ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีคับ จาร ผมตกรถคร้าบบบบ!064

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

วันนี้ขอสั้นๆ

แนวรับ 1453.82 1448.56 1443.31 ---1434.80

แนวต้าน 1460.32 1465.58 1470.83 --- 1479.34

ความเห็นส่วนตัว

ดูๆไป รู้สึกว่าตลาดเอเชียไม่กล้าเล่นเลยนะครับ

สงสัยวันนี้น่าจะออกแนวสยองมากกว่าครับ

เดาเอาว่า ลงมาแถวๆ 1443.31 เพื่อให้ซื้อทองกัน ก่อนดีดขึ้นไปฝากดอยแถวๆ 1365.58

สวัสดีค่ะ อาจารย์ซีซ่าร์ คือว่า ก่อนดีดขึ้นไปฝากดอยแถวๆ ตัวเลขน่าจะเป็น 1465.58 หรือเปล่าค่ะ :lol:

ครูซีคะ รอราคาที่ 1465 แล้วไปรอลุ้น 1476 ด้วยกันนะคะ กราบขอบพระคุณค่ะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกคนที่อ่านและติดตามกระทู้นี้ครับ

ก่อนอื่น ผมต้องขอความเข้าใจจากเพื่อนๆทุกท่านครับ ว่า

ผมไม่ได้เป็นครู หรือ อาจารย์ วิเคราะห์ทางเทคนิค

บางครั้ง...เมื่อผมเปิดอ่านกระทู้ จบ ป.4 หัดเล่นทอง ที่ผมเปิดขึ้น อ่านๆไปแล้ว

ทำให้ผมไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติมครับ

สาเหตุหรือครับ คงไม่พ้นด้านล่างที่ผมพิมพ์ไว้ครับ ว่า

แต่ก่อน...เพื่อนๆหลายๆท่าน จากที่เคยเรียกผมว่า พี่ซี น้องซี หรือ อ้าย อี หรืออะไรก็ตามแต่ที่จะเรียก

ซึ่งจะขัดแย้งกับสิ่งที่เพื่อนๆกำลังเรียกผมอยู่ในปัจจุบัน เพราะความจริง ผมไม่ได้เป็นครู หรือ อาจารย์

ตามที่เพื่อนๆ ได้เรียกหรือพูดถึง

ไม่ว่าจะความสามารถในการอ่านกราฟทาง TA ผมก็ยังไม่มีความสามารถเพียงพอที่จะได้รับคำ คำนี้จากเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านที่กระทู้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ ถือว่าผมขอร้องเพื่อนๆทุกท่าน...ให้เรียกผมเหมือนเดิมครับ แต่ขอให้เป็นไปตามความเหมาะสมของวัยผู้อ่านครับ

ผมมิกล้าบังอาจเป็นครู หรือ เป็นอาจารย์สอนผู้ใดทั้งสิ้นครับ

ทุกวันนี้ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผมได้นำมาลงที่นี้.........เป็นสิ่งที่ผมเดาทั้งหมดครับ

การเดา ผมเชื่อว่า เพื่อนๆทุกคนคงสามารถเดาได้ครับ สิ่งหนึ่งที่เพื่อนๆแตกต่างกับผมคือ

ผมหน้าด้าน - หน้าหนาพอที่จะเดาราคาครับ ว่าราคาควรจะไปในแนวทางใด

แต่ในขณะเดียวกันกับที่ผมกล้าที่จะเดาทิศทางของราคา ว่าจะไปทางไหน

เพื่อนๆหลายๆคนกลับเกิดความไม่มั่นใจที่จะเดาราคาว่าจะขึ้นหรือลง

รุ่นพี่ รุ่นน้องผมหลายๆคน ทุกคนเดาราคาทั้งหมดครับ

แต่เป็นการเดาราคาแบบอาศัยหลักการทาง TA ตามที่รุ่นพี่สอนมาครับ

ดังนั้น หลักการทาง TA จะไม่มีคนไหนเป็นครู หรือ อาจารย์ ครับ

แต่ทั้งหมดที่ได้จากการอ่าน TA จะขึ้นอยู่กับประสบการณ์ในการอ่าน TA ครับ

ดังนั้น ในทาง TA จะไม่มีใครเป็น ครู หรือ อาจารย์ ครับ

ทั้งหมดจะขึ้นอยู่กับประสบการณ์ ในการอ่านครับ

ไม่มีใครที่เรียน TA แล้วประสบความสำเร็จในการเล่นครับ

คนส่วนใหญ่ที่ประสบความสำเร็จในการเล่น

ส่วนมากจะเกิดขึ้นกับคนที่รู้จักความเพียงพอในกำไรและมีวินัยในการเล่นครับ

พิิมพ์ไม่ออกแล้วครับ ขอนอนก่อนครับunsure.gifunsure.gifunsure.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

คนส่วนใหญ่ที่ประสบความสำเร็จในการเล่น

ส่วนมากจะเกิดขึ้นกับคนที่รู้จักความเพียงพอในกำไรและมีวินัยในการเล่นครับ

ขอบคุณมากค่่ะ

สวัสดี พี่ c ที่เคารพ

ขออนุญาดเรีียกพี่นะฮะ แต่ก่อนนี้gingerเคยคิดเหมือนกันว่าพี่ c อาจไม่ชอบให้ใครๆ เรียกว่าอาจารย์ก็ได้

เพราะพีC ปฏิบัติต่อคนอื่นด้วยความอ่อนน้อมและถ่อมตัวให้เกียรติผู้อื่นมาตลอด

แต่ด้วยความดีที่พี่cทำและความสามารถ

ใครๆจึงพากันยกให้พี่cเป็นอาจารย์ด้วยความเต็มใจเพราะทุกวันนี้ก็อาศ้ยความเมตตาของพี่อยู่ 555

.ขอโทษฮะ ต่อไปนี้Gingerจะเรียกพี่นะ นะพี่นะ ^_^

พี่c

เวลาอ่านกราฟแบบรู้บ้างไม่รู้บ้างนี่นะ ginger ก็เดานะ

เมื่อวันสองวันนี้ก็คิดว่าเอาวะขายบ้างเถอะก็ขายแบบต้องคิดเองไง

แต่ก็สบายใจดีถึงมันจะขึ้นไปก็ไม่เป็นไร

ก็เพราะพี่C คุณคิก เฮียกัม เฮียแบท เฮียย่า น้าโ๊ป๊ะ น้าเคน และพวกพี่น้องช่วยกันคอยแนะนำให้รู้

ginger อยากบอกพี่ C ว่า พี่ไม่ต้องห่วงพวกเรามากนัก

ginger รู้ว่าทุกครั้งที่พี่c โพสกราฟจะตั้งใจมากเพราะเป็นห่วงพวกเรา คอยเตือนเสมอ

อยากบอกพี่c ว่า พี่ทำดีที่สุดแล้ว ต้องไม่คิด ไม่ห่วง เรารับผิดชอบตัวเองนะ

พี่c ขอบอกอีกหน่อย 555

ก่อนนี้ ginger ดูแนวรับแนวต้านไม่เป็น ไม่รู้ว่ามันมายังไง เอาไปทำอะไรกันนี่

เดี๋ยวนี้รู้แล้ว555 แต่ก่อนจะซื้อ-ขายตรงไหนไม่รู้เดี๋ยวนี้พอจะรู้หน่อยๆนะ

แต่ก่อนขาขึ้น ขาลง sideway ไม่รู้ เฮ้อ คิดแล้วยังขำๆอยู่เลย

ทีนี้ :blush: พี่Cคงไม่แปลกใจว่าทำไมใครพากันเรียกพี่c ว่าอาจารย์

แต่ต่อไปคงไม่มีใครกล้าเรียกแล้วล่ะ :D

วันนี้สบายใจได้เรียกพี่ c แล้ว

พี่ c สบายใจนะ ต่อไปถ้า พี่c อึดอัดไม่สบายใจเรื่องอะไรบอกออกมาเลยนะอย่าเก็บไว้เดี๋ยวแก่เร็ว

ตั้งแต่พี่C โพสมา gingerชอบอันนี้มากที่สุดเลยนะ สะใจได้ใจมาก อ่านเล้วโล่งใจดี :P

สวัสดีค่ะ คุณ ซี

ได้อ่านข้อความที่คุณ ซีเขียนวันนี้ รู้สึกเสียวๆ..ปนแปลกใจนิดๆ ว่ามีอะไรหรือเปล่า ???

ไม่อยากเขียนแบบนี้เลย เพราะคุณ ซี เคยโพสทำนองนี้แล้ว แต่มดแดงคิดว่าคุณ ซีและคุณกัมพลเปรียบได้กับการเป็นคณครูของมดแดงและเพื่อนๆหลายๆท่าน จึงเปลี่ยนสรรพนามในการเรียกจากคุณ มาเป็นอาจารย์ด้วยความเต็มใจ และถือว่าเป็นการให้เกียรติด้วยค่ะ โอเค..ค่ะ ไม่ให้เรียกก็ไม่เรียกค่ะ ขอต่อรอง ขอเรียกเป็นครูได้ใหม ก็เป็นครูจริงๆอ่ะ

เพราะความคิดของมดแดงครูคือผู้ให้.. ผู้เติมเต็ม... หลายๆอย่างแก่ ...ผู้ที่ไม่รู้ ผู้ที่ได้รับการชี้แนะ

ได้อ่านที่คุณ ginger เขียนแล้ว ซึ้งค่ะกะถ้อยความสั้นๆ ขอบคุณนะคะ เขียนไม่ออกแล้วเช่นกันค่ะ

ตกลงค่ะ ไม่ให้เรียกก็ไม่เรียกค่ะ

ศรัทธา..ค่ะ พอดีเมื่อเช้าฟังเลยอยากนำมา...

http://www.youtube.com/watch?v=ClAyIOjxgDA&feature=related

ขอบคุณครับ ท่านซี รับทราบครับ แต่รู้สึกเขินๆ ยังไงก็ไม่รู้ เคยแต่เรียกอาจารย์ซีครับ