ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ อาจารย์ซี ขอรอตามแนวรับ ค่อยๆเก็บเพิ่มไปเรื่อยๆ ปอดยังว่าง ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อ.จารย์ccczaa รอเก็บของถูกตาม อาจารย์ค่ะ !57 !thk !thk

อาจารย์คะ สวัสดีค่ะ

อากาศหนาวมาอีกแย้ว อากาศจะวิปริตใหมเนี่ย หลังจากเหตการณ์สึนามิเพราะอะไร เราทำร้ายธรรมชาติมากไปใหม จึงมี “เอลนินโญ่” และ “ลานินญ่า” ขอให้เมษายนนี้หนาว

ก็แล้วกันนะคะ จะได้ประหยัดสตางค์ค่าแอร์.. อิอิ แต่อากาศหนาวจะมากี่วันกันนะ แต่คนบนดอยหิมะทองคำ คงต้องเตรียมหาผ้าห่มให้มันอุ่นหรือเปล่านะ

เช้าวันนี้ ราคา มันถูกดึงขึ้นแต่เช้าอีกแล้ว จะเข้าสูตรเดิมวันนั้นใหมคะเนี่ย ไม่รู้ใช่หรือเปล่า เดี๋ยวต้องย้อนไปดูอีกทีล่ะค่ะ เพื่อเตรียมตัวรับมือ (ศึกษาน่ะค่ะ)

วันนี้อากาศหนาวและทองก็ลง รออาจารย์มาชี้แนะค่ะ

พี่มดแดงอากาศหนาว...หน้าร้อน ระวังสุขภาพด้วย

ยังรออีกปรากฏการณ์ "ปรากฏการณ์ลาซานย่า" อิ่มกันเลยทีเดียว 555+

สวัสดี อ.c

lสวัสดีคุณมดแดง จะเข้าสูตรเดิมวันนั้นมั๊ย คุณมดแดง ช่วยขยายความให้เข้าใจด้วยได้มั๊ย ^_^

สวัสดี อ.c

lสวัสดีคุณมดแดง จะเข้าสูตรเดิมวันนั้นมั๊ย คุณมดแดง ช่วยขยายความให้เข้าใจด้วยได้มั๊ย ^_^

มดแดงมั่วนะคะ วันที่ 15 น่ะค่ะ ไม่ทราบว่าถูกหรือไม่ตามความหมายของอาจารย์นะคะ อ่านแล้วอย่างงนะคะ เพราะคนเขียนก็เริ่มงงแล้วค่ะ เพราะปกติก็ไม่ค่อยได้ดูหลอกค่ะ

ที่อาจารย์เขียนว่ามีราคาลงแรงๆ ตอนนั้น ประมาณ 1407 นะคะแต่อาจารย์เขียนตอน 13.04 ก็อาจประมาณ 7.เศษ ของเวลากราฟ และหลังจากนั้นมันก็ดีีดขึ้นไป 1417 ตอนเวลา 10.00ของกราฟ บ้านเราก็ประมาณ 15.30 และวันนั้นตอน 14.00 (กราฟ) ราคาก็หล่นมา 1380 = 27$

แล้ววันนี้มันเหมือนกันใหม ก็ยังไม่ได้คิดดีหลอกค่ะ ก็เขียนเดาๆ แต่พอมาตอบก็ต้องมาคิดทบทวนว่ามันใช่ใหม เพราะเมื่อเช้าจำไม่ได้ว่ากี่โมง ประมาณ 7 โมงมังคะ ว่าเห็นราคา 1388 มังไม่แน่ใจ แล้วก็ไม่ได้ดูมาดูอีกที อะขึ้นไปแล้วแต่เช้าถึง 1393 คือปกติไม่ค่อยเห็นราคาขยับในช่วงนี้ ก็เลยเปรยๆออกไป ประมาณ ชวนคุยนะค๊า อย่าคิดอะไรมากค่ะ แล้วมันก็กลับลงไปแถวๆนั้นแล้วก็กลับมาใหม่

ไม่ทราบว่าคุณ marnoi 965 เห็นมันผิดปกติหรือไม่คะ :wub:

รอให้อาจารย์มาตอบดีกว่าค่ะ !38 !32

:lol: คุณมดแดง พอจะเข้าใจที่คุณแดงเล่า

โดยส่วนตัวจะชอบที่คุณมดแดงคอยสังเกตุ ทดลอง ส่งการบ้าน และถามอาจารย์เมื่อสงสัย เพราะเหมือนได้เรียนด้วย

:D ^_^ :D