ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

น่าจะเป็นไปได้นะคุณ B)

ที่เรามีก็จะยังไม่ขาย :P จริงๆ

เพี๊ยงๆๆๆๆๆๆๆ ขอให้สมความปรารถนาทุกๆท่าน เพราะเราก็มีเหมือนกัน แต่ขอย่อลงมาก่อนนะ ขอเก็บเพิ่มซะก่อน จริงมั๊ยคุณginger อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพี๊ยงๆๆๆๆๆๆๆ ขอให้สมความปรารถนาทุกๆท่าน เพราะเราก็มีเหมือนกัน แต่ขอย่อลงมาก่อนนะ ขอเก็บเพิ่มซะก่อน จริงมั๊ยคุณginger อิอิ

[/quote

รอเก็บอย่างตั้งใจคราวนี้ไม่อยากไล่ตามเพราะไม่ไว้ใจเจ้ามือ555 B)

ถูกแก้ไข โดย ginger

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

แนวรับ 1466.29 1458.38 หลุดตรงนี้ ราคาลงไปได้ถึง 1425

แนวต้าน 1489.26 1495.57 ทะลุขึ้นไปได้ก็ไป 1522 ได้ เหมือนกัน

ความเห็นส่วนตัว

กราฟราย 4 ชั่วโมง ราคาสามารถลากขึ้นไป 1500 เลยก็ได้ หรือ เอาลงมาต่ำกว่า 1450 ก็ได้

กราฟวัดดวงแบบนี้ ส่วนมากผมนั่งดูกราฟไปก่อนจนกว่าจะเห็นสัญญานชัดๆว่าขึ้นหรือลง ถึงจะวางแผนเล่นครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

นั่งเฉย เฉย ตามคุณซีไปก่อนนะค่ะ รอสํญญานดี ๆ ด้วยคนนะคะ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณครับคุณอาซี

ผมขอถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่ไทยคุณอาซีและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

สวัสดีค่ะ คุณ ซี และคุณ news

กราฟมันหลอกเรามั๊งคะ มันมี high ใหม่อีกด้วย 1478.27 มังกรแผงฤิทธิ์ .ซะแล้ว

และก็ขึ้นไปแตะ 1479 อีกแล้ว

รวยๆกันนะคะ

สวัสดีครับคุณมดแดง

กราฟผมไม่มีรูปแบบมังกรครับ

สิ่งที่ผมเอามาโพสในกระทู้จะเป็นการใช้เครื่องมือพื้นฐานที่มีใน MT4 ครับ กับวิธีการใช้

ผสมกับรูปแบบพื้นฐานง่ายๆที่มักจะเกิดในกราฟทาง Technical analysis มาโพสครับ

เหมือนรูปกราฟด้านบน

ถ้ารู้วิธีอ่านเครื่องมือพื้นฐานของ MT4

จะรู้ว่าราคามีโอกาสที่จะลงมาที่ 1466 - 1463 สูง แต่ถ้าคาดหวังว่า จะรอเข้าซื้อที่ 1459 ดูตามกราฟราคามายากหน่อยครับ

และราคาที่ควรจะขายก็แถวๆ 1496 ถ้าคิดจะรอขายแถวๆ 1500 กว่าๆ ตามกราฟนี้คงต้องคอยอีกหน่อยครับ

รอบนี้ ผมประเมินค่าเงินบาทไว้แถวๆ 29.50 บาท / 1 ดอลล่าร์

คำนวนเป็นราคาทองไว้ได้สูงสุดแถวๆ 21500 บาท ต่ำสุด 19300 บาท

ถ้าอยากได้ราคาสูงกว่านี้ คงต้องรอให้บ้านเราสร้าง F16 (รุ่นนี้โบราณแล้ว) ได้ก่อนครับ

เฮ้ยไม่ใช่...

คงต้องรอให้บ้านเราเป็นเจ้าของบ่อนทองและเป็นที่ยอมรับของทั่วโลกก่อนครับ

แบบบ่อนของซิดนี่ ฮองกง ซูริค ลอนดอล จีน เมกาครับ

ไม่ใช่วันๆก็ได้แต่นั่งคอยนั่งมองว่า เมื่อไหร่ราคาของบ่อนเหล่านี้จะขึ้นซักกะที

ขอบคุณครับคุณอาซี

ผมขอถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่ไทยคุณอาซีและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

สวัสดีปีใหม่ เช่นกันครับ

แต่รู้สึกว่า ชื่ออ่านแล้วเหมือนยี่ห้อรถจักรยานยนต์เลย 555+

นั่งเฉย เฉย ตามคุณซีไปก่อนนะค่ะ รอสํญญานดี ๆ ด้วยคนนะคะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับคุณraty

อีก 2 - 3 วัน ผมส่งใบอนุโมทนาให้ครับคุณraty

ส่วนรูปถ่ายช่วงงาน รู้สึกว่ารูปที่ถ่ายมาไฟร์จะใหญ่ โพสไม่ได้

เดี่ยววันจันทร์ผมเอาไปปรับค่าใหม่ก่อน แล้วจะเอามาโพสให้ดูกันครับ

คงต้องรอให้บ้านเราเป็นเจ้าของบ่อนทองและเป็นที่ยอมรับของทั่วโลกก่อนครับ

แบบ[/color][/size]บ่อนของซิดนี่ ฮองกง ซูริค ลอนดอล จีน เมกาครับ

ไม่ใช่วันๆก็ได้แต่นั่งคอยนั่งมองว่า เมื่อไหร่ราคาของบ่อนเหล่านี้จะขึ้นซักกะที

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยคะ คุณซี ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับคุณraty

อีก 2 - 3 วัน ผมส่งใบอนุโมทนาให้ครับคุณraty

ส่วนรูปถ่ายช่วงงาน รู้สึกว่ารูปที่ถ่ายมาไฟร์จะใหญ่ โพสไม่ได้

เดี่ยววันจันทร์ผมเอาไปปรับค่าใหม่ก่อน แล้วจะเอามาโพสให้ดูกันครับ

ขอบคุณค่ะคุณซี รอดูรูปนะคะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับคุณมดแดง

กราฟผมไม่มีรูปแบบมังกรครับ

สิ่งที่ผมเอามาโพสในกระทู้จะเป็นการใช้เครื่องมือพื้นฐานที่มีใน MT4 ครับ กับวิธีการใช้

ผสมกับรูปแบบพื้นฐานง่ายๆที่มักจะเกิดในกราฟทาง Technical analysis มาโพสครับ

เหมือนรูปกราฟด้านบน

ถ้ารู้วิธีอ่านเครื่องมือพื้นฐานของ MT4

จะรู้ว่าราคามีโอกาสที่จะลงมาที่ 1466 - 1463 สูง แต่ถ้าคาดหวังว่า จะรอเข้าซื้อที่ 1459 ดูตามกราฟราคามายากหน่อยครับ

และราคาที่ควรจะขายก็แถวๆ 1496 ถ้าคิดจะรอขายแถวๆ 1500 กว่าๆ ตามกราฟนี้คงต้องคอยอีกหน่อยครับ

รอบนี้ ผมประเมินค่าเงินบาทไว้แถวๆ 29.50 บาท / 1 ดอลล่าร์

คำนวนเป็นราคาทองไว้ได้สูงสุดแถวๆ 21500 บาท ต่ำสุด 19300 บาท

ขอบคุณมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

พอจะประมาณระยะเวลาที่จะจบขาขึ้นคราวนี้ได้มั๊ยพี่cราวกี่สัปดาห์

ขายที่ 1496 แถวนั้นแล้วค่อยเข้าใหม่ หรือ รอ 1500 เก็บเพิ่มแถว1466-1463

คราวนี้ยุ่งๆอยู่ตัดสินใจตามช้าไป จะเข้าซื้อก่อนสงกรานก็ติดธุระเลยไม่ตามซื้อ

ขอบคุณพี่c

ขอบคุณครับ

กำลังสะสมกระสุนรอซื้อเพิ่มครับ

:) :) :)