ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอาจารย์

ไปนั่งทำการบ้านเช่นเคยค่ะ หวังลึกๆว่าบทเรียนเร็วๆนี้จะเป็นแบบที่คิดหรือไม่

ลองมาจับตาดูว่าเส้น MA 75 50 100 ทั้ง 3 เส้นนี้เมื่อมารวมกันจะมีผลซักแค่ไหน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์คะ :unsure:

ลุ้นจนเหนื่อยตั้งแต่ทุ่มเลยค่ะ สวิงน่าดู ซ้อมๆไว้หน่อยค่ะ

-_- ดูสัญญานเหมือนจะดีกว่าเมื่อเช้า.ในกราฟ 4 เห็น sto ทำท่ากลับตัวแต่จุดกลับตัวต่ำลงกว่าเดิม macd ยังดูไม่ค่อยดี .. rsi & %R ยังวิ่งขึ้น สัญญานระยะสั้นๆ 5นาที ดีขึ้นแล้ว ไม่รู้อนาคตอันใกล้ก่อนปิดตลาด อาจารย์ ยังคงความเห็นเหมือนเดิมใหมคะ

ขอลุ้นเก็บเพิ่ม 1416 - 1412 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

นั่งรอแนวรับของอาจารย์ นึกว่าอาจารย์พลาดแล้วงานนี้ แต่สุดท้าย ยังอุตส่าห์มาจนได้ เฮ้อ 2 แนวรับแล้วผ่านไป รอลุ้น ต่อไป เอางัยดีล่ะ รอวันจันทร์ดีใหมคะ หรือทะยอยเก็บดี

เก็บไปแล้วค่ะ มั่วๆดูแท่งเทียนแบบอนุบาล หวังว่าครั้งนี้คงถูกทา

สวัสดีครับคุณมดแดง

ช่วงนี้งานบุญแยะจริงๆครับ โดยเฉพาะงานปิดทองฝังลูกนิมิตอุโบสถ

ผมเคยคิดหาเหตุผลเพื่อหาคำตอบให้ตัวเอง ว่า เพราะอะไร งานแบบนี้ถึงแยะมาก

แล้วผมก็มาได้เหตุผล รวมๆมาได้แบบนี้ครับ

เหตุผล ที่มีความเป็นไปได้ คือ วัดจะเป็นแหล่งหรือศูนย์รวมของชาวบ้าน

หลายๆคนก่อนแต่งงานก็จะไปหาพระที่ตัวเองนับถือเพื่อให้ดูฤกษ์ หาวัน เวลา ที่เป็นมงคลให้

เมื่อมีลูกมีหลาน ก็จะให้พระตั้งชื่อให้ และเมื่อตายก็จะเอาไปเผาทีวัดอีกนั้นหละ

หลายๆ คน ขึ้นบ้านใหม่ เปิดร้านค้าใหม่ ทำกิจการอะไรใหม่ ก็จะวิ่งเข้าหาพระที่ตัวเองเคารพ นับถือ ให้ไปช่วยสวดบ้าน สวดร้าน เพื่อให้บ้านเมื่อเข้าอาศัย อยู่เย็นเป็นสุข ทำมาหากิน ค้าขายรุ่งเรือง

หน่วยงานราชการถ้ามี การนัดพบปะชาวบ้าน ส่วนมากก็จะนัดพบกันที่วัด ไม่ว่าจะงานอะไรก็ตาม ส่วนมากจะนัดพบกันที่วัด เพราะที่วัดส่วนมากจะมี สถานที่กว้าง และมีศาลาที่กว้างเพียงพอที่จะรองรับชาวบ้านในหมู่บ้านนั้นๆ

หรือถ้ามีชาวบ้านประสบภัยพิบัติธรรมชาติ ชาวบ้านเหล่านี้ส่วนมากก็จะไปอาศัยกิน นอนที่วัดก่อนเพื่อรอเวลา ที่ภาครัฐจะเข้ามาช่วยเหลือ

และ เหตุผลสุดท้ายที่ผมหาตำตอบได้คือ ผมก็ใช้สถานที่ในวัดเพื่อนัดพบชาว บ้าน และในการพบชาวบ้านแต่ละครั้ง ผมต้องอาศัยเครื่องเสียง ไฟฟ้า และเครื่องอำนวยความสะดวกอื่นๆ เท่าที่มีภายในวัด ซึ่งสิ่งของเหล่านี้ ทางวัดเขาก็ได้รับบริจาคมาจากชาวบ้านอีกนั่นหละ จะให้ผมนัดชาวบ้านเจอที่ห้องประชุมโรงแรมที่มีสิ่งอำนายความสะดวกแยะๆ คนที่แจกงานมาก็ไม่ได้จัดสรรงบประมาณให้นี่หว่า จะเอาเงินที่ไหนไปเสียค่าสถานที่หละ มันก็ต้องอาศัยศาลาตามวัด ทำให้มันเสร็จ

เมื่อผมใช้สถานที่ภายในวัด ก่อนเข้าไปใช้ ผมก็ต้องไปหาเจ้าอาวาส เพื่อขอใช้สถานที่ ตรงนี้มั๊ง ที่ ทำให้เมื่อถึงเวลา เจ้าอาวาสวัดเหล่านี้ ก็บอกกลับมาให้ผมกลับไปทำบุญให้วัดบ้าง 555+

ช่วงนี้ ส่วนมากก็เป็นงานที่ผมยังพอมีกำลังที่จะช่วยเหลือทางวัดได้

แต่เมื่อคุณมดแดง เอาบอกในเวป ผมก็ถือโอกาสนี้บอกเพื่อนๆทุกคนครับ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมทำบุญ โอนเงินมาได้ครับ

ตามหมายเลขบัญชี ธนาคารด้านล่างนี้ครับ

นายภาณุ จินตานนท์

บัญชีเลขที่ 610-237608-6

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขายางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์

อันนี้เบอร์โทร.ผมครับ 082 - 1141 - 641

สำหรับใครที่โอนเงินมาร่วมทำบุญ และต้องการใบอนุโมทนา

ขอชื่อ - นามสกุล ที่อยู่ เพื่อที่ผมจะได้จัดส่งกลับไปให้ครับ

ส่งมาตามเมลนี้ครับ ccczaa @ hotmail.com ครับ

ส่วนกฐินสามัคคี กับ โครงการไถ่ชีวิคโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

รู้สึกว่าจะเป็นช่วงต้นเดือนพฤษจิกายน 2554 2 งานนี้ ผมปรึกษากับคุณกัมพลแล้วครับ ให้ถึงเวลาก่อนค่อยว่ากันอีกครั้งครับ

พิมพ์ไปก็แยะ มาตกม้าตายตรงคำถามที่ว่า แล้วงานปิดทองฝังลูกนิมิตอุโบสถ ที่ไหน วันที่เท่าไหร่ laugh.gif

งานวันที่ 8 - 12 เมษายน 2554 ณ วัดเทพนิมิตวิทยาราม บ้านบัวบาน ตำบลกู่ทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม ครับ

ตอนเช้าจะทำบัญชีของคนที่โอนเงินมาร่วมทำบุญ มาลงให้ครับ วันนี้หมดแรงแล้ว ขอนอนก่อนครับsleep.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณมากครับอาจารย์ซีซ่าร์ !01 !01

อาจารย์กำหนดให้โอนเงินวันสุดท้ายภายในวันที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

เพื่อให้เข้ากะบรรยากาศการทำบุญฝังลูกนิมิตร ขออนุญาติแปะข้อมูลนิดนึงนะคะอาจารย์ เพื่อประเทืองปัญญาตัวเองเพราะไม่ค่อยมีความรู้ด้านศาสนาเท่าใดนัก ก็เลยไปหาอ่านจึงนำมาฝากพอเป็นสังเขปค่ะ

“การฝังลูกนิมิต” นี้ มีชื่อเรียกเป็นทางการอีกอย่างหนึ่งว่าการ “ผูกพัทธสีมา” (ซึ่ง ก็แปลว่า เขตทำสังฆกรรมที่กำหนดตามพุทธานุญาต) โดยปัจจุบันจะเริ่มจากพระสงฆ์ ประชุมพร้อมกันในโบสถ์ เพื่อทำพิธี สวดถอน มิให้อาณาบริเวณที่จะกำหนดนี้ ไปทับที่ที่เคยเป็นสีมา หรือเป็นที่ที่มีเจ้าของครอบครองอยู่ก่อน เมื่อพระสงฆ์สวดถอนเป็นแห่งๆ ไปตลอดสถานที่ ที่กำหนดเป็นเขตแดนทำสังฆกรรมแล้วว่า มีอาณาเขตเท่าใด จากนั้นจะต้องไปขอพระราชทานพระบรมราชานุญาต เพื่อให้ที่ดินบริเวณนั้นเป็นสิทธิ์ของสงฆ์ ที่เรียกว่าขอ วิสุงคามสีมา (คือเขตที่ได้พระราชทานแก่สงฆ์ เพื่อใช้เป็นที่ทำสังฆกรรม) เป็นการแยกส่วนบ้านออกจากส่วนวัด ( วิสุง แปลว่า ต่างหาก คาม แปลว่า บ้าน)การที่ต้องขอพระบรมราชานุญาตเพราะถือว่า พระมหากษัตริย์เป็นเจ้าของแผ่นดิน การจะกระทำใดบนพื้นแผ่นดินจึงต้องขอพระบรมราชานุญาตก่อน

โดยทั่วไป ลูกนิมิตที่ใช้ผูกสีมาจะมีจำนวน 9 ลูก โดย ฝังตามทิศต่างๆ โดยรอบอุโบสถทั้ง 8 ทิศๆ ละ 1 ลูก และฝังไว้กลางอุโบสถอีก 1 ลูกเป็นลูกเอก เมื่อจะผูกสีมาพระสงฆ์จำนวน 4 รูป ก็จะเดินตรวจลูกนิมิตที่วางไว้ตามทิศต่างๆ โดยเริ่มตั้งแต่ทิศตะวันออกเป็นต้นไป เรียกว่า สวดทักสีมา จนครบทุกทิศและมาจบที่ทิศตะวันออกอีกครั้ง เพื่อให้แนวนิมิตบรรจบกัน เมื่อสวดทักนิมิตจบแล้ว ก็จะกลับเข้าไปประชุมสงฆ์ในอุโบสถ และสวดประกาศสีมาอีกครั้ง หลังจากนั้นก็จะทำการตัดลูกนิมิตลงหลุมเพื่อกลบ แล้วสร้างเป็นซุ้มหรือก่อเป็นฐานตั้งใบสีมาต่อไป ซึ่งเป็นที่น่าสังเกตว่าปัจจุบันใบสีมานี้ ได้กลายเป็นเครื่องหมายบอกเขตของโบสถ์แทนลูกนิมิต ที่เป็นเครื่องหมายเดิมที่ถูกฝังอยู่ข้างใต้ไปแล้ว ซึ่งอาจจะเป็นเรื่องของความสวยงาม หรือการออกแบบในภายหลังก็ได้

อนึ่ง ลูกนิมิตที่ใช้ฝังตามทิศต่างๆ นี้ มี ผู้เปรียบว่าเป็นเสมือนองค์พระพุทธเจ้า และพระอรหันต์สาวกสำคัญๆ กล่าวคือ

ลูกนิมิตที่ฝังทาง ทิศตะวันออก หมายถึง พระอัญญาโกณฑัญญะ ซึ่งได้ชื่อว่า ผู้รู้ราตรีกาลนาน คือ มีความรู้มาก ผ่านโลกมามาก,

ทิศตะวันออกเฉียงใต้ หมายถึง พระมหากัสสปะ ผู้ได้รับการยกย่องว่าเป็นผู้ทรงธุดงค์คุณ,

ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ หมายถึง พระราหุล ผู้เป็นเลิศทางการศึกษา,

ทิศใต้ หมายถึง พระสารีบุตร ผู้เลิศในทางปัญญา,

ทิศเหนือ หมายถึง พระโมคัลลานะ ผู้เลิศทางฤทธิ์,

ทิศตะวันตก หมายถึง พระอานนท์ ผู้เลิศในทางพหูสูต,

ทิศตะวันตกเฉียงใต้ หมายถึง พระอุบาลี ผู้เลิศในทางวินัย และ ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ หมายถึง พระควัมปติ ผู้เลิศในทางลาภและรูปงาม

ส่วนลูกนิมิต กลางโบสถ์ ก็คือ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

ด้วยเหตุที่ในสมัยก่อน การ ที่จะสร้างโบสถ์ได้หลังหนึ่งๆ หรือแม้จะซ่อมแซมโบสถ์เก่าให้สวยงามขึ้นมิใช่เรื่องง่าย และต้องใช้ระยะเวลานานมาก ดังนั้น จึงเชื่อกันว่า หากใครได้มีโอกาสทำบุญ “ฝังลูกนิมิต” หรือพูดง่ายๆ ว่าได้ร่วมสร้างโบสถ์ให้พระได้ใช้ทำสังฆกรรมนั้น จะมีอานิสงส์ถึง 6 ประการด้วยกัน คือ

1. ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บทุกชาติ ปราศจากอุปัททวะ (อุ-ปัด-ทะ-วะ สิ่งอัปมงคล) ทั้งหลาย

2. ไม่เกิดในตระกูลต่ำ

3. หากเกิดในมนุษย์โลก ก็จะเกิดเป็นท้าวพระยามหากษัตริย์

4. หากเกิดในเทวโลก ก็จะเกิดเป็นท้าวสักกเทวราช

5. จะสมบูรณ์ด้วยทรัพย์สินเงินทอง มีผิวพรรณผ่องใส และ

6. มีอายุยืนนาน และมักจะใส่สมุด ดินสอ เข็มและด้ายลงไปในหลุมที่ฝังลูกนิมิตด้วย เพราะเชื่อว่าจะช่วยให้มีความจำดี มีปัญญาเฉียบแหลมเหมือนเข็ม และมีความเจริญก้าวหน้าอย่างต่อเนื่องเหมือนความยาวของด้าย

อันที่จริงแล้ว การ “ฝังลูกนิมิต” เพื่อ กำหนดเขตทำสังฆกรรม หรือปัจจุบันก็คือการกำหนดเขตที่เป็นโบสถ์นั้น เป็นกิจของสงฆ์โดยเฉพาะ คือฆราวาสหรือชาวบ้านไม่ได้มีส่วนยุ่งเกี่ยว แต่เนื่องจากปัจจุบัน โบสถ์มิเพียงแต่จะเป็นสถานที่ที่สงฆ์ใช้ทำสังฆกรรมเท่านั้น แต่ยังเป็นศาสนสถานที่พุทธศาสนิกชน ใช้เป็นที่ประกอบพิธีกรรมอื่นๆ ด้วย อีกทั้ง ไม่ว่าสร้างหรือซ่อมแซมโบสถ์ขึ้นใหม่ จำเป็นจะต้องมีการผูกพัทธสีมาใหม่ทุกครั้ง ดังนั้น ทางวัดต่างๆ จึงมักจะประกาศเชิญชวนให้พุทธศาสนิกชน ได้มาทำบุญสร้างกุศลด้วยกัน โดยการจัดงาน “ ฝังลูกนิมิต” เพื่อสร้างโบสถ์ร่วมกัน ซึ่งชาวพุทธส่วนใหญ่ก็ยินดี เพราะเชื่อกันว่าจะได้อานิสงส์มากดังกล่าว

อานิสงส์จากการร่วมทำบุญฝังลูกนิมิตนี้ บางคนอาจจะมีข้อกังขาว่าจะเกิดขึ้นจริงหรือไม่ เพราะเป็นเรื่องอนาคตอันยาวไกล แต่สิ่งหนึ่งที่เห็นผลทันตา ก็คือ จิตใจที่อิ่มเอิบ และความปีติที่ได้มีโอกาสทำบุญสร้างกุศลที่ดีแก่ตนเอง ที่สำคัญบุญนี้ก็ได้มีส่วนช่วยสืบทอดพระพุทธศาสนาให้มั่นคงถาวรต่อไปด้วย

ข้อมูล... http://amataoryza.igetweb.com/index.php?mo=3&art=148238

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

support(แนวรับ) and resistance(แนวต้าน)

เป็นการหาจุดแนวต้าน กับ จุดแนวรับ เพื่อหาทิศทางราคาทองคำว่ามีความเป็นไปได้ที่จะไปในทิศทางใด

ในรูปกราฟนี้ จะตีเส้นขึ้นมา 3 เส้น ตั้งสมมุติฐานว่า

เส้นบนสุด คือ แนว resistance(แนวต้าน)

เส้นตรงกลาง คือ แนว support(แนวรับ) and resistance(แนวต้าน)

เส้นล่างสุด คือ แนว support(แนวรับ)

เส้นที่ 1 เส้นบนสุด คือ แนว resistance(แนวต้าน) ตามกราฟจะเป็นแนวที่ราคาทองจะต้องทะลุผ่านขึ้นไปให้ได้

เพื่อทำราคาขึ้นต่อไป ถ้าดูตามกราฟจะเห็นว่าแนวต้านวันจันทร์นี้ คือ 1437.07 ถ้าทะลุขึ้นไปได้

ราคาจะไปได้แถวๆ 1440.84 เพื่อเป็นการยืนยันการขึ้น

เส้น ที่ 2 เส้นกลาง คือ แนว support(แนวรับ) and resistance(แนวต้าน) เป็นจุดที่แสดงถึงจุดที่แนวรับ แนวต้าน มีการยันราคาซึ่งกันและกัน

ตรงจุดนี้ หมายถึง นักลงทุนที่เปิดสถานะขาย กับ สถานะซื้อ ต่างก็ไม่ยอมให้ราคา ลงหรือราคาขึ้นไปมากหรือลงมามากกว่านี้

เป็นการยันราคาซึ่งกันและกันของนักลงทุนรายใหญ่

ถ้าราคาหลุดตรงนี้คือ 1418.82 ให้รอดูแถวๆราคา 1402.96

แต่ถ้าราคาไม่สามารถลงมาต่ำกว่า 1418.82 และสามารถขึ้นทะลุไปยืนเหนือราคา 1437.07 ดูแถวๆ 1447.57 ขึ้นไปครับ

เส้นที่ 3 คือ แนว support(แนวรับ) เส้นนี้จะเป็นเส้นแนวรับต่ำสุด ในกรณีที่ราคาทองร่วงหลุดลงมา

เมื่อถึงตรงเส้นนี้ ราคาทองจะมีโอกาสดีดกลับขึ้นไปได้ครับ เส้นนี้จะได้ราคาที่ 1396.95 ครับ

เมื่อดู 3 เส้นนี้ แล้ว สิ่งที่จำเป็นต้องดูต่อไปคือ เส้น Trendline

ในที่นี้จะเป็นเส้น Gann ตั้งค่าที่ 45 องศา

ซึ่งตามทฤษฏีกล่าวไว้ว่า ถ้าราคาเคลื่นตัวอยู่สูงกว่า 45 องศา Gann มีความเชื่อว่าราคาเป็นกระทิง

ตามกราฟนี้ แท่งเทียนยังออกรูปแบบขาลงคือราคาสูงสุดของแท่งเทียนแต่ละแท่งที่ปิดต่ำลงมาเรื่อยๆ

และจุดต่ำสุดของแท่งเทียนที่ปิดก็ยังต่ำลงมาเรื่อยๆ เช่นกัน

ตัวสุดท้ายที่ต้องดูในกราฟนี้ คือ indicator ในที่นี้เป็น Sto.(9 5 5)

ตรงนี้คงไม่ต้องอธิบาย กลับตัวขึ้นคือราคามีโอกาสขึ้นมากกว่าลง กลับตัวลงคือราคามีโอกาสลงมากกว่าขึ้น

ตามกราฟตอนนี้ ออกแนวโน้มกลับตัวลงที่ต่ำกว่าที่เคยกลับตัวลงและกลับตัวขึ้นที่ต่ำกว่าที่เคยกลับตัวขึ้น

ทิศทางราคาคงจะออกแนว Sideways ครับ

สรุปตามที่อ่านกราฟ

แนว Swing 1420 - 1434

แนวรับ 1421.41 1418.82 1412.18 1402.96

แนวต้าน 1437.07 1440.84 1447.57 1451.74

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงออกแนว Sideways ลง ครับ แนว Swing 1420 - 1434

จากนั้นราคาควรลงมาแถวๆ 1412.18 - 1402.96 ก่อนขึ้นไปที่ 1451.74 ครับ

เดี่ยวพิมพ์กราฟรายวันให้อ่านต่อครับ

กราฟรายวันครับกราฟนี้คงใช้ดูยาวหน่อยนะครับ

แนวรับ แนวต้านที่หาได้จะต่างกบกราฟระยะสั้นนะครับ เพราะเป็นการดูแนวทางการเล่นระยะกลางๆครับ

กราฟรูปนี้

• ใช้ Fibonacci Channel
  • ใช้การนับคลื่น
  • ใช้ทฤษฏี Gann

ตามกราฟรูปนี้ จากท้องคลื่น c ซึ่งถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นในการทำราคาได้ขึ้นมาที่ยอดคลื่น i หลังจากนั้นราคาได้ลงมาทำราคาต่ำสุดที่คลื่น ii ก่อนที่จะดีดกลับขึ้นไปทำคลื่น 1 2 3 4 5 ย่อย โดยจบยอดของคลื่น5 ย่อยที่ราคาแถวๆ 1447 ก่อนที่จะลงมาทำคลื่นย่อย a b c

ในกราฟ ถ้านับตามคลื่นนี้

คลื่น a จะลงมาได้แถวๆราคา 1412.65

คลื่น b จะขึ้นไปได้แถวๆราคา 1427.65

คลื่น c จะลงมาได้แถวๆราคา 1398.40

และเมื่อใช้ทฤษฎี Gann มาใช้อ่านร่วมกับการนับคลื่น จะเห็นว่า ราคาทองยังไม่สามารถทำขาขึ้นได้ เพราะยังอยู่ต่ำกว่าเส้น 1 x 1 ราคาจะทำขาขึ้นได้ก็ต่อเมื่อ ราคาขึ้นไปยืนเหนือ 1464.46 ถึง 1480.87 ในอีก 2 – 3 สัปดาห์ข้างหน้า หลังจากลงมาจบคลื่น c ย่อยแล้ว และเมื่อใช้ Fibonacci Channel มาร่วมอีก 1 ตัว จะเห็นว่าราคาจะขึ้นได้ก็ต่อเมื่อราคาขึ้นไปยืนเหนือเส้น Fibonacci Channel ที่ 150.0 หรือ 161.8

แต่ถ้าราคาลงมาทำขา c ย่อยแล้วเกิดลงมาต่ำกว่า 1398.40 กราฟจะเปลี่ยนเป็นขาลงทันที และจะมีแนวรับที่

1378.54 1365.93 1353.33 ครับ

จากกราฟรายวันสรุปได้ว่า

แนวต้านการขึ้นจะอยู่ที่ราคา 1456.22 1464.46 1480.87

แนวรับการลงจะอยู่ที่ราคา 1378.54 1365.93 1353.33 ตามลำดับ

โดยมีแนว Swing ตามแนวคลื่นย่อย

- คลื่น a จะลงมาได้แถวๆราคา 1412.65

- คลื่น b จะขึ้นไปได้แถวๆราคา 1427.65

- คลื่น c จะลงมาได้แถวๆราคา 1398.40

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคง Swing ตามแนวคลื่น a b c ย่อย ก่อนที่จะลงมาทดสอบฐานราคาที่ 1378.54 ก่อนที่จะดีดกลับขึ้นไปทำขาขึ้นครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณมากครับอาจารย์ซีซ่าร์ em0009.gif em0009.gif

อาจารย์กำหนดให้โอนเงินวันสุดท้ายภายในวันที่เท่าไหร่ครับ

สวัสดีครับคุณitums

งานปิดทองฝังลูกนิมิตอุโบสถ งานเริ่มวันที่ 8 เมษายน 2554

และวันที่ 8 เมษายน 2554 เป็นวันที่เจ้าคณะภาค และเจ้าคณะจังหวัด รวมทั้งพระ ฯลฯ

สวดอุโบสถ (อิ อิ แบบที่คุณมดแดงเอามาโพสครับ) ผมคงนำเงินที่ได้รับบริจาค ไปถวายให้วัดในวันนั้นครับ

ถ้าเป็นไปได้ผมขอความกรุณาเพื่อนๆที่ประสงค์บริจาค

ช่วยกรุณาโอนเงินก่อนเวลา 14.00 น. ของวันที่ 7 เมษายน 2554 ครับ

ถ้าช้ากว่านั้น ผมคงนำเงินไปถวายและขอให้วัดออกใบอนุโมทนา และจัดส่งให้เพื่อนๆที่ต้องการใบอนุโมทนา ไม่ทันครับ เพราะช่วงเดือนเมษายนของทุกปี จะเป็นช่วงที่ผมกลับบ้านที่จังหวัดนราธิวาส เพื่อไปทำบุญ และ ไปรดน้ำขอพรจากญาติผู้ใหญ่และคนที่ผมเคารพนับถือครับ