ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ อาจารย์ !thk !10 !gd

กำลังพยายามทำความเข้าใจตามค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบพระคุณท่านอาจารย์ซีและท่านอาจารย์มาโนชมากๆที่สุดเลยค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ซี อาจารย์มาโนช มากๆ นะค่ะ !thk

ระยะสั้นๆ ถ้าดูตามกราฟราย 4 ชั่วโมง

จะเห็นว่ามีการฟอร์มตัว H & S โดยถ้าทำรูปแบบ H & S จริง

ราคาสามารถดีดขึ้นไปแถว 1379 หรืออาจขึ้นไปถึง 1402 ได้ครับ

และเมื่อมาดูกราฟรายวัน จะเห็นว่า

ราคายังเกาะติดแถวๆ 0.0 ของ Fibo Arcs ซึ่งยังสามารถขึ้นไปที่ 38.2 ได้

ถ้าดู Fibo Retracement จะเห็นว่าราคายังไม่ได้ขึ้นไปทดสอบ Fibo 50 ; 61.8

และถ้าดู Channels Fibonacci จะเห็นว่า แท่งเทียนยังสามารถเกาะ 38.2

และเมื่อดู Sto.( 9 ; 5 ; 5 ) ในกราฟรายวัน จะเห็นว่ายังสามารถขึ้นได้อีกนิดหน่อย ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาขึ้นต่อครับ โดยมีเป้าหมายแถวๆ 1379 - 1402 ก่อนที่ราคาจะทำขาลงกลับมาแถว 1379 - 1366 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กราฟรายวัน

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณค่ะอาจารย์ เม่าน้อยดีใจจังรถกำลังขึ้นมารับเม่าน้อยกลับบ้านแล้วติดดอยนานเริ่มเบื่อละ :P

ขอบคุณครับอาจารย์ซี อาจารย์มาโนช

ขอบคุณค่ะอาจารย์ เม่าน้อยดีใจจังรถกำลังขึ้นมารับเม่าน้อยกลับบ้านแล้วติดดอยนานเริ่มเบื่อละ :P

เสมอตัว หรือ มีกำไรติดมือ ก็ปล่อยของ...ถอยออกมาตั้งหลักใหม่ซัก 10 20....50% ก่อนบ้างก็ดีนะครับ

ราคาถ้าจะทำขาขึ้นจริงๆ ยังอยู่สูงริบๆครับ

แนวต้านเมื่อวาน กับวันนี้ที่ 1379 -1381 เป็นราคาที่แค่อาจจะเริ่มต้นทำขาขึ้นเท่านั้นครับ

แนวต้านหินๆก่อนที่ราคาจะลงมา มีแยะนะครับ ประกอบกับค่าเงินบาทไม่นิ่ง มันอันตรายนะครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณอาจารย์ซีซ่าร์มากค่ะ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ :lol: !thk !thk

กราบขอบคุณงามๆค่าา .... อ.น่ารักจังมาโพสต์บอกข่าวดี update สถานะการณ์ !thk

เย็นแล้ว อาจารย์ทานข้าวรึยังคะ พักผ่อนเยอะๆด้วยนะคะ :)

ถูกแก้ไข โดย toktak

เสมอตัว หรือ มีกำไรติดมือ ก็ปล่อยของ...ถอยออกมาตั้งหลักใหม่ซัก 10 20....50% ก่อนบ้างก็ดีนะครับ

ราคาถ้าจะทำขาขึ้นจริงๆ ยังอยู่สูงริบๆครับ

แนวต้านเมื่อวาน กับวันนี้ที่ 1379 -1381 เป็นราคาที่แค่อาจจะเริ่มต้นทำขาขึ้นเท่านั้นครับ

แนวต้านหินๆก่อนที่ราคาจะลงมา มีแยะนะครับ ประกอบกับค่าเงินบาทไม่นิ่ง มันอันตรายนะครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

ขอบพระคุณอาจารย์ซีอีกครั้งค่ะสำหรับคำแนะนำ !10

ทุนเม่าน้อย19750ค่ะคาดว่าต้องให้ราคาขึ้นไปเกือบๆ1400$น่าจะเท่าทุนหรือกำไรนิดๆ

แล้วเม่าน้อยจะแบ่งขายออกบ้างตามอาจารย์แนะนำค่ะ !01

+1ค่ะ อาจารย์ซี ช่วงนี้ภารกิจยุ่งมากเลยค่ะ โชคดีน้องทองยังรออยู่

เข้ามาเจอจรวดน้าโป๊ะพอดี เสี่ยงรอ 1379-1381 ไหนๆก็รอมาแล้ว ขอบคุณค่ะอาจารย์

!thk !thk !57 !57 !30 !30