ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากฯคะจะนั่งรอแบบใจเย็นต่อไปคะรอ1376จะเห็นไม๊คะหรือจะควรเก็บที่ราคาเท่าไหร่ดีช่วยแนะนำด้วยนะคะที่ไม่ตกรถและติดดอยนะคะ !54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์อ.ซีและเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

สองวันนี้อากาศเย็นยิ่งกว่าช่วงหน้าหนาวอีก ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ คนไม่สบายเยอะ :lol:

มันยังจะลงได้อีกอยู่เหรอคะ เพิ่งปรับฐานไปเมื่อมกราเองนะ ขึ้นมาได้ 20 กว่าเหรียญแล้วแค่วัน

เห็น macd แท่ง histogram ราย 4ชม ตัดขึ้นแดนบวกไปแล้ว

มีของแพงแล้ว แต่ก็อยากเก็บของถูกอีก เมื่อวานว่าจะซื้อที่ 20030 แต่ลังเล ราคาดีกว่าคืนก่อนอีก

ถูกแก้ไข โดย angelz

สวัสดีค่ะ อาจารย์ ccczaa !Hi

วันนี้มารอบบ่าย เพิ่งว่างจากภาระกิจค่ะ..... มองดูกราฟ 4 เห็นคล้ายๆ มังกร จำไม่ค่อยได้ หรือมีรูปแบบตัว W เกิดขึ้น หรือ รูปแบบ dog leg หรือ bearish batt ( หรือ gartley )ทำนองเนี้ย ใช่ใหมคะ !30 !_01

มันสามารถไปสุดได้ถึง 1420 up ใหมคะ ตามรูปแบบ ตอนนี้รอขอให้สูงหรือเท่าของราคาที่ตั้งไว้ก็จะกระโดดแล้วค่ะ เสียววูปค่ะ !32

ย้อนไปดูรูปแบบมังกรมาคะ น่าจะใช่ใหมค่ะ W 5 งงค่ะ ว่าหัวและหางมันอยู่ตรงไหนกันแน่ จะได้เดาว่าไปต่ออีกแค่ไหนค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กว่าจะว่างได้กลับบ้านมาโพสกราฟ ก็เวลา 16.46 น. แล้ว

กราฟนี้ หาแนวรับ แนวต้านไว้เมื่อช่วงเที่ยงคืนที่ผ่านมาครับ แต่เขาเวปไม่ค่อยได้เลยไม่ได้โพส

เอามาโพสเวลานี้ก็ยังไม่สาย เพราะราคายังอยู่ในกรอบ

ดูตามกราฟกันครับ

ราคาจากที่เคยขึ้นมาสูงสุด ที่ 1444 จากนั้นลงมาที่ 1380 ถึงตอนนี้ดีดขึ้นไปแถวๆ 50%

โดยที่เส้น MA ราย 50 วัน(สีฟ้าอ่อน) ตัดเส้น MA 75 วัน(สีเขียวอ่อน) ลงมาด้านล่าง

ถึงเส้น MA ระยะ 5 วัน 10 วัน 30 วันจะยกตัวขึ้น แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องดูคือ เส้น MA 50 วัน และ 75 วัน ได้กลายเป็นแนวต้านไปแล้วครับ

และเมื่อดูแท่งเทียนจะเห็นว่ายังไม่สามารถขึ้นไปยืนเหนือเส้น MA 50 วัน กับ 75 วันได้

บ่งบอกถึงการมีแนวต้านที่แข็งแกร่ง ตรงบริเวณ 1412.66 - 1418.97 ครับ

เมื่อมาดู A (12 26 9) จะเห็นว่าแท่งฮิสโตแกรม ขึ้นสูงมากโดยมียอดสูงกว่าที่ผ่านมาในอดีต หรือเกือบเท่าในอดีตที่ผ่านมา

โดย ที่เส้นค่าเฉลี่ยกลับตัวขึ้นมามากแล้ว ลักษณะแบบนี้ บอกถึงความพยายามที่จะดันราคากลับขึ้นไปเพื่อเทขายมากกว่าที่จะลากราคาขึ้น ไปจริงๆครับ

เมื่อหาแนวรับ แนวต้านจะได้ตามนี้ครับ

ค่าเฉลี่ยรายวันจะอยู่ที่ 1412.66

แนวต้าน 1418.97 1423.36 1428.79

แนวรับ 1406.17 1401.97 1396.71

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงไม่สามารถผ่าน 1418.97 ได้ง่ายๆ หรือ อาจชนแค่ 1418.97

ก่อนที่ราคาจะกลับลงมาที่ 1406.17 หรือ อาจลงมาถึง 1396.71 อีกครั้งครับ

เสียดายไม่ได้เปิดเอสเพิ่มกลัววิ่งไปเติมเงินถ้าตามรูปแบบกราฟมาละก๊อลงมาจริงฯก็มีเฮหลุดดอยอ่างจะได้ตั้งสติเรียนรู้ให้ทันไม่เข้าแบบเอาอารมณ์เป็นใหญ่ความเสียหายจะได้เพราลงเรียกว่าโลภมากลาภหายประมาณนั้นพอปิดเอลปุ๊ปขึ้นทันทีเปิดเอสก็ขึ้นไม่หยุดเซ็งจริงฯ :mad:

ขอบคุณครูซีคะ คืนนี้เป็นศุกร์สยองอีกวันไม้คะ ติดตามต่อปาย.

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กว่าจะว่างได้กลับบ้านมาโพสกราฟ ก็เวลา 16.46 น. แล้ว

กราฟนี้ หาแนวรับ แนวต้านไว้เมื่อช่วงเที่ยงคืนที่ผ่านมาครับ แต่เขาเวปไม่ค่อยได้เลยไม่ได้โพส

เอามาโพสเวลานี้ก็ยังไม่สาย เพราะราคายังอยู่ในกรอบ

ดูตามกราฟกันครับ

ราคาจากที่เคยขึ้นมาสูงสุด ที่ 1444 จากนั้นลงมาที่ 1380 ถึงตอนนี้ดีดขึ้นไปแถวๆ 50%

โดยที่เส้น MA ราย 50 วัน(สีฟ้าอ่อน) ตัดเส้น MA 75 วัน(สีเขียวอ่อน) ลงมาด้านล่าง

ถึงเส้น MA ระยะ 5 วัน 10 วัน 30 วันจะยกตัวขึ้น แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องดูคือ เส้น MA 50 วัน และ 75 วัน ได้กลายเป็นแนวต้านไปแล้วครับ

และเมื่อดูแท่งเทียนจะเห็นว่ายังไม่สามารถขึ้นไปยืนเหนือเส้น MA 50 วัน กับ 75 วันได้

บ่งบอกถึงการมีแนวต้านที่แข็งแกร่ง ตรงบริเวณ 1412.66 - 1418.97 ครับ

เมื่อมาดู A (12 26 9) จะเห็นว่าแท่งฮิสโตแกรม ขึ้นสูงมากโดยมียอดสูงกว่าที่ผ่านมาในอดีต หรือเกือบเท่าในอดีตที่ผ่านมา

โดย ที่เส้นค่าเฉลี่ยกลับตัวขึ้นมามากแล้ว ลักษณะแบบนี้ บอกถึงความพยายามที่จะดันราคากลับขึ้นไปเพื่อเทขายมากกว่าที่จะลากราคาขึ้น ไปจริงๆครับ

เมื่อหาแนวรับ แนวต้านจะได้ตามนี้ครับ

ค่าเฉลี่ยรายวันจะอยู่ที่ 1412.66

แนวต้าน 1418.97 1423.36 1428.79

แนวรับ 1406.17 1401.97 1396.71

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงไม่สามารถผ่าน 1418.97 ได้ง่ายๆ หรือ อาจชนแค่ 1418.97

ก่อนที่ราคาจะกลับลงมาที่ 1406.17 หรือ อาจลงมาถึง 1396.71 อีกครั้งครับ

!thk !thk !thk

เสียดายไม่ได้เปิดเอสเพิ่มกลัววิ่งไปเติมเงินถ้าตามรูปแบบกราฟมาละก๊อลงมาจริงฯก็มีเฮหลุดดอยอ่างจะได้ตั้งสติเรียนรู้ให้ทันไม่เข้าแบบเอาอารมณ์เป็นใหญ่ความเสียหายจะได้เพราลงเรียกว่าโลภมากลาภหายประมาณนั้นพอปิดเอลปุ๊ปขึ้นทันทีเปิดเอสก็ขึ้นไม่หยุดเซ็งจริงฯ :mad:

อารมณ์เดียวกันเลยครับ

พอ s ปุ๊บ ขึ้น

:lol:

เห็นด้วยกับ อาจารย์ครับว่า จะขึ้นไปแถว 1418 หรือเลยไปหน่อย ก่อนจะเทลงมาที่ 1396 ครับ :lol: