ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขออนุญาตินะครับ อ.ซี คือจะรบกวนนักลงทุนอะครับ คือจากที่ราคาทองวิ่งขึ้นมานี้ อาจเป็นเพราะสงครามลิเบีย ภัยธรรมชาติที่ญี่ปุ่น ซึ่งมันเป็นราคาที่ได้จากความยากลำบากของคนอื่น

ความตายของคนอื่น อยากให้ใช่เหลือเขาหน่อย เรามีเราก็ช่วยเราไม่มีเราก็ช่วยตามที่เราช่วยได้นะครับ อย่าโลภในการลงทุนนะครับ รบกวนและขอโทษที่มาขัดจังหวะการอ่านนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์คะ

วันนี้นั่งลากเส้น ma 75/200 หาเป้าหมาย ได้แถวๆ ประมาณ 1418-1421 รอเก็บแถวๆนั้นนะคะ

:wub: :wub: :wub:

:) สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังค่ะ อ.ซีซ่า ขอให้อ.ซี มีสุขภาพกายและใจแข็งแรงนะคะ:wub: :wub:

:) ขอบพระคุณ อ.ซีซ่ามากมายค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย MISS K

:wub: :wub: :wub:

ไม่รู้สงสัยรึเปล่าคะ

แต่ที่ผ่านมา พยายามจะศึกษาเรื่อง MA การวิ่งของแต่ละเส้นเป็นยังงัย อาจารย์ซีซ่า บอกให้ไปหัดศึกษา ก็ไปดูๆๆๆค่ะ แล้วก็อ๋อ พอเข้าใจบ้างค่ะ ประกอบกับช่วงหลังได้รับการชี้แนะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จึงเห็นความสำคัญของเส้น 2 เส้นนี้ค่ะ คือตอนนี้เดาค่ะ ว่ามันจะวิ่งเข้าหากัน (หรือเปล่า) แนวที่มันจะจ๊ะเอ๋กันก็ประมาณนั้นแหละค่ะ อีกซักอาทิตย์นึง ถ้ากราฟไม่เปลี่ยนไปมากกว่านี้นะคะ รับรองว่าได้เห็นอะไรดีๆแน่ และช่วงนี้เส้นหลายๆเส้น มันกำลังเรียงตัวกัน น่าลุ้นค่ะ แต่ไม่รู้จะลุ้นขึ้นหรือลงนะคะ อันนี้ต้องเฝ้าดูค่ะ แต่ตัวเองลุ้นขึ้นค่ะ

จริงๆไม่อยากเขียนแบบนี้หลอกค่ะ เพราะตัวเองเป็นแค่เด็กหัดเดินเท่านั้น และอะไรๆก็ไม่แน่นอนทั้งนั้น ไม่มีใครรู้อนาคตค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เอากราฟที่ใช้โปรแกรมเสริม MT4 ที่โหลดมาจากบริษัท IB เอามาลงให้ดูครับ

เพราะพิมพ์ไปแล้วถ้าไม่เอามาโพสก็กระไรอยู่

ลองดูครับ

กราฟแรก หาแนวรับ แนวต้านระยะสั้นๆครับ

กราฟที่ 2 หาแนวรับ แนวต้าน ยาวขึ้นมาหน่อย

กราฟที่ 3 แนวรับ แนวต้าน ระยะกลางๆครับ

คงไม่ต้องเดาทิศทางนะครับ เพราะเอามาลงให้ดูเท่านั้นครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ลองดูตามกราฟครับ

จะเห็นว่า ราคายังอยู่ในช่วง UPTREND แต่เมื่อดู STO. จะเห็นว่าพร้อมที่จะกลับตัวลงมาสู่ DOWNTREND

โดยมีแนวรับแถวๆ 1424 1420 1416 และแนวต้านแถวๆ 1432 1435 1440

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าดูจากกราฟและดู STO. โดยไม่เอาปัจจัยพื้นฐานมาเกี่ยวข้อง

ตามรูปกราฟราคาสามารถลงมาแถวๆ 1416 ครับ ก่อนที่จะดีดกลับขึ้นไป แถวๆ 1424 - 1428 ครับ

ผมไม่ใช่คนวิเคราะห์ราคาทองคำ แต่เป็นคนอ่านบทวิเคราะห์ราคาคำอีกทีนึง

แต่ก็เกิด 29 มีนาคม เดือนนี้เหมือนกันครับ 5555+ (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย???)

ตั้งกระทู้ ขมรมคนมีนา ดีมั๊ยครับ มีนาแยะๆ ไม่มีอดข้าวแน่นอน 555+

ท่านอาจารย์ ccczaa เกิด 19 มีนาคม (ใกล้ผมเลยครับ 18 มีนาคม) เป็นเกียรติมากๆ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิืทธิ์ทั้งหลายที่อาจารย์นับถือ ดลบันดาลให้อาจารย์

สุขภาพแข็งแรง สมปรารถนา อยู่คู่เวบเป็นที่พึ่งให้นักลงทุนนานๆนะครับ..

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังค่ะ อ.ซีซ่า ขอให้อ.ซี มีสุขภาพกายและใจแข็งแรงนะคะ

ขอบพระคุณ อ.ซีซ่ามากมายค่ะ

ขอบคุณครับคุณNexttonothing คุณMISS K

สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงิน ทอง เฮงๆๆ ครับ

ขอบคุณครับคุณNexttonothing คุณMISS K

สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงิน ทอง เฮงๆๆ ครับ

แบบนี้ผมขออวยพรวันเกิดย้อนหลังทั้งคุณ Nexttonothing และ คุณซ๊ เลยนะครับ เอาเป็นขอให้มีความสุขในทุกช่วงเวลาเลยล่ะกันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ตั่วถั่ง

แบบนี้ผมขออวยพรวันเกิดย้อนหลังทั้งสองท่านเลยนะครับ เอาเป็นขอให้มีความสุขในทุกช่วงเวลาเลยล่ะกันนะครับ

ขอบคุณครับคุณตั่วถั่ง

พรดีๆต้องรีบมารับครับ 1 ปี มีครั้งเดียว

ขอให้มีความสุข ค้าขายเจริญยิ่งๆขึ้นไป เช่นกัันครับ

ตั้งกระทู้ ขมรมคนมีนา ดีมั๊ยครับ มีนาแยะๆ ไม่มีอดข้าวแน่นอน 555+

กร๊ากกกกกก เข้ามาขำ อ.ซี ชมรมคนมีนา

เจ๊แว่น ขอเข้าชมรมคนมีทองนะคะ (ไม่ดอยนะ)!53

กร๊ากกกกกก เข้ามาขำ อ.ซี ชมรมคนมีนา

เจ๊แว่น ขอเข้าชมรมคนมีทองนะคะ (ไม่ดอยนะ)70bff581.gif

วันนี้ผมมองลงนะครับเจ๊แว่นตา

คืนนี้ เจ๊แว่นตา (สุดสวยประจำเวป) ติดดอยทอง 1 คืนแน่นอนครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

วันนี้ผมมองลงนะครับเจ๊แว่นตา

คืนนี้ เจ๊แว่นตา (สุดสวยประจำเวป) ติดดอยทอง 1 คืนแน่นอนครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

รอซื้ออยู่คะอาจารย์ซี....

บอกขายไปเมื่อวันเสาร์ ซื้อมาที่ 20030 อะคะ อิอิ

ขอให้ลงจริงๆเถอะ โอมเพี้ยงด้วยอนุภาพความสวย (กร๊ากกกกกก)

รีบรับคำชมนะคะ...ที่ว่าสุดสวยประจำเวป (ระวังคนอื่นมาอ๊วกกกกใส่บ้านนี้นะคะ)55555 !17