ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณป้ามา 555+

คิดถึงมากครับ แต่คำอวยพรเปลี่ยนเป็นแบร์นได้หรือเปล่าครับ

HAPPY BIRTHDAY อาจารย์ซีซ่าร์ ค่ะ สัมนาคราวหน้าถ้าน้องรี ได้ไปจะเปลี่ยนจากเหรียญทองช็อกโกแลคเป็นแบร์นแทนค่ะ ว่าแต่รังนก หรือซุกไก่ ค่ะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะ....อ.ซี....

น้องทองมันจะลงมาให้เก็บไหมคะ อิอิ....

พลาดเป้ามา 2 ครั้งแล้ว ไม่ได้ซื้อตรง 20030 (แต่บอกคุณสามีซื้อแท่งไว้)55555

สรุปแล้ว ขอเช็คหน่อยว่า กกน. กับขาสั้น ใส่ได้ไหมคะ332f960b.gif

หรือว่า เจ๊แว่นพลาดเป้าอีก กร๊ากกกกกก70bff581.gif

555+ ตามเป้าเลยครับ คุณแว่นตาครับ ขอบคุณมากครับlaugh.gif

Happy Birth day ค่ะอ.ซีซ่า :lol:

ขอให้มีความสุข สดชื่น มีแต่เรื่องดีๆทุกวันนะคะ :wub:

เงินทองไหลมาเทมา สุขภาพแข็งแรง นะคะ

ขอบคุณครับคุณ Sayong เงินทองไหลมาเทมา สุขภาพแข็งแรง เช่นกันครับ

สุขสันต์วันเกิด ขอให้มีความสุขนะคะ

ขอบคุณครับคุณ modtanoiy

ขอให้มีความสุขในการลงทุนครับ

HAPPY BIRTHDAY อาจารย์ซีซ่าร์ ค่ะ สัมนาคราวหน้าถ้าน้องรี ได้ไปจะเปลี่ยนจากเหรียญทองช็อกโกแลคเป็นแบร์นแทนค่ะ ว่าแต่รังนก หรือซุกไก่ ค่ะ :lol:

แบร์นเนมตราสิงห์ครับ 555+

ขอบคุณครับคุณน้องรี

สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

Happy birth day --!!

มีความสุขมาก ๆ สุขภาพแข็งแรง ครับ อาจารย์ ....

ขอบคุณครับคุณTOng3Gx

สุขภาพแข็งแรง เช่นกันครับ

สุขสันต์วันเกิดค่ะอาจารย์ซีซ่า

ขอให้อายุยืนหมื่นๆปี มีความสุขมากๆค่ะ

สุขสันต์วันเกิดนะค่ะอาจาร์ย....

ขอให้มีสุขภาพแข็ง ร่ำรวยความสุข ร่ำรวยเงินทอง คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการนะค่ะ

เป็นที่รักของพวกเราชาวไทยโกลด์ตลอดไปนานๆ นะค่ะ...รวย...รวย...รวย...ไชโย!

วันนี้เป็นวันเกิด อ.ซี

ผมขอให้อาจารย์ซี มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใดให้สมปรารถนาทุกประการ

คิดว่ากราฟจะขึ้นจงขึ้น คิดว่ากราฟจะลงจงลง ทำกำไรได้หลายๆรอบ รอบละกำไรเยอะๆๆ

ขอให้อาจารย์ซีมีความสุขในวันนี้นะครับ

ขอบคุณครับคุณNida คุณ Tu Be

ขอให้รวยและสุขภาพแข็งแรงครับ

หวาไม่รู้ว่าวันเกิดมาช้าไปอีกแล้ว แหะ ๆ ๆ

HBD คับพี่ซี มีความสุขมาก ๆ สุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นหนังสือเล่มโตของน้อง ๆ และลูกศิษย์ทุกคนตลอดไป

สุขสันต์วันเกิดคับ

ขอบคุณครับเจ้าเห็ดพิษ

ขอให้รวยและสุขภาพแข็งแรงครับ และขอให้หาทายาทอสูรให้ได้ไว้ๆครับ

วันนี้ เกิดตามบัตรประจำตัวประชาชนครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

สุขสันต์วันเกิดนะคะ

HBD สุขสันต์วันเกิดครับอาจารย์ ขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไป สุขภาพดีสำคัญกว่าเงินทอง

แต่ขอให้ร่ำรวยมั่นคงยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยนะครับ

สุขสันต์วันเกิดด้วยคนค่ะ

HBD ด้วยคนนะคะ ขอให้อาจารย์ซีมีความสุขมากๆ ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรง คิดอะไรสมปรารถนาทุกประการค่ะ

สุขสันต์วันเกิดค่ะอาจารย์ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้ ร่ำรวยเงินทอง วิเคราะห์แม่นๆตลอดไปค่ะ

ขอบคุณครับคุณsue662 คุณGeezer คุณkee คุณpuk88 คุณnuchaba

ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองครับ

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ขอบคุณครับคุณพิมพา

ขอให้ร่ำรวยสุขภาพแข็งแรงครับ

สุขสันต์วันเกิดนะคะ อ.ซี

ขอให้คิดสิ่งใดก็สมความปราถนานะคะ

ขอบคุณครับคุณแว่นตา

สุขภาพแข็งแรง นะครับ

ตอนนี้กำลังคิดตามเป้าครับ 555+

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

HBD ค่ะอ.C

สุขสันต์วันเกิดค่ะอาจารย์ซีซ่า

ขอให้อายุยืนหมื่นๆปี มีความสุขมากๆค่ะ

ขอบคุณครับ

สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยทุกๆคนครับ

เดี่ยวหาย เอามาไว้ตรงนี้ดีกว่า

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงกับกราฟรายวัน มาให้ดูกันครับ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันก่อนครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง

เมื่อ คืนราคาขึ้นแรงเหนือความคาดหมาย จากเดิมทีที่คาดว่าขึ้นไปได้แค่แถวๆ 1418 ที่ไหนได้กลับขึ้นไป ชนแถว 1423 ก่อนถอยกลับลงมาปิดแถวๆ 1419 แต่ก่อนกลับขึ้นมาแถวๆ 1419 มีรายการลากราคาลงมาทดสอบแถวๆ 1412 ก่อน 1 รอบ ซึ่งการลงมาทดสอบที่ราคา 1412 อาจถือได้ว่าเป็นการลงมาทดสอบที่ฐานราคาด้านล่างรอบสุดท้าย ก่อนที่จะกลับทิศทางจาก Downtrend เป็น Uptrend ครับ

และ เมื่อดู Sto.( 9 5 5 ) จะเห็นว่า Sto. มีการกลับตัวขึ้นที่สูงกว่า 20 ตลอดเวลา และเวลากลับตัวลงก็จะกลับตัวลงที่สูงขึ้นไปเรื่อยๆ

โดยภาพรวมสรุปได้ว่า ราคาเริ่มกลับตัวเป็นขาขึ้นแล้วครับ ในกราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เช้าวันจันทร์คาดว่าราคา คงย่อตัวลงมาไม่มากนัก เมื่อหาแนวรับ แนวต้าน จะได้

แนวรับ 1416.15 1411.99 1407.51

แนวต้าน 1424.91 1428.86 1432.02 1435.45

มาดูกราฟรายวันกันบ้างครับ

เมื่อ ดูจากกราฟรายวันจะเห็นว่า Sto.กำลังกลับตัวขึ้น ซึ่งสอดคล้องกับกราฟราย 4 ชั่วโมงที่ราคามีการลงมาทดสอบฐานราคาแล้วที่แถวๆราคา 1412 แล้ว 1 ครั้ง ซึ่งคาดว่าราคาคงลงมาทดสอบอีก 1 ครั้งแถวๆ ราคา 1412 หรือลงมาถึง 1407 ซึ่งทำให้คาดว่าสัปดาห์หน้า กราฟรายวันคงขึ้นต่อ

และเมื่ออาศัยดูรูปแบบ AB = CD จะเห็นว่า การลงในกราฟราย 4 ชั่วโมง

เพื่อ ลงมาทดสอบฐานราคาที่ 1407 ก็ไม่ทำให้รูปแบบการขึ้นเสียไป รูปแบบยังสามารถขึ้นไปได้เกิน 1500 เหรียญ ก่อนที่จะมีการปรับฐานราคาครั้งใหญ่

หรือถ้าดูในรูปแบบคลื่น A B C จะเห็นว่าที่ราคา 1380 เหรียญ ดูเหมือนจะได้ขา A แล้ว

ซึ่งถ้าเป็น ขา A จริงๆ ขา B ก็จะขึ้นไปได้แถวๆ 1500 เหรียญ

ก่อน ที่จะย่อตัวลงมาทำ ขา C แถวๆ 1440 - 1360 อีกครั้ง (ตรงนี้อนาคตข้างหน้านะครับ ประมาณการเอาไว้เฉยๆ ให้ราคาขึ้นไปแถวๆ 1500 ก่อน ค่อยว่ากันใหม่ครับ)

ความเห็นส่วนตัว

ระยะสั้นๆ

ราคาคงย่อตัวอีก 1 ครั้งครับ โดยอาจเห็นราคาแถวๆ 1407.51 ก่อนดีดขึ้นไปทดสอบ 1424.91 ทะลุขึ้นไปได้คงได้เห็นราคาแถวๆ 1435.45 ครับ

โดยมีเป้าหมายการขึ้นไปแถวๆ 1457.79 หรือขึ้นไปถึง 1491.56 ก่อนที่จะย่อตัวครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ