เวลาแต่งพอร์ต คำนวนมาจิ้น แล้วเริ่มสะสมหน้าซื้อเพื่อรอทำกำไรแถว 1310 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

หุ หุ เอากราฟของลูกสาวมาโพส โดนด่า ใคร Copy ไว้ดู รบกวนช่วยลบด้วยครับ แล้วเปลี่ยนเป็น Copy กราฟนี้แทน

เดี่ยวโดนลูกสาวก่อกวน ตามลบกระทู้ที่โพส แค่เขาลบด้านบนนิด ด้านล่างหน่อย ที่นี้ก็อ่านไม่รู้เรื่องครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เอารูปแบบกราฟราย 4 ชั่วโมงมาแปะให้ดูกันแบบยาวๆครับ

ราคาจะมาหรือไม่มา ไม่รู้ครับ

ดูตามกราฟ แนวรับ ก็ 1230 1224 1212 หลุด 1208 ราคาลงไปได้แถว 1155

แนวต้าน 1243 1252 1263 ยืนเหนือ 1263 ได้ ก็ไปได้ไม่ไกล (แนวต้านยังไม่มี High ใหม่ครับ)

แนว Swings ที่เหมาะในการเล่น AOD 1230 ถึง 1243

แนวทางการเล่นส่วนตัว

ดูกราฟแล้ววันนี้ปอดครับ ไม่กล้าเล่น :uu

ถ้าจะเล่น คงรอดูตอนราคาขึ้นไปแตะ 1243 หรือลงมาแตะ 1230 ก่อน อาจจะเปลี่ยนใจเล่นสั้นๆครับ :_10

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

พี่ซีซาร์ หายไปไหน ไม่มาวิเคราะห์ให้อ่านบ้างเลย รอทำนายจากพี่ฯ อยู่ทุกวัน หายไป 14 วันแล้ว

พี่ซีซาร์ หายไปไหน ไม่มาวิเคราะห์ให้อ่านบ้างเลย รอทำนายจากพี่ฯ อยู่ทุกวัน หายไป 14 วันแล้ว