ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อาจารย์ ขายไปครึ่งปอดแล้วครับ

รอ 1400 จะมามั้ยครับ :D

หรือมันจะลงเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย btoer1986

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สุดยอดจริงๆๆๆๆๆ มาหมดเลยค่ะ 1369 1373 เช้านี้น่าจะซื้อกลับได้แล้ว อิอิ ดีนะ เมื่อคืนไม่ขาย .>>..... !gd !gd !gd !gd !53 !53 !53 !53 !thk

สุดยอดจริงๆๆๆๆๆ มาหมดเลยค่ะ 1369 1373 เช้านี้น่าจะซื้อกลับได้แล้ว อิอิ ดีนะ เมื่อคืนไม่ขาย .>>..... !gd !gd !gd !gd !53 !53 !53 !53 !thk

สวัสดีคุณพี่ Moddang.... เด็กขายของ งง ! ! เมื่อคืนมาสูง US&1,394 คุณพี่ไม่ขาย ตอนนี้เทรนขาลง คุณพี่จะซื้อกลับ เพิ่มเข้าพอร์ต งง จริงๆ

สวัสดีคุณพี่ Moddang.... เด็กขายของ งง ! ! เมื่อคืนมาสูง US&1,394 คุณพี่ไม่ขาย ตอนนี้เทรนขาลง คุณพี่จะซื้อกลับ เพิ่มเข้าพอร์ต งง จริงๆ

ไม่สะดวกที่จะตอบ ไม่ว่าเทรนจะเป็นไงก็เล่นได้ เอาเป็นว่า ได้เริ่มขายไปตั้งแต่ 19965แล้ว ค่ะ.....ณตอนนี้ล่าสุดขาย 19905 ก็ต้องรอซื้อกลับซิคะ ตอนนี้ได้เท่าไรล่ะ อาจไม่มาก แต่ถ้ามันเด้ง1410คุ้มใหมคะ ตามรูปแบบเดะๆๆๆๆๆๆ และเมื่อแถวๆนั้นค่อยพิจารณาโดดค่ะ

ตอนนี้ขาลง??????? ไม่น่าใช่ แต่อาจเป็นการย่อเพื่อเป็นการปรับฐาน เพื่อทำขาขึ้นต่อไปซึ่งอาจเป็นแค่ ขา c แล้วมันก็ต้องเด้งขึ้นค่ะ แต่จะไปเป็น wave อะไรต้องค่อยดูไป

หมายเหตุ....ตัวเองเล่นแบบ สบายๆ เอาค่าขนมนิดหน่อย ไม่ทำหลายพอร์ทในคราวเดียวกัน ทั้งๆที่มีหลายชุด จับปลาหลายมือไม่เป็นค่ะ เพราะคำนวนไม่เก่ง ทำเท่าทีศักยภาพตัวเองทำได้ค่ะ สรุปไม่ทำอะไรเกินตัวค่ะ

เผลอๆ สายๆลงไปต่ำกว่านี้ก็ได้ ไม่สะดวกที่จะไปดูค่าเงินบาท แต่ถ้าบาทไม่เปลี่ยน ก็มีโอกาสซื้อกลับแล้วเหลือเงินมากขึ้นะค่ะ

เพิ่มเติม

บาทอ่อ่น พิจารณาขายพอร์ทอื่น ก็มีทางให้เลือกได้หลายทางที่จะเดินค่ะ เพราะเล่นจัดพอร์ท สูง กลาง ต่ำ มีตั้งหลายพอร์ทนะคะ ไม่ต้องงงงงงงง

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เมื่อ Fed. ประกาศใช้ QE2 .. ซึ่งผลของมัน ต้องทำให้เกิดเงินเฟ้อ

แต่ข้ออ้างของ Bernenke' .. บอกว่า ไม่ทำให้เกิด เงินเฟ้อ

ทองคำ เป็น "สัญญลักษณ์ " ของ .. เงินเฟ้อ

และคงเป็น "จุดมุ่งหมาย" ที่ Beranake' อยากจะให้เกิดขึ้น

เมื่อ Fed. ประกาศใช้ QE2 .. ซึ่งผลของมัน ต้องทำให้เกิดเงินเฟ้อ

แต่ข้ออ้างของ Bernenke' .. บอกว่า ไม่ทำให้เกิด เงินเฟ้อ

ทองคำ เป็น "สัญญลักษณ์ " ของ .. เงินเฟ้อ

และคงเป็น "จุดมุ่งหมาย" ที่ Beranake' อยากจะให้เกิดขึ้น

ก็ต้องทำให้ทองลดสิครับสัญลักษณ์การต่อสู้เงินเฟ้อ ทองลดแสดงว่าเงินเฟ้อไม่มาก

ถูกแก้ไข โดย mtts

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

การอ่านกราฟให้ดูตามเส้น MA ที่เขียนไว้ให้ด้านล่างนี้ครับ

เส้น 5 วันสีขาว

เส้น 10 วันสีน้ำตาลอ่อน

เส้น 30 วันสีน้ำตาลเข้ม

เส้น 50 วันสีฟ้าอ่อน

เส้น 75 วันสีเขียวอ่อน

เส้น 100 วันสีฟ้า

เส้น 200 วันสีน้ำเงิน

ทฤษฏีว่าไว้ การเกิด dead cross ที่กล่าวไว้ว่า เมื่อไหร่ ที่ เส้น 2 สัปดาห์ (10 วัน) เคลื่อนลงมาตัดเส้น 5 สัปดาห์ (25 วัน) โดยไม่ต้องรอการยืนยันจากการที่เส้น 15 สัปดาห์ (75 วัน) ตกทะลุเส้น 40 สัปดาห์ (200 วัน)หรือรอให้เห็นว่าเกิด Dead Cross ก่อน และผู้ลงทุนควรหยุดพักการลงทุนและรอคอย

เมื่อดูกราฟถึงจุดนี้ จุดที่ผมให้ความสำคัญคือเส้น 75 วัน(เส้นค่าเฉลี่ยครึ่งปี) กับเส้น 200 วัน(เส้นค่าเฉลี่ย 1 ปี) ซึ่งกำลังบ่งบอกว่าเกิด dead cross ซึ่งจะทำให้กราฟกลายเป็นขาลงครับ

สำหรับ แนวรับ แนวต้าน ตอนนี้ยังหาไม่ได้ครับ คงต้องยึดแนวเดิมๆที่ผ่านมาก่อนครับ รอให้ตลาดวันนี้ปิดก่อนครับ แล้วจะหาแนวรับ แนวต้านใหม่ให้ครับ

แต่ที่แน่ๆ กราฟยืนยันว่าเป็นขาลงแล้วครับ จากการเกิด Dead Cross ครับ

อย่าลืมนัครับ กราฟก็คือกราฟ ความจริงก็คือความจริงครับ ราคาขึ้นหรือลง ไม่มีใครทราบครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ลืมไปนิด ตามกราฟรูปนี้ ถ้าไม่มีของรอเข้าื้ซื้อครั้งแรกที่ราคา 1346.25 ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa