ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์

stochatic 9 5 5 เยี่ยมจริงๆค่ะ เพราะเฝ้าดูราคา ตั้งแต่ราคา 1419 ที่ H 4 และที่ frame เล็กลงมา ผลสุดท้ายก็ลงจริงๆ มาจอดที่ 1407 อ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ย้อนกลับไปดูมันก็ยังลงอยู่ แต่หน้าตามันแปลกไปหน่อย ไม่ค่อยเหมือนตะกี้นี้ (หรือเปล่า)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูเหมือนข่าวแผ่นดินไหวยังไม่ส่งผลต่อตลาดทอง

ตรงนี้ต้องระวังให้มากครับ ชั้นเชิงการเล่นของขาใหญ่มากนะครับ

หลอกว่าไม่สนใจ พอเผลอลากขึ้นกระจุยกระจาย

มาดูกราฟกันต่อครับ

ในทางเทคนิค

กราฟรายวันยังลงต่อ โดยมาเป้าหมายในการทำคลื่นย่อยขา ii หรือ ลงไปทำขา c ย่อย หรือ ลงไปทำสามเหลี่ยมขาขึ้น

ถ้าขา ii เป้าหมายยังเหมือนเดิม

ถ้าขา c ย่อย เป้าหมายก็ 1386 - 1384

ถ้าลงมาทำสามเหลี่ยมขาขึ้นเป้าหมายก็จะอยู่แถวๆ 1402 - 1400

กราฟราย 4 ชั่วโมง

ราคายังคงลงเหมือนกันครับ

มีแนวรับการลง ตรง 1413 - 1410 ถ้าหลุดจากตรงนี้ราคาจะลงไปที่ 1406 1399 1394 - 1391

แนวต้าน 1423 1427 เหมือนเดิมครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงเหมือนกันครับ

แนวรับ หลุด 1417 ราคาลงไปได้แถวๆ 1402 1399

แนวต้าน 1423 - 1427

เหมือนกันกับกราฟด้านบนครับ

ความเห็นส่วนตัว

ครั้งนี้ขอเชื่อกราฟรายวันครับ

จากการนับคลื่นเชื่อว่าราคาลงต่อครับ โดยมีเป้าหมายแถวๆ 1392 1376 หรืออาจลงถึง 1360

ก่อนดีดกลับขึ้นไป 1496 1512 หรือ 1528

แต่ให้ระวังขาใหญ่หลอกว่าไม่เล่นข่าวแผ่นดินไหวในญี่ปุ่นนะครับ เล่นข่าวนี้เมื่อไหร่ราคาขึ้นกระจุยกระจายครับ

[/quote

กราบขอบคุณครูซีคะ รอ 1400 ติดตามต่อปาย..

ถูกแก้ไข โดย raty

+1ค่ะ อาจารย์ซี ยังไงคงขอเก็บไปเรื่อยๆ ป้องกันตกรถ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี รอ139x-137x$อัดเต็มที่เลยค่ะ :lol:

จากบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน จำกัด นะคับ

ซื้อขายทองคำแท่งคับ เป็นทองคำ 99.99% และ 96.5%

เป็นการซื้อขายแบบ real time คับ

ซื้อขายได้ ตั้งแต่ 1 บาทขึ้นไป

* แต่ถ้าซื้อ 1-4 บาท ต้องบวกค่าพรีเมี่ยม 100 บาทนะคับ

แต่ถ้าซื้อ 5 บาทขึ้นไปไม่ต้องเสียค่าพรีเมี่ยมเพิ่ม

สนใจสอบถามได้ที่ โทร 02-6758888

เปิดบริการ จันทร์-ศุกร์ 9.45-24.00น.

เสาร์ 9.45-12.00น.

ช่วงแรกเปิดซื้อขายทางโทรศัพท์อย่างเดียวก่อนนะคับ

ขอบพระคุณมากคับ

ราคาลงมาแรงและเร็วมาก ถือว่าผิดปกติมากครับ

เพราะโดยปกติกลางวันราคาไม่ค่อยลงแรงๆแบบนี้ นอกจากทองจะอยู่ในช่วงปรับฐานราคาใหญ่ๆ

ประกอบกับเมื่อครู่ ดูข่าวหุ้น ข่าวออกมาว่าหุ้น ร่วงทั่วโลก

จากผลกระทบที่ โรงงานต่างๆในญี่ปุ่นปิดตัวแบบไม่มีกำหนด

ซึ่งสาเหตุตามข่าวบอกว่าขาดวัสดุที่จะใช้ในการผลิด

หุ หุ ถ้าให้ผมเดา ผมว่าวัสดุการผลิตมันมี แต่โรงงานมันพังยับ ถึงต้องรีบชิงถอนเงินจากหุ้นออกมาอย่างเร่งรีบในช่วงที่ตลาดยังไม่ตกใจ

เพื่อเตรียมซ้อมโรงงานไม่งั้นอาจจะต้องถอนออกมาช่วงราคาหุ้นถูกๆ

แล้วเงินจำนวนนี้ จะเอาไปไว้ที่ไหนหละ ถ้าให้เดา ผมว่าเอาไปฝากแบงค์มากกว่าเอาไปลงทุนในตลาดอื่นๆ เพราะถ้าพลาด เงินก็จะหายไปอีก

บ่นมามากแล้ว ดูกราฟดีกว่าครับ

ราคาลงแรง แนวรับ ก็ต้องเปลี่ยนไปครับ

ถึงตอนนี้ ก่อนตลาดลอนดอลเปิด ถ้าเอเชียเทอีกจึ๊กเดียวหรือลอนดอลเท ราคาคงลงมาแถวๆ 1404 1397 1391 แล้วหละ

แล้วจะรับได้หรือเปล่า ตรงนี้ผมไม่ทราบครับ ถ้ารับไม่ได้ ผมขอมองในแง้ร้ายไว้ก่อน วันนี้อาจมีรายการเท 50 - 60 เหรียญครับ เหมือนอดีตที่ผ่านมาแล้วหละครับ

อย่าเชื่อนะครับ เพราะทุกอย่างคือการเดาครับ

ขอบคุณมากครับ เงินเป็นไปได้ไหมครับว่าจะเอาไปเก็บไว้ที่ ทองคำ ครับผม

เพี้ยงขอให้เทกระจาย !061

เชียร์ด้วยค่ะ เทลงมา เทลงมา !21 !21

post-2451-054438800 1300174786.gif

เพี้ยงขอให้เทกระจาย !061

ขอให้ลง ลง ลงเยอะๆ