ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ จารย์ซี ตอนนี้งานยุ่งมากเหมือนกันค่ะ อาทิตย์นี้ยุ่งทั้งอาทิตย์เลยไม่ค่อยได้ตื่นเต้นกับทอง

จะได้เก็บมั๊ยเนี่ย รอต่ำกว่าเดิมไม่มาซะที !thk !thk !57 !57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณนะคะที่มาแปลแทนอ.ซี เพราะนั่งเพ่งกราฟอยู่นั่น แต่แปลไม่ออกจริ จริง เลย

นี่เธอ ฉันแปลแบบมั่วๆ เข้าข้างตัวเองนะครับ ต้องรอ อาจารย์ใหญ่ มาเฉลย จะดีกว่า หรือว่า คุณ Moddang ก็ได้ครับ

ว่าแต่ตอนนี้ เริ่มหนาวอีกแล้วแหละ

นี่เธอ ฉันแปลแบบมั่วๆ เข้าข้างตัวเองนะครับ ต้องรอ อาจารย์ใหญ่ มาเฉลย จะดีกว่า หรือว่า คุณ Moddang ก็ได้ครับ

ว่าแต่ตอนนี้ เริ่มหนาวอีกแล้วแหละ

ชั้นก็อ่านแบบเข้าข้างตัวเองเหมือนกัล ชวนไปปลูกบ้านบนดอยกัน..นิ...ไปไม้

ว่าแล้วไง ประกาศสหรัฐฯ บ้าๆ บอๆ รู้ทันรู้ว่าตัวเลขจะออกมาเป็นทิศทางไหน หน้าเทศกาลคริสต์มาส ปีใหม่

ดูสิครับ อ.ซีซาร์ มันแค่ประกาศ 3 ตัว ค่าเงินดอลล์ เด้ง กลับขึ้นไปใหม่ทันทีเกือบ .40 แล้วนะครับ

อย่างนั้น ขออย่างเดียว ว่า คืนนี้ พี่ดอลล์ ช่วยจูงมือ น้องทอง เดินไปข้างหน้าด้วยกันนะครับ อย่าพึ่งเดินสวนทาง

กันเหมือนอดีตเลย ( โอ้ย แต่เป็นคำขอ ที่เป็นสิ่งที่ทำยาก พี่น้องสองคน ชอบทะเลาะกันประจำ )

เดี๋ยว รอประกาศอีกตัว รายงานสินค้าคงคลัง ยังไง มันก็ต้องเพิ่มขึ้น โรงงานส่วนมาก ก็ต้องผลิตสินค้ากันมากๆ

เพื่อรองรับความต้องการของผู้บริโภคในช่วง จิงเกิล เบลล์ ใครมันจะเก็บสต็อคสินค้าน้อยๆ เมื่อมีโอกาสที่จะขายได้

ดูสิ มันประกาศอะไรแต่อะไรออกมา เพื่อก่อให้เกิดความวุ่นวาย ในการต้อนขึ้นดอย

สวัสดีค่ะ... ขอใช้สิทธิ์พาดพิงค่ะ -_-

อ่านแล้วไม่เข้าใจค่ะหมายถึงที่คุณเด็กขายของเขียนนะคะ

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ตาามกราฟที่ อ.ซีซาร์ ได้ทำการ Post เอาไว้ให้ดู แสดงว่า ราคาทองมันยังสามารถประคองตัว

อยู่ในฝั่งขาขึ้นได้อย่างเนิบนาบ ใช่ไหมครับ และเส้นทางของมันก็มีโอกาส ที่จะไปได้ถึง 1,414 +3 แต่ถ้าเกิด

ราคาทอง หล่นต่ำกว่า 1,399 เมื่อไหร่ ก็ถือว่า ตกเทรน ซึ่งอาจจะเปลี่ยนเป็น ขาลง ก็ได้ โดยมีแนวรับแรก ที่ 1,386

เป็นด่านแรก

กราฟเมื่อวานพอได้ค่ะ แต่กราฟวันนี้มดแดงไม่ค่อยรู้เรื่องหลอก

แต่เดาๆ ว่ามันจะมีสวิงได้ตั้งแต่ 1385 -141X เพราะมองไม่เห็นค่ะ

แนวรับ 1393 1390 1386* 1372 1364

แนวต้าน 1405* 141X 1432

ไม่รู้ถูกบ้างหรือเปล่าไม่ทราบค่ะ เพราะเดาเข้าข้างตัวเองทุกที :rolleyes:

เอารูปมาดูดีกว่า ที่ว่ามานั้นรูปนี้

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีค่ะ อาจารย์.. คุณ sayong และเพื่อนๆ !Hi

มดแดงเห็นคุณ sayong เข้ามาอ่าน มาช่วยกันเดาเล่นๆดีกว่าค่ะ ว่าอาจารย์ใบ้อะไรมาให้อ่าน บ้าง เดี๋ยวใบ้ผิด อาจารย์จะได้ออกมาแก้ให้ มดแดงมองเทรนกราฟนี้มันขึ้นตามที่อาจารย์ลาก และมีต้าน ที่ 1405 นอกนั้นไม่รู้แล้วค่ะ

อาจารย์ ขา ไม่อยากถามเลยเพราะความรู้น้อย :lol: กำลังพยายามอ่านอยู่ค่ะ แต่ก้ยังไม่ถึงไหนเลย แต่ก็ต้องถามอีกแล้ว :wacko: และกำลังสงสัยว่าเห็นมังกรหรือค้างคาว...กันแน่ !_Rd

!_04 คุยก็แล้วกันไหนๆก็ไหนๆนะคะ

เมื่อวานไปอ่านเว็บนึงก็ทำให้เข้าใจเรื่อง fibo ของ batt pattern บ้าง เมื่อวานค่ำมดแดงเห็นค้างคาวออกหากินค่ะ ทุกมุมได้พอดีเป๊ะ( เว้น AC = 1 ไม่ใช่ 0.386 หรือ 0.886 และ XD = 61.8 ยังไม่ถึง 88.6) BD = 1.618 ที่ ประมาณ 1408 แล้วมันก็หล่นหรือคะ งง !Dh !38 ค้างคาวปีกหัก อิอิ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

การอ่านกราฟนี้

ให้ดูแนวรับข้างบนด้านซ้ายมือ

จากนั้น หาแนวรับ แนวต้าน (ตัวเลขตามไฟโบสีเหลืองด้านขวา)

จากนั้นดูแนวรับ แนวต้านจาก Fibo Arcs (ตัวเลขแดงๆ)

ไปหละ ทำงานก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์ !thk !gd !57

ตัดสินใจรอขึ้นป้ายแรกที่ 1376 ตามพอร์ทตัวเองค่ะ หลังจากนั้นค่อยดูอีกทีว่าจะขึ้นหรือจะลงป้ายไหน รอดีดที่ 1386 หรือ 1382 อยู่ค่ะ !53 !53

โอ้โห วันนี้กราฟของ อ.ซีซาร์ ทำเทรนเป็นขาลง ยังเชียร์ลงตามกราฟ ซึ่งจากกราฟของ อ.ซีซาร์ นั้น คืนนี้

เด็กขายของก็ว่า ตัวเลขตอนเช้า ต้องต่ำกว่า 1,385 แน่ๆ แต่ก่อนที่จะถึงราคาตอนเช้า เดี๋ยวก็ต้องมีเด้งให้

ดีใจชั่วคราว จากข้อมูลของเด็กขายของว่า มีโอกาสไปที่ 1,400 +- ก่อน แล้วค่อยลง เหตุผลสนับสนุน คือ

ไล่ตามเวลาประกาศตั้งแต่ 2 ทุ่มครึ่ง เลยนะครับ

• ดัชนีราคาผู้บริโภค (พ.ย.) โดย กระทรวงแรงงานสหรัฐฯ เงินเฟ้อเพิ่มสูงขึ้น ทำให้แท่งราคาทองเกือบ 1,400

เหตุ ข้าวของราคาสินค้าอุปโภคบริโภค สูงขึ้น เพราะ ค่าเงินสหรัฐแข็งค่าเกินไป

• ประสิทธิภาพการผลิต (พ.ย.) โดย ธนาคารกลางสหรัฐฯ ดีขึ้น ทำให้ราคาทองเริ่ม ลง

เหตุ สูงขึ้น เพราะใกล้เทศกาลปลายปี ที่ต้องผลิตสินค้าเพื่อรองรับความต้องการของฝรั่ง

• อัตราการใช้กำลังการผลิต (พ.ย.) โดย ธนาคารกลางสหรัฐฯ ดีขึ้น ทำให้ราคาทองเริ่ม ลง

เหตุ สูงขึ้น เพราะเมื่อมีความต้องการสต็อคสินค้า เพื่อขายหน้าเทศกาล ก็ต้องเพิ่มกำลังการผลิตให้เต็มที่

• ดัชนีตลาดอสังหาริมทรัพย์ (ธ.ค.) โดยสมาคมผู้รับสร้างบ้านแห่งชาติของสหรัฐฯ ดีขึ้น ทอง ลง อีกแล้ว

เหตุ มากขึ้น ก็ใกล้หน้าหิมะตก ใครไม่รีบสร้างบ้านอาศัย นอนข้างถนน ก็มีโอกาสแข็งตายง่ายๆ หิมะตกทีหนาเป็นเมตรเชียวนะครับ

อุณหภูมิก็ติดลบมากๆ ใครไม่มีบ้าน ก็ไม่มีเครื่องทำความร้อน เสร็จแน่ๆ

• สต็อกน้ำมันสำรองประจำสัปดาห์ โดย EIA น้อยลง ทำให้แท่งราคาทอง ขึ้น

เหตุ ลดลง เพราะสหรัฐ ต้องเอาน้ำมัน ไปใช้ในการสร้างความร้อน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณครับอาจารย์ซีซ่าร์ และ คุณมดแดง คุณเด็กขายของ :ph34r: :lol:

โอ้โห วันนี้กราฟของ อ.ซีซาร์ ทำเทรนเป็นขาลง ยังเชียร์ลงตามกราฟ ซึ่งจากกราฟของ อ.ซีซาร์ นั้น คืนนี้

เด็กขายของก็ว่า ตัวเลขตอนเช้า ต้องต่ำกว่า 1,385 แน่ๆ แต่ก่อนที่จะถึงราคาตอนเช้า เดี๋ยวก็ต้องมีเด้งให้

ดีใจชั่วคราว จากข้อมูลของเด็กขายของว่า มีโอกาสไปที่ 1,400 +- ก่อน แล้วค่อยลง เหตุผลสนับสนุน คือ

ไล่ตามเวลาประกาศตั้งแต่ 2 ทุ่มครึ่ง เลยนะครับ

• ดัชนีราคาผู้บริโภค (พ.ย.) โดย กระทรวงแรงงานสหรัฐฯ เงินเฟ้อเพิ่มสูงขึ้น ทำให้แท่งราคาทองเกือบ 1,400

เหตุ ข้าวของราคาสินค้าอุปโภคบริโภค สูงขึ้น เพราะ ค่าเงินสหรัฐแข็งค่าเกินไป

• ประสิทธิภาพการผลิต (พ.ย.) โดย ธนาคารกลางสหรัฐฯ ดีขึ้น ทำให้ราคาทองเริ่ม ลง

เหตุ สูงขึ้น เพราะใกล้เทศกาลปลายปี ที่ต้องผลิตสินค้าเพื่อรองรับความต้องการของฝรั่ง

• อัตราการใช้กำลังการผลิต (พ.ย.) โดย ธนาคารกลางสหรัฐฯ ดีขึ้น ทำให้ราคาทองเริ่ม ลง

เหตุ สูงขึ้น เพราะเมื่อมีความต้องการสต็อคสินค้า เพื่อขายหน้าเทศกาล ก็ต้องเพิ่มกำลังการผลิตให้เต็มที่

• ดัชนีตลาดอสังหาริมทรัพย์ (ธ.ค.) โดยสมาคมผู้รับสร้างบ้านแห่งชาติของสหรัฐฯ ดีขึ้น ทอง ลง อีกแล้ว

เหตุ มากขึ้น ก็ใกล้หน้าหิมะตก ใครไม่รีบสร้างบ้านอาศัย นอนข้างถนน ก็มีโอกาสแข็งตายง่ายๆ หิมะตกทีหนาเป็นเมตรเชียวนะครับ

อุณหภูมิก็ติดลบมากๆ ใครไม่มีบ้าน ก็ไม่มีเครื่องทำความร้อน เสร็จแน่ๆ

• สต็อกน้ำมันสำรองประจำสัปดาห์ โดย EIA น้อยลง ทำให้แท่งราคาทอง ขึ้น]

เหตุ ลดลง เพราะสหรัฐ ต้องเอาน้ำมัน ไปใช้ในการสร้างความร้อน

ลง3-ขึ้น1=?อิอิ