ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แม่นยังกับจับวางเลยค่ะ อาจารย์ :lol: 1413 เห็นแว่บหนึ่งจริงๆด้วย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์แม่นเหมือนเป็นคนตั้งราคาเองเลย ข้าน้อยขอคารวะ

:D

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กราฟรู้นี้ ใช้หลักการ Fibonacci Arcs วิ่งคู่ขนานกับแท่งเทียน

การอ่านค่าก็ เส้นสีเทา เท่ากับ 0 จากนั้นก็จะเป็น 38.2 50 61.8 วิ่งขนานด้านบนด้านล่าง

อยู่ภายใต้หลัการที่ว่า เมื่อราคาขึ้นไปชนแถว 38.2 50 61.8 ราคาจะกลับลงมาที่อีกด้านที่ 38.2 50 61.8

คือ ขึ้นเท่ากับลง กราฟนี้เป็นของ Forex ใช้ในการหาแนวรับ แนวต้าน ระยะสั้นๆได้แม่นยำดีครับ

กราฟนี้ ถ้าราคาหลุดแถวๆ 1426 ราคาจะลงมาที่ 1417 - 1416 หรืออาจลงได้ถึง 1413 ครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ซีซ่าร์ อ่านทุกวัน ทำให้ ร้อง ทำไมอาจารย์ถึงแม่นขนาดนี้ค่ะ ...แบบนี้คราวหน้า น้องรี ขอนำแบรด์รังนก (รักกันจริง ไม่นำตราสิงห์ไปฝากค่ะ) :lol:

!thk !_087 !_087 นับถือและขอคาราวะท่านผู้อาวุโส หมดทั้งกายและใจ เจ้าค่ะ !30

สวัสดีค่ะ อาจารย์ CCCZAA

เช้านี้ พอว่างนิดหน่อย เลยลองทำดูค่ะ !17 !32

รูปชัดแล้ว..เฮ้อ ปรับอยู่นานค่ะ เพราะนั้นจุดที่ผิดก็ชัดเจนค่ะ ลองๆดูค่ะ แต่มันไม่ยักเหมือนของอาจารย์นะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีครับอาจารย์ สุดยอดครับ แอบเข้ามาอ่านทุกวัน ฝากตัวด้วยครับ :rolleyes:

ขอบคุณครับอาจารย์ซี

บอกได้คำเดียวว่า อาจาีรย์ซีแม่นมากกกกกกครับ

จะแอบบอกพี่มดแดง...อย่าเสียงดังไปนะ รูปข้างบนอ่ะคับ save ไว้เลยผมก็แอบนั่งลากตั้งนานเห็นพี่ซีลากมาแจกเพื่อนสมาชิกไทยโกลด์แล้วดีจัง อิอิ

ไม่กล้าบอกวิธีหาว่าหายังไงเดี๋ยวรอพี่ซีมาบอกเองแต่จะบอกว่าเป็นแนวรับแนวต้านที่ตรงโครต ๆ (ขอใช้คำนี้)เก็บเอาไว้ให้ดีนะคับอาทิตย์หน้าทั้งอาทิตย์

ถ้าไปไม่ถึง 1460++ หรือ ลงไม่ถึง 1360-- มันจะเล่นอยู่ในกรอบนี้แหละ...ฟันธง ตัวเลข +/-ไม่เกิน 1.5-2 usd

ปล...แอบบอกนิดก็ได้อันนี้ถ้าภาษาส่วนตัวของผมเองเรียกว่าเป็น OB & OS on price ซึ่งมันต้องเกิดแน่ ๆ (History repeat itself)

แค่ดูว่าสัญญาณว่าให้ซื้อหรือขายเท่านั้นเอง (ก็เป้ามีแล้วนี่เนอะ อิอิ)

!01 ขอบคุณพี่ซีอีกครั้งด้วยค๊าบบบบ...ผม Save เรียบร้อยแล้ว 555+ !v@

ถูกแก้ไข โดย kikkapu