ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาจารย์คะ อยากขอคำแนะนำวิธีแก้พอร์ตคะ (เข้า ออก ไม่ทันคะ เทรดจีเอฟ ต้องตั้ง ema เท่าไหร่คะ ) :01 :01 :01 :17 :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอวิเคราะห์และแนวทางน้องทองจาก อ ซี

ขอบคุณมากๆๆนะคะ^____^

อาจารย์คะ อยากขอคำแนะนำวิธีแก้พอร์ตคะ (เข้า ออก ไม่ทันคะ เทรดจีเอฟ ต้องตั้ง ema เท่าไหร่คะ ) :01 :01 :01 :17 :17

การตั้งค่าเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ ขึ้นอยู่กับความถนัดในการอ่านค่าของเส้นค่าเฉลี่ยของแต่ละบุคคล

ไม่มีกฏตายตัวครับ

ส่วนการแก้พอร์ต ส่วนใหญ่ผมโพสไปแล้วครับ ในหน้าต้นๆของกระทู้ครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง

ตามกราฟ ถ้าจะไล่ตามราคา น่าจะรอให้แท่งเทียนจบแท่งนี้ก่อน

แล้วแท่งเทียนแท่งใหม่เปิดมาและสามารถยืนเหนือ 1782 ก่อนครับ

(แนวรับตอนช่วงราคาย่อตัวตรงเส้น 1 X 1 = สีเหลือง ตอนนี้เปลี่ยนเป็นแนวต้านแล้วนะครับ ส่วนมากจะเป็นแนวต้านที่แข็งแกร่งครับ)

ขอบคุณมากๆๆค่า อ ซี มีน้ำใจจังเลย

มาวิเคราะห์แนวโน้มราคาให้ปัจจุบันทันด่วนในเช้าวันใหม่เลยทีเดียว :gd

ขอบคุณอาจารซีมากๆค่ะ :01

อาจารคะ ถ้ามีกำไรควรขายออกตอนนี้ก่อนมั้ยคะ

ขอความกรุณาช้ีแนะหน่อยค่ะ :_87

ขอบคุณอาจารซีมากๆค่ะ :01

อาจารคะ ถ้ามีกำไรควรขายออกตอนนี้ก่อนมั้ยคะ

ขอความกรุณาช้ีแนะหน่อยค่ะ :_87

คงให้คำแนะนำไม่ได้ครับ เพราะคุณต้องตัดสินใจด้วยตัวเองครับ

แต่ถ้าเป็นผม แล้วผมมีทองที่ราคาต่ำหลายก้อน ผมคงแบ่งขายออกไป บ้างบางส่วนครับ

เพราะเส้นแนวต้าน 1 X 1 โดนทดสอบไปแล้ว 1 ครั้ง ไม่รู้ว่า ถ้าขึ้นมาอีกรอบ จะต้านไหวหรือเปล่า

ถ้าต้านเอาไว้ไม่ได้ ก็ถือว่าขายหมูไปแค่นิดเดียว(บางส่วน)

แต่ถ้าต้านเอาไว้ได้ ก็โชคดีไป เพราะอาจจะได้ซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขายไป

(สิ่งที่ต้องระวัง ค่าเงินบาทช่วงนี้แข็งค่า - อ่อนค่าเร็ว ราคาลงก็อาจจะซื้อกลับไม่ได้นะครับ งานนี้ต้องทำใจครับ)

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

คงให้คำแนะนำไม่ได้ครับ เพราะคุณต้องตัดสินใจด้วยตัวเองครับ

แต่ถ้าเป็นผม แล้วผมมีทองที่ราคาต่ำหลายก้อน ผมคงแบ่งขายออกไป บ้างบางส่วนครับ

เพราะเส้นแนวต้าน 1 X 1 โดนทดสอบไปแล้ว 1 ครั้ง ไม่รู้ว่า ถ้าขึ้นมาอีกรอบ จะต้านไหวหรือเปล่า

ถ้าต้านเอาไว้ไม่ได้ ก็ถือว่าขายหมูไปแค่นิดเดียว(บางส่วน)

แต่ถ้าต้านเอาไว้ได้ ก็โชคดีไป เพราะอาจจะได้ซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขายไป

(สิ่งที่ต้องระวัง ค่าเงินบาทช่วงนี้แข็งค่า - อ่อนค่าเร็ว ราคาลงก็อาจจะซื้อกลับไม่ได้นะครับ งานนี้ต้องทำใจครับ)

ขอบคุณอาจารซีมากๆนะคะ :01 :01 :01

เอาความก้าวหน้าของกราฟรายวันมาลงให้ดู ต่อจากเมื่อวานครับ

วันนี้คงเริ่มเห็นทิศทางชัดเจนครับ ว่าราคามีโอกาสไปทางด้านไหนครับ

2-3 วันที่ผ่านมา เห็นราคาลงต่ำสุดประมาณ 173X แล้วนึกถึงกราฟนี้ของอ.ซี ไม่ทราบว่ายังใช้ได้อยู่หรือไม่ แนวโน้มยังเหมือนเดิมคือเราอยู่ในช่วงย่อตัวแล้วดีดครั้งที่ 1ใช่มั๊ยคะ :57

ถูกแก้ไข โดย น้ำใส