ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ซื้อแท่งคืนนี้ หรือรอเช้าดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอความกรุณาอนุรักษ์ภาษาไทยกันหน่อยน่ะครับ ไม่งั้นภาษาไทยจะวิบัติกันหมด ไม่ทราบว่าตั้งใจจะเขียนให้เป็นอย่างนั้น หรือว่าเรียนมาน้อย

แต่ยังไงก็ตามควรจะพยายามเขียนให้ถูกต้องมากที่สุดที่จะทำได้ ผิด ตก ไม่ว่ากัน จะคิดว่าเป็นวัยรุ่นแล้วทำสิ่งที่ไม่ดีได้ทุกเรื่องเลยหรือ พวกเรา

เป็นนักลงทุน เป็นสังคมผู้ใหญ่กันแล้ว ช่วยกันรับผิดชอบต่อส่วนรวมหน่อยน่ะครับ :rolleyes:

อุ๊ย ตกกะใจ โพสเสร็จนึกว่าตาฝาด 1384 ค่อยยังชั่วมีลุ้น ขอประมาณ 1370 เลยนะ

วันนี้ที่รอคอยของอาจารย์มาถึงแล้ว ราคามันลง ดีใจด้วยนะคะ เดี๋ยวกลับไปดูกราฟรายวันของอาจารย์ก่อน เดี๋ยวเอามาให้ดูและ ย้อนไปดูกราฟตัวเอง เห็นราคา ราคาลงเลยเส้น ma 200 ไป สงสัยจะเปลี่ยน trend เลยหรือคะเนี่ย

ดูเหมือนข่าวแผ่นดินไหวยังไม่ส่งผลต่อตลาดทอง

ตรงนี้ต้องระวังให้มากครับ ชั้นเชิงการเล่นของขาใหญ่มากนะครับ

หลอกว่าไม่สนใจ พอเผลอลากขึ้นกระจุยกระจาย

มาดูกราฟกันต่อครับ

ในทางเทคนิค

กราฟรายวันยังลงต่อ โดยมาเป้าหมายในการทำคลื่นย่อยขา ii หรือ ลงไปทำขา c ย่อย หรือ ลงไปทำสามเหลี่ยมขาขึ้น

ถ้าขา ii เป้าหมายยังเหมือนเดิม

ถ้าขา c ย่อย เป้าหมายก็ 1386 - 1384

ถ้าลงมาทำสามเหลี่ยมขาขึ้นเป้าหมายก็จะอยู่แถวๆ 1402 - 1400

ความเห็นส่วนตัว

ครั้งนี้ขอเชื่อกราฟรายวันครับ

จากการนับคลื่นเชื่อว่าราคาลงต่อครับ โดยมีเป้าหมายแถวๆ 1392 1376 หรืออาจลงถึง 1360

ก่อนดีดกลับขึ้นไป 1496 1512 หรือ 1528

แต่ให้ระวังขาใหญ่หลอกว่าไม่เล่นข่าวแผ่นดินไหวในญี่ปุ่นนะครับ เล่นข่าวนี้เมื่อไหร่ราคาขึ้นกระจุยกระจายครับ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อาจารย์คะ

มันลงมาที่เส้น 61.8 % ของกราฟที่ลองลากฟิโบพอดิบพอดีเลยตอนนี้(ใช้ประมาณ 1307 - 1444)

ซึ่งก็ไม่น่าเชื่อเลยจริง ๆ ว่าจุดที่เคยขึ้นคือจุดที่ต้องลงมาและ

และถ้ามันลงมา 61.8 % แล้วมันจะลงมาที่ 50 % ใหมคะ

แต่ถ้าวัด low จาก 1324 ก็จะได้อีกค่า จริงๆแล้ว เราสามารถเลือก วัดที่ 1324 ได้หรือไม่คะ ดูๆแล้วก็เสียวจังค่ะ ขอให้มาทีเถอะ อุตส่าห์โดดแล้ว เดี๋ยวร่มไม่กาง

อยากรู้และสงสัยเหมือนคุณมดแดงเลย

วัดแบบคุณมดแดง ว่าถ้าจะวัดจุดต่ำ 1307 หรือ 1324 ดี เพราะแนวรับมันจะต่างกัน...

รอคำตอบด้วยคนครับ

ไปดูกราฟใหม่ค่ะอาจารย์ และพยายามทำความเข้าใจกราฟรายวันของอาจารย์ด้วย

และย้อนไปดูกราฟตัวเอง ได้เห็นแนวเทรนลงที่เป้าหมายประมาณ 1383 ซึ่งกราฟนั้นได้ลองหัดลากตามกราฟเก่าๆของอาจารย์ ที่เป็นรูปลิ่มลง แหม มันพอดีเลยไปอีกหน่อยนะคะ 1380 ไม่รู้จะชมใครดี ....ขอบคุณนะคะ อาจารย์ที่ทำกราฟมาให้ศึกษา

รอรับที่1350อีกรอบ พอมีใครบอกได้มั้ยครับว่าตอนนี้เงินโดนโยกไปที่ไหนครับตอนนี้

โอย รอลุ้นจนเหนี่อย หมดน่าตักแล้วคะ แฮ่แฮ่ รอ1350 อีกรอบนะคร้า ขอบคุณครูซึคะ

ผมขอขอบคุณมากๆครับ เข้าใจว่าไม่มีใครรู้จริงว่าทองจะขึ้นหรือจะลงเพราะถ้ารู้ก็รวยไปแล้วอย่างว่าครับ

แต่คนที่มีความรู้น้อยอย่างต้องการแนวทางในการลงทุนจากผู้ที่มีความรู้มากกว่าใช้เป็นแนวทางในการคิดว่าจะลงทุนอย่างไร

ที่สำคัญไม่อยากมั่วครับ เพราะมั่วมาเยอะ ก็ได้คนอย่างอาจารย์ซีแหล่ะที่คอยชี้แนะ ไม่งั้นก็ไม่มีแนวทาง

การลงทุนมีความเสี่ยง จะเสียหรือได้ ผมไม่เคยโทษใคร เพราะกดซื้อขายก็จากปลายนิ้วผมคนเดียวเท่านั้น

ขอบคุณน้ำใจจากท่านอาจารย์ซีมากๆนะครับ

สุดท้ายน้องทอง จงลงๆๆๆๆ

5555+

Gold , Platinum , Silver พากันลงหมดเลย

นำ้มันก็ด้วย....

ถูกแก้ไข โดย @WuT