ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อ.ซี และได้รู้ความลับของคุณมดแดง ว่าความเก่งได้มาจากไหน เก็บเกี่ยวเรียนรู้และฝึกฝนเยอะซะขนาดนี้ ต้องยอมเค้าหล่ะ....มดแดงแรงฤทธิ์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับอาจารย์ ccccZaaaa

ผมไม่เข้าใจที่อาจารย์ถามว่าเล่นแบบไหน คือผมซื้อช่วง พย.53 ตามราคานั้นเลย แล้วเก็บไม่ได้ขายเลย

ช่วงต้น ธค.53 ตอนทำนิวไฮก็ขายไม่ทันเพราะมัวรอให้ขึ้นไปอีก พอช่่วงสิ้นปีถึง มค.54 ทองลงไม่มีตังค์ซื้อเพิ่มแล้ว

ได้แต่ดูอย่างเดียว มาขายตอน 20,340 แท่งนึง (ซื้อ 19,985) รอมันไม่ลงซะทีเลยซื้อกลับที่ 20,495 แล้วมันก็ลงตอนนี้

ขึ้นกลับมาใกล้แล้วครับ เบอร์โทร.อาจารย์ยังไม่มีครับ ขอด้วยครับ

มีคนส่งให้คุณแล้วนี่ครับ ทางอีเมล

ช่วยหาเบอร์...ให้คุณ thon อีกทางนึงค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%E0%B8%88%E0%B8%9A-%E0%B8%9B4-%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/page__st__1905

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อ.ccczaa ครับปีนี้มีงานบุญให้ร่วมทำบุญอีกมั้ยครับ จะได้รวยกันอีกครับ

อ.ccczaa ครับปีนี้มีงานบุญให้ร่วมทำบุญอีกมั้ยครับ จะได้รวยกันอีกครับ

ขอตอบแทนอาจารย์.ซ๊ซ่าไปพลางๆก่อนนะคะ

และดีใจมากค่ะ ที่มีเพื่อนๆสนใจในงานบุญกัน เพื่อบำรุงพระพุทธศาสนาให้รุ่งเรืองต่อไป งานกฐินมดแดงไม่ทราบนะคะ แต่มีงานไถ่ชีวิตโคประมาณปลายปีเช่นกัน ไว้ใกล้ๆให้อาจารย์มาบอกรายละเอียดเองนะคะ มดแดงได้แต่ฟังแต่จำรายละเอียดไมได่ค่ะ

แต่ตอนนี้มดแดงถือโอกาสนี้บอกบุญแทนอาจารย์นะคะ คือ ช่วงนี้ค่ะ อาจารย์ไปรับปากพระรูปหนึ่ง องค์เดิมหรือเปล่าที่อาจารย์บอกบุญผ่านทางเว็บไปเมื่อครั้งที่แล้ว ( ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ) ว่าจะร่วมสมทบหาปัจจัยอนุโมทนาบุญถวายวัดในงานฝังลูกนิมิตร ( จริงๆไม่รู้เขาใช้คำพูดแบบนี้หรือเปล่านะคะ) แต่ เนื่องจากปลายปีมีงานบุญใหญ่ ครั้งนี้จึงไม่ได้บอกทาผ่านทางเว็บบอร์ดเพราะเกรงใจ จะทราบเฉพาะบางท่านเท่านั้น

คุณ goodwin ถามมาในช่วงนี้พอดี

มดแดงเลยขอถือโอกาสบอกบุญแทนอาจารย์นะคะ

เพราะส่วนตัวได้ร่วมทำบุญไปแล้วค่ะ ส่วนรายละเอียดของการทำบุญมดแดงจำไม่ได้ค่ะ ไว้ให้อาจารย์มาแจ้งเองนะคะ หรือถ้าใครจะกริ๊งกร๊างไปสอบถามก็ได้ค่ะ เบอร์ตามลิงค์ข้างบนค่ะ อาจารย์ คงไม่ว่าอะไรนะคะที่มดแดงแจกเบอร์ไปและมาตอบข้อซักถามแทน

สวัสดีครับคุณมดแดง

ช่วงนี้งานบุญแยะจริงๆครับ โดยเฉพาะงานปิดทองฝังลูกนิมิตอุโบสถ

ผมเคยคิดหาเหตุผลเพื่อหาคำตอบให้ตัวเอง ว่า เพราะอะไร งานแบบนี้ถึงแยะมาก

แล้วผมก็มาได้เหตุผล รวมๆมาได้แบบนี้ครับ

เหตุผล ที่มีความเป็นไปได้ คือ วัดจะเป็นแหล่งหรือศูนย์รวมของชาวบ้าน

หลายๆคนก่อนแต่งงานก็จะไปหาพระที่ตัวเองนับถือเพื่อให้ดูฤกษ์ หาวัน เวลา ที่เป็นมงคลให้

เมื่อมีลูกมีหลาน ก็จะให้พระตั้งชื่อให้ และเมื่อตายก็จะเอาไปเผาทีวัดอีกนั้นหละ

หลายๆคน ขึ้นบ้านใหม่ เปิดร้านค้าใหม่ ทำกิจการอะไรใหม่ ก็จะวิ่งเข้าหาพระที่ตัวเองเคารพนับถือ ให้ไปช่วยสวดบ้าน สวดร้าน เพื่อให้บ้านเมื่อเข้าอาศัย อยู่เย็นเป็นสุข ทำมาหากิน ค้าขายรุ่งเรือง

หน่วยงานราชการถ้ามีการนัดพบปะชาวบ้าน ส่วนมากก็จะนัดพบกันที่วัด ไม่ว่าจะงานอะไรก็ตาม ส่วนมากจะนัดพบกันที่วัด เพราะที่วัดส่วนมากจะมีสถานที่กว้าง และมีศาลาที่กว้างเพียงพอที่จะรองรับชาวบ้านในหมู่บ้านนั้นๆ

หรือถ้ามีชาวบ้านประสบภัยพิบัติธรรมชาติ ชาวบ้านเหล่านี้ส่วนมากก็จะไปอาศัยกิน นอนที่วัดก่อนเพื่อรอเวลา ที่ภาครัฐจะเข้ามาช่วยเหลือ

และเหตุผลสุดท้ายที่ผมหาตำตอบได้คือ ผมก็ใช้สถานที่ในวัดเพื่อนัดพบชาวบ้าน และในการพบชาวบ้านแต่ละครั้ง ผมต้องอาศัยเครื่องเสียง ไฟฟ้า และเครื่องอำนวยความสะดวกอื่นๆ เท่าที่มีภายในวัด ซึ่งสิ่งของเหล่านี้ ทางวัดเขาก็ได้รับบริจาคมาจากชาวบ้านอีกนั่นหละ จะให้ผมนัดชาวบ้านเจอที่ห้องประชุมโรงแรมที่มีสิ่งอำนายความสะดวกแยะๆ คนที่แจกงานมาก็ไม่ได้จัดสรรงบประมาณให้นี่หว่า จะเอาเงินที่ไหนไปเสียค่าสถานที่หละ มันก็ต้องอาศัยศาลาตามวัด ทำให้มันเสร็จ

เมื่อผมใช้สถานที่ภายในวัด ก่อนเข้าไปใช้ ผมก็ต้องไปหาเจ้าอาวาส เพื่อขอใช้สถานที่ ตรงนี้มั๊ง ที่ทำให้เมื่อถึงเวลา เจ้าอาวาสวัดเหล่านี้ ก็บอกกลับมาให้ผมกลับไปทำบุญให้วัดบ้าง 555+

ช่วงนี้ ส่วนมากก็เป็นงานที่ผมยังพอมีกำลังที่จะช่วยเหลือทางวัดได้

แต่เมื่อคุณมดแดง เอาบอกในเวป ผมก็ถือโอกาสนี้บอกเพื่อนๆทุกคนครับ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมทำบุญ โอนเงินมาได้ครับ

ตามหมายเลขบัญชี ธนาคารด้านล่างนี้ครับ

นายภาณุ จินตานนท์

บัญชีเลขที่ 610-237608-6

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขายางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์

อันนี้เบอร์โทร.ผมครับ 082 - 1141 - 641

สำหรับใครที่โอนเงินมาร่วมทำบุญ และต้องการใบอนุโมทนา

ขอชื่อ - นามสกุล ที่อยู่ เพื่อที่ผมจะได้จัดส่งกลับไปให้ครับ

ส่งมาตามเมลนี้ครับ ccczaa @ hotmail.com ครับ

ส่วนกฐินสามัคคี กับ โครงการไถ่ชีวิคโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

รู้สึกว่าจะเป็นช่วงต้นเดือนพฤษจิกายน 2554 2 งานนี้ ผมปรึกษากับคุณกัมพลแล้วครับ ให้ถึงเวลาก่อนค่อยว่ากันอีกครั้งครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

วันนี้ขอสั้นๆนะครับ

เมื่อคืนราคาขึ้นไปแตะ 1447 หลังจากนั้นก็ร่วงแบบไม่เป็นท่า

แต่ก็ยังไม่หลุดแนวรับการขึ้น ถ้าว่ากันตามภาษามวย ก็โดนนับไปแล้วหละ แต่ไม่โดนน๊อค

มาดูแนวรับ แนวต้านกันครับ

แนวรับ 1427.36 1423.20 1416.46 1412.30

แนวต้าน 1437.07 1440.84 1447.58 1451.74

ความเห็นส่วนตัว

แนวโน้มราคาดูเหมือนจะย่อตัวสั้นๆ ราคาอาจลงมาทดสอบราคา 1416.46 ก่อนดีดกลับขึ้นไป 1451 - 1452 ครับ

และราคาไม่ควรลงต่ำกว่า 1407.55 ถ้าหลุดตรงนี้ ตัวใครก็คงต้องดูแลตัวเองหละครับว่าจะเล่นแบบไหน

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ อาจารย์ ซีซ่า..

ได้อ่านที่อาจารย์เล่าให้ฟังเกี่ยวกับงานบุญแล้ว ... อ๋อมีที่ไปที่มาเช่นนี้เอง ใช่ค่ะ เราสมควรจะอนุเคราะห์วัดเท่าที่เราพอมีกำลังทำได้ค่ะ ....

วันนี้เช่นกันมาหาเพื่อน ได้ออกไปใส่บาตรพระ 3 รูปที่โรงพยาบาลอำเภอ ห่างตัวเมืองประมาณ 10 กิโล ที่ทางโรงพยาบาลนิมนต์พระมา ให้คนไข้รวมถึงเจ้าหน้าที่ได้ใส่กัน

เห็นภาพที่นี่ แล้วก็ปลื้มใจกะท่านผู้อำนวยการที่นี่จริงๆ ที่สรรหาสิ่งที่มีคุณค่าทางใจให้กับคนไข้และญาติรวมทั้งบุคลากรของโรงพยาบาลเอง

ส่วนข้อมูล...กราฟได้อ่านแล้วค่อยใจชื้นขึ้นหน่อยค่ะ ขอบคุณนะคะ !10

ขอบคุณครูซีคะ รอขายที่1451ค่ะ ติดตามต่อปาย.