ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ กราฟราย 4 ชั่วโมง ราคาลงได้ต่ำสุด 1343.51

ต่ำกว่าเจ้าเห็ดพิษอีก 555555

รอซื้อตรง 1343 ยังมีโอกาสได้.....สูงกว่ารอขาย 1740.38 อีก dry.gifdry.gifdry.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดนพี่เสือปายย 2 ขวด..กะว่าจะช่วยกดกราฟให้ลง.

สงสัยโดนกดแร้ววว... !_18

!033 อะไรเนี่ยไม่ให้กำลังใจกันเลย นาน ๆ มาโพสกราฟทีพี่ซีอ่ะ !ahh

ขอขึ้นก่อนจิ่ลงไปไม่มีตังซื้อแล้ว...เด๋วนี้ลงไม่เยอะโดนบาทกะเจ้ามือกั๊กตลอด (ได้แต่นั่งมองตาปริบ ๆ อิอิ)

แต่ไปที่ 1343 ก็ดีเนอะอีกตั้งเกือบ 40 USD กั๊กไหวให้มันรู้ไป ขอบคุณค๊าบบบ !La

ตอนนี้ กราฟราย 4 ชั่วโมง ราคาลงได้ต่ำสุด 1343.51

รอซื้อตรง 1343 ยังมีโอกาสได้.....สูงกว่ารอขาย 1740.38 อีก dry.gifdry.gifdry.gif

ตกลงอันนี้แนวรับใหม่ล่าสุดนะคะ

7f5341cc.gif อะไรเนี่ยไม่ให้กำลังใจกันเลย นาน ๆ มาโพสกราฟทีพี่ซีอ่ะ e111de78.gif

ขอขึ้นก่อนจิ่ลงไปไม่มีตังซื้อแล้ว...เด๋วนี้ลงไม่เยอะโดนบาทกะเจ้ามือกั๊กตลอด (ได้แต่นั่งมองตาปริบ ๆ อิอิ)

แต่ไปที่ 1343 ก็ดีเนอะอีกตั้งเกือบ 40 USD กั๊กไหวให้มันรู้ไป ขอบคุณค๊าบบบ 3ca8b998.gif

ขอเป็นกลมดีกว่า แบนมันน้อยไป 5555 ไปหละ นอนรอทองลงก่อนครับ

ขอบคุณนะคะ อาจารย์ .... ทอง(แท่ง)จะขึ้นหรือลงได้ทั้งนั้น

จารอซื้อกลับที่ประมาณ 1343 + อีกครั้งค่ะ รวมขายไปที่ 1384 ซื้อกลับ 1377 มาได้ 1 รอบแล้วค่ะ จะรออีกรอบค่ะ ที่ต่ำกว่า 1377 !La

ขอบคุณครับ อาจารย์ วันนี้ก็เข้าเพิ่มอีกไม้ ครับ เต็มปอดแล้วของเก่าก็ยังไม่ได้ขาย ได้ราคา 1377 เข้าเสร็จลงต่อเหมือนเมื่อวานเลยครับ

ตอนแรกคิดว่าติดดอยไปแล้ว หลังตีหนึ่งกลับดีดขึ้นกว่าที่หวังไหวอีก

แล้วอย่างนี้ทิศทางเปลี่ยนเป็นขึ้นหรือยังครับ

ขอบคุณครับ รอบทวิเคราะห์ของอาจารย์เป็นแนวทางต่อครับ

ปล.นั่งลุ้นจนดึกเลย แล้วต้องลุ้นเงินบาทอีก :mellow:

ถูกแก้ไข โดย btoer1986

สวัสดีค่ะ อาจารย์ :lol:

เช้านี้เพื่อความไม่ประมาทปล่อยออกทำกำไรอีก 1 ชุด.....แล้วค่ะ ซื้อเมื่อคืน.. ขายวันนี้ ได้ค่ากับข้าวแล้วค่ะ...ขอบคุณค่ะ ...เริ่มสนุกแล้วค่ะ...อิอิ..เผลอๆได้ขายอีก. :D :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ตกลงอันนี้แนวรับใหม่ล่าสุดนะคะ

รอซื้อตรง 1343 ยังมีโอกาสได้.....สูงกว่ารอขาย 1740.38 อีก

เมื่อคืนไม่เห็น พึ่งเห็น

แนวรับ ยังเหมือนเดิมครับกราฟนี้เป็นการอ่านตามกราฟ ณ ช่วงเวลานี้เท่านั้นครับ

กราฟนี้เส้น Fibo จะโค้งขึ้น - ลง ตามราคา เป็นกราฟที่ใช้เล่นสั้นมากครับ

ใช้อ่านระยะยาวไม่ค่อยได้ครับ ถ้าจะอ่านระยะยาว ต้องใช้เทคนิคอื่นมาช่วยครับ

แนวรับ แนวต้าน ยังไม่เปลี่ยนครับ ยังยึดตามกราฟเดิมครับ

เอากราฟมาแปะให้อ่านกันครับ

ถึงตอนนี้ใครจะมองว่าขึ้น หรือจะมองว่าย่อ ก็ว่ากันไปครับ

55555 แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ต้องอาศัยหมอมาทำแผลให้แล้วหละครับ เพราะเดาถูกทางไปแล้ว อิ อิ อย่างน้อยก็ 2 ราคาคือเดาว่าราคา 1352 คือจุดต่ำสุดในช่วงนี้ แล้วต้องขึ้นมาที่ 1373 กับ 1383 ที่เหลือ ไม่นับแล้วครับ ต้องว่ากันใหม่ครับ

อีกอย่างวันนี้ราคาขึ้น - ลง 50/50 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ยังเหมือนเดิมครับ คือราคาต้องขึ้นไปที่ 1392 1404 1410

แต่ตอนนี้มองว่า ถึงเวลาที่ต้องย่อลงมาก่อน 1 ครั้ง ที่ราคา 1373 หรือ อาจลงถึง 1369 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ :lol:

เช้านี้เพื่อความไม่ประมาทปล่อยออกทำกำไรอีก 1 ชุด.....แล้วค่ะ ซื้อเมื่อคืน.. ขายวันนี้ ได้ค่ากับข้าวแล้วค่ะ...ขอบคุณค่ะ ...เริ่มสนุกแล้วค่ะ...อิอิ..เผลอๆได้ขายอีก. :D :rolleyes:

ช่วงนี้ เล่นตามแนวสวิงดีที่สุดครับ(ชนแนวต้านขาย - ลงมาตรงแนวรับซื้อกลับ)

ขึ้นไปก็ขายออกไป - ลงมาก็ซื้อกลับ เอาแบบมีกำไร 4 - 50 บาทก็พอครับ

เงินบาทไม่ค่อยนิ่งพอ และมีแนวโน้มแข็งค่าเรื่อยๆ

ต้องเล่นซื้อ - ขายให้เร็วขึ้นครับ

ขอบคุณครับ อาจารย์ วันนี้ก็เข้าเพิ่มอีกไม้ ครับ เต็มปอดแล้วของเก่าก็ยังไม่ได้ขาย ได้ราคา 1377 เข้าเสร็จลงต่อเหมือนเมื่อวานเลยครับ

ตอนแรกคิดว่าติดดอยไปแล้ว หลังตีหนึ่งกลับดีดขึ้นกว่าที่หวังไหวอีก

แล้วอย่างนี้ทิศทางเปลี่ยนเป็นขึ้นหรือยังครับ

ขอบคุณครับ รอบทวิเคราะห์ของอาจารย์เป็นแนวทางต่อครับ

ปล.นั่งลุ้นจนดึกเลย แล้วต้องลุ้นเงินบาทอีก :mellow:

ราคาที่ดีดขึ้นมาจาก 1352 จนถึงตอนนี้ รวม 4 วันแล้ว แต่ยังไม่สามารถทำราคาสูงกว่าค่าเฉลี่ย 50% ที่ประมาณ 1392 ไม่ได้

ตรงนี้ต้องคิดเอาเองครับว่าเพราะอะไรครับ

ส่วนผมคิดเอาเองว่าขาใหญ่(กองทุน)ไม่กล้าไล่ราคา แต่รอจังหวะเทขายมากกว่า

แนวรับ แนวต้านก็แนวเดิมๆครับ

ราคาทิศทางไม่แน่นอน พร้อมที่จะลงเพราะทำยอดใหม่แถว 1392 ไม่ได้

มีกำไรเอากำไรมานับ ถอยออกมานั่งดูนอกสนามบ้างดีกว่าครับ

ราคาที่ดีดขึ้นมาจาก 1352 จนถึงตอนนี้ รวม 4 วันแล้ว แต่ยังไม่สามารถทำราคาสูงกว่าค่าเฉลี่ย 50% ที่ประมาณ 1392 ไม่ได้

ตรงนี้ต้องคิดเอาเองครับว่าเพราะอะไรครับ

ส่วนผมคิดเอาเองว่าขาใหญ่(กองทุน)ไม่กล้าไล่ราคา แต่รอจังหวะเทขายมากกว่า

แนวรับ แนวต้านก็แนวเดิมๆครับ

ราคาทิศทางไม่แน่นอน พร้อมที่จะลงเพราะทำยอดใหม่แถว 1392 ไม่ได้

มีกำไรเอากำไรมานับ ถอยออกมานั่งดูนอกสนามบ้างดีกว่าครับ

ขอบคุณคะ ติดตามาต่อปาย