ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เพื่อนๆ คนไหนต้องการร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมทำบุญ โอนเงินมาได้ครับ

ตามหมายเลขบัญชี ธนาคารด้านล่างนี้ครับ

นายภาณุ จินตานนท์

บัญชีเลขที่ 610-237608-6

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขายางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์

อันนี้เบอร์โทร.ผมครับ 082 - 1141 - 641

สำหรับใครที่โอนเงินมาร่วมทำบุญ และต้องการใบอนุโมทนา

ขอชื่อ - นามสกุล ที่อยู่ เพื่อที่ผมจะได้จัดส่งกลับไปให้ครับ

ส่งมาตามเมลนี้ครับ ccczaa @ hotmail.com ครับ

งานปิดทองฝังลูกนิมิตอุโบสถ งานเริ่มวันที่ 8 เมษายน 2554

และวันที่ 8 เมษายน 2554 เป็นวันที่เจ้าคณะภาค และเจ้าคณะจังหวัด รวมทั้งพระ ฯลฯ สวดอุโบสถ (อิ อิ แบบที่คุณมดแดงเอามาโพสครับ)

ผมคงนำเงินที่ได้รับบริจาค ไปถวายให้วัดในวันนั้นครับ

ถ้าเป็นไปได้ผมขอความกรุณาเพื่อนๆที่ประสงค์บริจาค

ช่วยกรุณาโอนเงินก่อนเวลา 14.00 น. ของวันที่ 7 เมษายน 2554 ครับ

ถ้า ช้ากว่านั้น ผมคงนำเงินไปถวายและขอให้วัดออกใบอนุโมทนา และจัดส่งให้เพื่อนๆที่ต้องการ ใบอนุโมทนา ไม่ทันครับ เพราะช่วงเดือนเมษายนของทุกปี จะเป็นช่วงที่ผมกลับบ้านที่จังหวัดนราธิวาส เพื่อไปทำบุญ และ ไปรดน้ำขอพรจากญาติผู้ใหญ่และคนที่ผมเคารพนับถือครับ

http://www.thaigold..../page__st__5655

รายชื่อ ผู้ที่บริจาค จนถึง เวลา 19.00 น. ครับ ของวันที่ 27 มีนาคม 2554 ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอร่วมทำบุญด้วยคนนะครับ อาจารย์ C

ขอบคุณครับคุณ GoldMan

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาให้ดูอีกรอบครับ

แต่ครั้งนี้ให้ดูแท่งเทียนครับ

จะเห็นว่าแท่งเทียนแท่งที่ผ่านมา ปิดที่ต่ำกว่าเส้น Gann (สีบานเย็น) และตอนนี้ แท่งเทียนแท่งปัจจุบันต่ำกว่าแท่งเทียนแท่งที่ผ่านมา

อ่านแล้วให้นึกถึงทฤษฎีของ Gann ไว้บ้างนะครับ ว่าถ้าแท่งเทียนต่ำกว่าเส้น 45 องศา หมีจะมาเยือนนะครับ

ตรงนี้ความเห็นส่วนตัวผมคนเดียวนะครับ

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

รอด้วยความอดทนอาจได้ 1406 - 1402

หรือรอด้วยความอดทนสุดท้ายทนแล้วอด

ขอโทษครับ ลืมลงแนวต้านใหม่ไว้ครับ แนวต้านตาม Gann อยู่ที่ประมาณ 1421 - 1422 แล้วครับ

!thk !thk !53 !53 !thk !thk

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

รอด้วยความอดทนอาจได้ 1406 - 1402

หรือรอด้วยความอดทนสุดท้ายทนแล้วอด

ขอโทษครับ ลืมลงแนวต้านใหม่ไว้ครับ แนวต้านตาม Gann อยู่ที่ประมาณ 1421 - 1422 แล้วครับ

ร่วมเป็นเจ้าภาพครับ...

วันที่ 28 มีค. 54 เวลา 20.32 น. สถานที่ A03861

จำนวน เงิน 1,009.97 บาท

จาก KTB 081-0-00021-0 ---> SCB 610-2-37608-6

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

ปู่ ย่า ตา ยาย

ครอบครัว โสตถิทัต และ ครอบครัว ชาญภูมิดล

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา

นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า

รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา

นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย

นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)

พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่ง เสรีชน)

แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 14 ตค. 2516 - 20 พค. 2553 ทุกผู้ทุกนาม

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด และ ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่ดี ไม่มี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

เห็นท่านเจ้าของกระทู้... มีงานบุญเข้ามามากผมแนะนำ เวปนี้ให้นะครับ

พลังจิตดอทคอม

อันนี้จะมีบอร์ด ประชาสัมพันธ แล้วก็จะย่อย ว่าเป็น วิหารทาน / ธรรมทาน / กฐิน ผ้าป่า ฯลฯ

เพื่อ บอกบุญกันครับ จะได้กระจายบุญ เป็นวงกว้างขึ้นครับ...

แนะนำ ให้เป็น บ/ช วัด หรือ พระคุณเจ้าที่ดูแลงาน/งบประมาณ นะครับ

เพราะ มีพวกล่อล่วงเยอะ เห็นชื่อ บ/ช เป็น บุคคล แล้ว ก็เมินกันละครับ ถ้าไม่ใช่เจ้าประจำกันจริง ๆ...

ขอบคุณนะคะ

อาจารย์ฝากบอกมาค่ะ ยังเข้า internet ไม่ได้เลยค่ะ ดูเหมือน net จะล่มค่ะ

อาจารย์ ccczaa ฝากบอกเพื่อนๆค่ะ

internet ที่บ้านอาจารย์...ขอนแก่น...เสียค่ะ..รอเจ้าหน้าที่ T O T มาจัดการแก้ไขอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะกี่วัน :o

Net ยังมีปัญหา ตอนนี้ยังรอพนักงาน ToT มาการแก้ไขเสร็จเมื่อไหร่ คงโพสได้ดีกว่านี้ครับ

ช่วง นี้ใครอ่านที่ผมโพส ต้องทำความเข้าใจก่อนครับ ว่า ช่วงนี้ผมดูแนวโน้มยาวๆก่อนครับ รอ net เสร็จ ค่อยมาหาแนวรับ - แนวต้านสั้นๆครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เป็นการใช้ Fibo time zone ในการหาจุดสูงสุดกับจุดต่ำสุด

ดูตามกราฟครับ

ตั้งสมมุติฐานที่จุด A (สีขาว) ราคาเริ่มขึ้นที่ Fibo 61.8 จากนั้นไปสูงสุดที่ B ที่ 1.0 จานั้นลงมาต่ำสุดที่ C ที่ 123.2

ในช่วงต่อมา ที่จุด A (สีเหลือง) ราคาเริ่มขึ้น ที่ Fibo 125 จากนั้นขึ้นสูงสุดที่ B ที่ 150

ความเป็นไปได้ที่ราคาจะลงมาที่ C จะอยู่ที่ Fibo 176.4 ถึง 188.6

ตรงนี้เดาราคาไว้ 3 ตัวครับ 1396.52 1384.47 1364.84

กราฟรายวันก็เหมือนกันครับ

เป็นการดูรูปแบบ A B C โดยใช้ร่วมกับการนับคลื่นที่เคยนับไว้

โดยตั้งสมมุติฐานว่า ถ้า จุดเริ่มต้นขึ้น ที่คลื่น ii แต่เป็นจุดเริ่มต้นของขา A ย่อย ที่ขึ้นไปที่ขา B ย่อย และเป็นยอดของคลื่น B ย่อย ที่มียอดคลื่นย่อยสูงกว่ายอดคลื่น 5 ย่อยของคลื่น i ถ้าสมมุติฐานนี้ถูก ราคาตอนนี้ต้องลงมาทำขา C ย่อย ที่มีฐานราคาต่ำกว่าคลื่น A

จะได้แนวรับตามเส้น Fibo Channel

61.8 = 1378

100 = 1365

161.8 = 1353

261.8 = 1334