ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อ.ซี วันนี้เปลี่ยนบรรยากาศดูกราฟแบบสบายๆ... :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ อ.CCCCZAAA ผมขอรบกวนให้อาจารย์จัดพอร์ตให้หน่อยครับ ผมอ่านหลายครั้งแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ

ตอนไปสัมมนาก็ไม่มีโอกาสได้ถามเพราะคนเยอะมาก อยากถามในบอร์ดแต่เข้าใช้ไม่เป็น หากอาจารย์จะตอบทางเมล์ก็ได้น่ะครับ

thoney87@hotmail.com อยากได้เบอร์โทรอาจารย์ด้วยครับจะได้โทรถามตรงที่ไม่เข้าใจ ผมซื้อขายทาง online ซื้อขายขั้นต่ำครั้งละไม่ต่ำกว่า 20 บาททอง

ราคา real-time ซื้อขายได้ถึงเที่ยงคืน ของที่มีในพอร์ตขณะนี้ ต้องการทำการซื้อแบบตารางที่อาจารย์แนะนำ เพราะวิธีที่ผมซื้อระหว่างรอราคาขึ้นไม่ได้ทำไรเลย

เสียโอกาสลดต้นทุนอย่างที่อาจารย์กล่าว

20 19,000 380,000

20 19,095 381,900

20 19,600 392,000

20 19,575 391,500

20 19,645 392,900

20 19,895 397,900

20 20,495 409,900

140 ยอดรวม 2,746,100

สวัสดีครับ อ.CCCCZAAA ผมขอรบกวนให้อาจารย์จัดพอร์ตให้หน่อยครับ ผมอ่านหลายครั้งแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ

ตอนไปสัมมนาก็ไม่มีโอกาสได้ถามเพราะคนเยอะมาก อยากถามในบอร์ดแต่เข้าใช้ไม่เป็น หากอาจารย์จะตอบทางเมล์ก็ได้น่ะครับ

thoney87@hotmail.com อยากได้เบอร์โทรอาจารย์ด้วยครับจะได้โทรถามตรงที่ไม่เข้าใจ ผมซื้อขายทาง online ซื้อขายขั้นต่ำครั้งละไม่ต่ำกว่า 20 บาททอง

ราคา real-time ซื้อขายได้ถึงเที่ยงคืน ของที่มีในพอร์ตขณะนี้ ต้องการทำการซื้อแบบตารางที่อาจารย์แนะนำ เพราะวิธีที่ผมซื้อระหว่างรอราคาขึ้นไม่ได้ทำไรเลย

เสียโอกาสลดต้นทุนอย่างที่อาจารย์กล่าว

หลายคนเป็นเช่นนี้ ที่ไม่กล้าเข้าหาอาจารย์... เพราะเกรงใจ เสียโอกาสดีๆค่ะ ยังงัยก็รายละเอียดในพีเอ็มอาจารย์ดีกว่ามั๊งคะ

ใจเย็นๆนะคะ..... คุณมีของอยู่ในมือมีโอกาสดีกว่าคนที่ไม่มีของนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

หลายคนเป็นเช่นนี้ ที่ไม่กล้าเข้าหาอาจารย์... เพราะเกรงใจ เสียโอกาสดีๆค่ะ ยังงัยก็รายละเอียดในพีเอ็มอาจารย์ดีกว่ามั๊งคะ

ใจเย็นๆนะคะ..... คุณมีของอยู่ในมือมีโอกาสดีกว่าคนที่ไม่มีของนะคะ

ขอบคุณครับ คุณมดแดง อยากเข้าถามรายละเอียดในพีเอ็มอาจารย์ครับ แต่ใช้คอมฯ ไม่แข็งแรง ไม่ทราบเข้ายังไง ใครรู้รบกวนบอกหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณครับ คุณมดแดง อยากเข้าถามรายละเอียดในพีเอ็มอาจารย์ครับ แต่ใช้คอมฯ ไม่แข็งแรง ไม่ทราบเข้ายังไง ใครรู้รบกวนบอกหน่อยน่ะครับ

post-2031-032354400 1300874166.png

ก็ไปคลิ๊กที่รูปชื่ออาจารย์ค่ะ ตรงไหนก็ได้ที่พบ มันจะไปที่โพรไฟล์ แล้วไปคลิ๊กที่ ส่งข้อความให้ฉัน มันจะขึ้นให้พิมพ์ค่ะ

ขอบคุณ ค่ะ คุณ ohani ..ไวมากเลยค่ะ สุดยอดค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

รบกวนถามหน่อยครับ เวลาเราจะไปดูว่าอาจารย์ตอบมาแล้วหรือยัง เข้าไปดูตรงไหนครับ

ตอบยากค่ะ เพราะเมื่อวานที่บอก มันมีที่มาที่ไป เส้น 75/200 มันมีแนวโน้มประมาณนั้น ช่วงการเกิด golden cross - dead cross ช่วงที่เส้นเข้ามาใกล้กัน ( ไม่ได้นึกถึงการปิดแก็ป ) และมีบทเรียนที่ผ่านมาเห็นชัดๆ แต่ก็ไม่ค่อยเชื่อซักทีคือไม่เข้าเพิ่ม แล้วมันก็ดีด 2 ครั้งแล้วให้เห็น ( ตั้งแต่พอเริ่มสังเกตเป็น ) แต่ทั้งนี้เราก็ต้องประเมินอินดิเคเตอร์ด้วย

ทีนี้วันนี้ ...สงกะสัย

สงสัยอยู่อย่างนึง เส้น Ma 30 50 100 มันมารวมกลุ่มกันคืดติดกัน.. มันมีความหมายอะไรใหม พยายามดูแต่ก็เวียนหัวกับเส้นมัน เลยอยากเดาแถวๆนั้น 1415-1419 อันนี้เป็นความรู้สึกนะคะ ไม่ได้ใช้ฟิโบวัด เอ๊ แต่ย้อนไปดูฟิโบที่ตัวเองลองลากเองนะคะแบบเดาๆ นะคะ ตรง 1414 = fibo 38.2% พอดีอ่ะ เพราะนั้นน่าสนมังคะ แต่ถ้ามันคลื่น 3 (หรือเปล่่า ) ที่มันไม่ค่อยลงมาลึก มันอาจมาแค่ 23.6 % ก็ = 1422 ....วันนี้รายการเดาล้วนค่ะ คุณ kedkaew

อาจารย์ซีซ่าขา .. อ่านแล้ว ห้ามคอมเมนท์นา ว่าไปเอาทฤษฎีอะไรมา

อ.ไม่เห็นว่าอะไรเลยค่ะ :D

สงสัยจังกำไรแล้วจะจัดพอร์ททำไม หรือถ้าเล่นยาวก็เก็บไปเรื่อยๆ

post-2031-013190000 1300874955.png

อ.ไม่เห็นว่าอะไรเลยค่ะ :D

คุณ sayong คะ......อาจารย์ไม่ค่อยเขียนค่ะ.. แต่พูดค่ะ :ph34r:

มดแดงเข้าไปแล้วค่ะ กลัวมันไม่ย่อค่ะ ลงมาเพราะ เห็นดูเส้น 30/75 ในอดีตค่ะ แต่ถ้าย่อมาก็เก็บอีกค่ะ เผื่อไว้แล้วค่ะ