ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีอีกทีครับ อ.ซีซาร์ ขอถึง พันตรีจิ้งจก หน่อยครับ เนื่องจากตอนนี้

รูปต่างๆ ได้ถูกยกเลิกในคอมฯ ของเด็กขายของชั่วคราว จึงไม่สามารถส่งให้ตามที่แจ้งมาได้ครับ

ตอนนี้สุดยอดภาพที่มีในเครื่อง คือ รูปนี้ ที่คิดว่า สุดยอดที่สุดแล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มา+1 ให้จารย์ค่ะ เชียร์ลงสุดๆไปเลย อิอิ !thk !57 !57 !30

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ กราฟและความคิดเห็นของ อ.ซีซาร์ ทำเอา เด็กขายของ

ขอนั่งพิงกองไฟเลยครับ เพราะตามเงื่อนไขการเล่นของเด็กขายของ ลงครั้งแรก 19,900 ซื้อ 20 % ลงครั้งที่ 2

ผลต่างจากครั้งแรก 100 บาท ก็ 19,800 ซื้อเพิ่ม อีก 30% คืออย่างน้อยต้องลงมา 100 บาท ถึงจะซื้อเข้าทองแท่งสักครั้ง

อย่างนี้ คงต้องรอมาที่ 19,600 ไปเลย ถึงจะเข้ารอบที่ 3 อีก 20% ในรอบที่ 3 อ.ซีซาร์ ว่า ยึดตัวเลขมากไปไหมครับ หรือ

น่าจะต่ำกว่านี้ที่ 19,500 บาท ล่ะครับ

จริงๆในกราฟไม่มีอะไรครับ ไม่เชื่อลองอ่านดู แล้วดูกราฟตามครับ

กราฟรูปแรก

จากทฤษฏีการนับคลื่น 1 คลื่น

ตั้งสมมุติฐาน

ที่จุด a ที่วงกลมสีเขียวๆไว้ คือ จุดเริ่มต้นของคลื่นนี้คือราคาเริ่มต้นของคลื่นนี้

เมื่อแรงซื้อเข้ามา จากราคาตรงจด a ราคาขึ้นไปที่จุด b(1) ซึ่งตรงจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 1

จากนั้นเกิดแรงเทขาย ราคาลงมาที่จุด c (2) ซึ่งตรงจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 2

จากนั้นมีแรงซื้อกลับเข้ามาจนราคาขึ้นไปที่เลข (3) ซึ่งจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 3

จากนั้นมีแรงเทขายลงมาจนถึงเลข(4) ซึ่งจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 4

จากนั้นมีแรงซื้อกลับเข้ามาจนราคาขึ้นไปที่(5) ซึ่งจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 5

ถือว่าจบคลื่นกระตุ้นแบบสมบูรณ์ ตามรูปด้านล่าง

หลังจากจบคลื่นกระตุ้น สิ่งที่ตามมาก็คือคลื่นปรับฐาน

ถ้าคิดว่าที่เลข(5) เป็นการจบคลื่นกระตุ้นและเป็นจุดเริ่มต้นของคลื่นปรับฐาน

จากราคาที่เลข(5) คือคลื่น 5 เมื่อราคาขึ้นมาถึงยอดคลื่น ราคาต้องลงไปทำ a ซึ่งหมายถึงคลื่น a

เมื่อมีแรงซื้อเข้ามา ราคาจากจุด a ขึ้นไปที่จุด b หรือ 1

ถ้าจุด b เป็นจุดที่สูงสุดเราอาจถือได้ว่าจุดนี้คือยอดสูงสุดของคลื่น b ซึ่งพร้อมที่จะลงไปปรับฐานที่ราคาที่จุด c

หรืออาจจะถือว่าเป็นยอดคลื่นที่ 1 ที่กำลังลงไปปรับฐานราคาเพื่อเป็นก้นของคลื่นที่ 2

ถ้าข้อสมมุติฐานนี้เป็นจริง

ราคาก็ต้องลงมาแถวๆที่วงกลมไว้ที่ราคา 1287.39 หรืออาจลงไปถึง 1254.49

ตามรูปที่ 2 ด้านล่าง

รูปที่ 3

รูปนี้ให้ดูความสูงของคลื่น b(1) ก่อนที่จะลงมาทำคลื่น c (2) ของคลื่นที่ผ่านมาด้านซ้ายมือ

เทียบดูกับด้านขวามือของคลื่น b 1 ที่กำลังลงมาทำคลื่น c 2 ครับ

สำหรับราคาที่วางแนวทางการเล่นเอาไว้ ของคุณเด็กขายของ

ลองบวก ลบ คูณ หาร ดูเอาจากความสูงของคลื่นครับว่าถ้าลงจริงๆ ลงมาได้เท่าไหร่ครับ em308.gif

บอกก่อนนะครับว่าตอนนี้กระทู้นี้เชียร์ลงครับ ทุกอย่างที่หามา สนับสนุนการลงครับ70bff581.gif70bff581.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ อาจารย์และคุณเด็กขายของ :wub:

อาจารย์ชอบมาตอนดึก มดแดงหลับไปตลบนึงแล้ว รีบนอนจะได้รีบตื่นมาดูกราฟตอนเช้าเป็นไง ตืื่่นมาก็พบแรงเทขายเลย ใจคอม่ายดี มันจะดีดขึ้นใหม !_cd แต่หมู่นี้มดแดงไม่หนาว ร้อนอยู่เรื่อยเลยไม่รู้ทำไม สงสัยจากไข้หวัด โอ้โฮเข้ามาอ่านกระทู้ อาจารย์ทำกราฟสีสรรชัดเจน เยี่ยมมากค่ะ ไม่อยากใช้คำสุดยอดพร่ำเพรื่อ แตมันเป็นเช่นนั้นจริงๆนะคะ ขอบคุณแทนเพื่อนๆอีกหลายคนค่ะสำหรับกราฟเช้านี้ ช่างบาดใจจริงๆ....... !034 !10 !01 !57 !gd

+1ค่ะอ.ซี ขอบอกว่าเยี่ยมเช่นกัน รอให้เป็นไปตามกราฟจะได้เก็บหลายๆสเตป ที่ผ่านมาปีกว่าเก็ยยังไม่มันไรก็เด้งขึ้นซะก่อน

ตรงไหนเก็บหนักๆได้ อ.ซี บอกหนูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ !thk !uu !57 !10 !21 !30

จริงๆในกราฟไม่มีอะไรครับ ไม่เชื่อลองอ่านดู แล้วดูกราฟตามครับ

กราฟรูปแรก

จากทฤษฏีการนับคลื่น 1 คลื่น

ตั้งสมมุติฐาน

ที่จุด a ที่วงกลมสีเขียวๆไว้ คือ จุดเริ่มต้นของคลื่นนี้คือราคาเริ่มต้นของคลื่นนี้

เมื่อแรงซื้อเข้ามา จากราคาตรงจด a ราคาขึ้นไปที่จุด b(1) ซึ่งตรงจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 1

จากนั้นเกิดแรงเทขาย ราคาลงมาที่จุด c (2) ซึ่งตรงจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 2

จากนั้นมีแรงซื้อกลับเข้ามาจนราคาขึ้นไปที่เลข (3) ซึ่งจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 3

จากนั้นมีแรงเทขายลงมาจนถึงเลข(4) ซึ่งจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 4

จากนั้นมีแรงซื้อกลับเข้ามาจนราคาขึ้นไปที่(5) ซึ่งจุดนี้คาดว่าเป็นคลื่น 5

ถือว่าจบคลื่นกระตุ้นแบบสมบูรณ์ ตามรูปด้านล่าง

หลังจากจบคลื่นกระตุ้น สิ่งที่ตามมาก็คือคลื่นปรับฐาน

ถ้าคิดว่าที่เลข(5) เป็นการจบคลื่นกระตุ้นและเป็นจุดเริ่มต้นของคลื่นปรับฐาน

จากราคาที่เลข(5) คือคลื่น 5 เมื่อราคาขึ้นมาถึงยอดคลื่น ราคาต้องลงไปทำ a ซึ่งหมายถึงคลื่น a

เมื่อมีแรงซื้อเข้ามา ราคาจากจุด a ขึ้นไปที่จุด b หรือ 1

ถ้าจุด b เป็นจุดที่สูงสุดเราอาจถือได้ว่าจุดนี้คือยอดสูงสุดของคลื่น b ซึ่งพร้อมที่จะลงไปปรับฐานที่ราคาที่จุด c

หรืออาจจะถือว่าเป็นยอดคลื่นที่ 1 ที่กำลังลงไปปรับฐานราคาเพื่อเป็นก้นของคลื่นที่ 2

ถ้าข้อสมมุติฐานนี้เป็นจริง

ราคาก็ต้องลงมาแถวๆที่วงกลมไว้ที่ราคา 1287.39 หรืออาจลงไปถึง 1254.49

ตามรูปที่ 2 ด้านล่าง

รูปที่ 3

รูปนี้ให้ดูความสูงของคลื่น b(1) ก่อนที่จะลงมาทำคลื่น c (2) ของคลื่นที่ผ่านมาด้านซ้ายมือ

เทียบดูกับด้านขวามือของคลื่น b 1 ที่กำลังลงมาทำคลื่น c 2 ครับ

สำหรับราคาที่วางแนวทางการเล่นเอาไว้ ของคุณเด็กขายของ

ลองบวก ลบ คูณ หาร ดูเอาจากความสูงของคลื่นครับว่าถ้าลงจริงๆ ลงมาได้เท่าไหร่ครับ em308.gif

บอกก่อนนะครับว่าตอนนี้กระทู้นี้เชียร์ลงครับ ทุกอย่างที่หามา สนับสนุนการลงครับ70bff581.gif70bff581.gif

หวัดดีคค้าพี่เด็กขายของ ปรีกษาว่าพี่ +- คูร หาร ได้ราคาลงเท่าไรแฮ่ๆ ขอบคุณก้ะ ติดตามต่อปาย...นะ..นะ...

:blink: วันนี้ได้แต่ทามใจ เฮ้อ.. เก็บมาแล้วนี่ (จิดเดียว) รอลุ้นดีดดีกว่าค่อยปล่อย นั่งดูลายแทงขุมทรัพย์ไป เพ่งไป เพราะอาจารย์ไม่

พูดมาก อุตส่าห์ทำกราฟมาให้แล้ว เลขอะไรก็บอกแล้วในกราฟ ก็ดูเอาซิ หยั่งนี้ใช่ใหมคะจารย์ แล้วแต่ใครจะตีความเอา

:D อ๋อ กราฟอาจารย์มันมีจุดดีดที่จะขึ้นด้วยล่ะ จากนั้นมันถึงจาลง อย่าได้ตระหนกตกใจกระโดดแข้งขาหักนะจ๊ะ.. เอ้ไม่รู้ใช่เปล่านะ :lol: :D

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ กราฟและความคิดเห็นของ อ.ซีซาร์ ทำเอา เด็กขายของ

ขอนั่งพิงกองไฟเลยครับ เพราะตามเงื่อนไขการเล่นของเด็กขายของ ลงครั้งแรก 19,900 ซื้อ 20 % ลงครั้งที่ 2

ผลต่างจากครั้งแรก 100 บาท ก็ 19,800 ซื้อเพิ่ม อีก 30% คืออย่างน้อยต้องลงมา 100 บาท ถึงจะซื้อเข้าทองแท่งสักครั้ง

อย่างนี้ คงต้องรอมาที่ 19,600 ไปเลย ถึงจะเข้ารอบที่ 3 อีก 20% ในรอบที่ 3 อ.ซีซาร์ ว่า ยึดตัวเลขมากไปไหมครับ หรือ

น่าจะต่ำกว่านี้ที่ 19,500 บาท ล่ะครับ

เมือคืนแปะกราฟให้อ่าน

ตอนนี้คงตอบคำถามแล้วครับ ที่ถามว่ายึดตัวเลขมากหรือเปล่า

ยึดตัวเลขมากหรือเปล่าตอบตรงๆ ผมไม่ทราบครับ

ถ้าเป็นผม ผมเข้าที่ราคา 19900 บาท 50% เลย ไม่รอ 19800 หรอกครับ เสียเวลา +รอบการเล่นทำกำไร

จากนั้น ปรับราคาในพอร์ต

10% = 20300

10% = 20100

10% = 19900

10% = 19700

10% = 19500

ไม่รู้จะไปรอรอบที่ 1 2 3...10 เพื่ออะไร ในเมื่อกราฟระยะยาวมันยังไม่ลง

ถ้าให้ผมรอ ผมคงแค่รอเวลาส่ง 50% ที่เหลือเข้าซื้อตอนกราฟกลับตัวขึ้นทั้งหมดครับ

ผมยึดถือหลักการนี้ครับ ผมคือคนควบคุมตัวเลข ไม่ใช่ตัวเลขเป็นตัวควบคุมผม และผมคิดเสมอว่า กราฟคือสิ่งที่ผมเรียนรู้เพื่อเป็นองค์ประกอบส่วนหนึ่งในการบริหารตัวเลขของผมเท่้านั้นครับ 70bff581.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อุ๊ย.. เสียว มีลุ้น

H1....sto 955 = 85 rsi = 58

H4 ...sto 955 = 68 ผงกหัวขึ้นแล้ว rsi = 49 จะขึ้นได้ใหม อุ้ยยิ่งพิมพ์ตัวเลขยิ่งเปลี่ยนค่ะ ขอให้ผ่านไป 1394 ซะทีไปโน่น 1400 เลย.....ขึ้นแค่นี้ กราฟรายวันก็ยังโงหัวไม่ขึ้น ... :wacko: อาจาย์ขา วันนี้มดแดงทำทีเหมือนอ่านกราฟเป็นนะค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณอาจารย์ซีซาร์มาก ๆ ค่ะ สำหรัปกราฟและแนวโน้ม !gd !57 !thk !thk !thk