ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์มาโนช

โอกาสที่ดีดแถวๆ 136X หรือ จะหล่นมาที่ 1343 อย่างไหนมีมากกว่ากันคะ ในความเห็นส่วนตัวของอาจารย์

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

70bff581.gifฝากบอกหมอด้วย ไม่รับเย็บก็ต้องเตรียมอุปกรณ์ทำแผลไว้ครับ

b048a2d2.gif ( เวลาบอกช่วยกระซิบเบาๆนะครับ)em0009.gif

!17 !064 !ahh

มาช่วยเชียร์ขึ้นค่ะ....ตื่นมาแอบมองดูกราฟนิดนึง เห็นกราฟราย4ชั่วโมง เส้น MA5วันตัด MA10วันขึ้นนิดนึง Stoch 955 อยู่แถวๆ 69-72 น่าจะขึ้นนเนี่ย

อ่านแบบเตรียมอนุบาลอ่ะค่ะ....อ.ซีซ่ามาเห็นจะดุมั้ยเนี่ย :P

Quad G :

I appreciate Godzi's point of view.

But I cannot see gold making a major top here.

If I were to see POG make a weekly close below 1300, then I change my mind.

As I see it, this is just another rounded hump, irregular correction,before another run higher.

https://www.kitcomm.com/showthread.php?t=41880&page=761

Irregular Correction

In this type of correction,

Wave B makes a new high.

The final Wave C may drop to the beginning of Wave A, or below it.

* http://www.tradersedgeindia.com/elliott_wave_theory.htm

* http://upic.me/show/19861832

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

!gd !gd !gd !gd

:D สวัสดีค่ะอาจารย์มาโนชและอาจารย์ซีซ่าร์.....เพิ่งเข้าเว็บได้ค่ะ ตั้งแต่สายๆค่ะ

:D สวัสดีค่ะอาจารย์มาโนช

2 รูปข้างล่างนี้ไม่เข้าใจ....การเกิดคลื่นค่ะ 1 2 3 ในรูปแรก

ส่วนในรูปสุดท้ายเดาไม่ออก ค่ะ เพราะกรอบใหญ่สีแดง แนวsupport ไม่ได้อยู่ในแนวระนาบเหมือนรูปเล็กค่ะ

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

:D อาจารย์คะ

คิดว่าราคากำลังเดินตามทางกราฟราย 4 ของอาจารย์นะคะ ขอให้ 1381 มานะคะ

:Dคุณเด็กขายของคะ

รอบาทอ่อนนะคะ แต่ยังไม่มาเลย มีแต่แข็งขึ้น...งานนี้ชวดใหมคะ วันนี้

คุณพี่ มดแดง ก็ตอนนี้ค่าเงินดอลล์กลับมาอ่อน เพราะยูโรถูกดันขึ้นมา อ้าวเมื่อเช้านี้ ราคาทองขึ้นมา 100 บาทจากเมื่อวานไม่ได้ปล่อยหรือครับ 19,950/20,050 เป็นราคาให้ที่ดี สำหรับขาย แต่ขาซื้อกลับต้องทำใจว่าสูง คิดกลับเป็น US$. อาทิตย์ที่แล้ว อย่างต่ำๆ ก็ US$ 1,400 Up ขอบคุณครับ

เด็กขายของยังไปขายหมูอีกแล้ว บรรยากาศซื้อขายเงียบๆ ครับ ตอนนี้ยังป้วนเปี้ยนเยาวราช ว่าจะซื้อกลับดีหรือเปล่า หักลบกันแล้วกำไร 10 บาท แต่ได้ทองก้อนใหม่กลับบ้าน. เดี๋ยว อ.ซีซาร์ต้องบอกมันบ้าแหง่ๆๆๆๆ5555

เด็กขายของยังไปขายหมูอีกแล้ว บรรยากาศซื้อขายเงียบๆ ครับ ตอนนี้ยังป้วนเปี้ยนเยาวราช ว่าจะซื้อกลับดีหรือเปล่า หักลบกันแล้วกำไร 10 บาท แต่ได้ทองก้อนใหม่กลับบ้าน. เดี๋ยว อ.ซีซาร์ต้องบอกมันบ้าแหง่ๆๆๆๆ5555

แหมคุณพี่เด็กขายของช่างสนุกสนานกับการขายไปซื้อกลับซะจริงๆ สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเป็นเด็กขายทองดีกว่าค่ะ เพราะวันๆ เอาแต่เตร็ดเตร่อยู่แถวเยาวราช. ชิมิ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

คุณพี่ มดแดง ก็ตอนนี้ค่าเงินดอลล์กลับมาอ่อน เพราะยูโรถูกดันขึ้นมา อ้าวเมื่อเช้านี้ ราคาทองขึ้นมา 100 บาทจากเมื่อวานไม่ได้ปล่อยหรือครับ 19,950/20,050 เป็นราคาให้ที่ดี สำหรับขาย แต่ขาซื้อกลับต้องทำใจว่าสูง คิดกลับเป็น US$. อาทิตย์ที่แล้ว อย่างต่ำๆ ก็ US$ 1,400 Up ขอบคุณครับ

เมื่อเช้าอยากขายค่ะ ...ก็เห็นว่าบาทจะอ่อนเลยรอดู เป็นราคาที่ดีมาก ตอนนี้ก็ได้แต่ขอให้ไปเลย 1381 และ เกือบ 15.30 แล้ว กราฟยังวิ่งในลู่ที่อาจารย์ขีดไว้ หวังว่าคงได้เห็นราคาที่หวัง ...ไม่รู้หวังมากไปหรือไม่ แต่ตอนนี้รู้สึกเฉยๆ ว่ามันจะขึ้นหรือลง เพราะตั้งแต่ปีใหม่มา รู้สึกได้สิ่งที่ดีๆ เข้ามาในชีวิต คิดว่าคนที่ทำดี ย่อมได้ดีซักวัน อันนี้ไม่ได้หมายถึงตัวเอง แต่เป็นการเปรียบเปรยเท่านั้นค่ะ และเราก็พอใจในผลที่เราจะได้ ซึ่งมันอาจจะไม่ใช่เงินทอง วันนี้พูดจาเรื่อยเปื่อยนะคะ.... !32

เขียนเสร็จมาซะแระ 1380 รอลุ้นด้วยใจระทึกค่ะ :D :D

เล่นเอากำไรครับ 10 บาท ถ้าเอามาลดต้นทุนเดิมที่ซื้อมาก่อนที่จะขาย ราคาลดลงตั้ง 10 บาทนะครับ

อาจารย์คะ

กราฟรายวันกำลังจะกลับตัวใช่ใหมคะ จะออกไปซื้อของเลยไม่กล้าไปเลยค่ะ อันนี้ไม่เกี่ยวกะรายวันนะคะ เพียงแค่อยากลุ้นตอนนี้ 1381 1373 1410

ส่วนราย 4 .. 200 ;วัน sidewayแล้วค่ะ 75 ใกล้จะแตะแล้ว กำลังสงสัยอีกค่ะว่ามันจะดีดเหมือนที่ผ่านมาหรือไม่ ขอลุ้นค่ะ