ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

วันนี้ มาลองดูกันครับว่า แนวโน้มราคาทอง 1 - 2 วันนี้ น่าจะอยู่ตรงไหนครับ

แนวรับถึงตอนนี้อยู่ที่ 1373 1360 1346

แนวต้าน 1381 1392 1401

ความเห็นส่วนตัว

ตามกราฟ คาดว่าราคาน่าจะลงต่อ แต่ก่อนลงมีโอกาสกลับขึ้นไปทดสอบตรง 1401 อีกรอบ

ตรงราคา 1401 ระวังกันหน่อยนะครับ เพราะเป็นจุดที่คาดว่า น่าจะเป็นจุดที่เทขายทองอีกรอบครับ

เวลาเทขาย ขาใหญ่เขาเล่นเทกันแรงๆนะครับ

60 - 80 - 100 เหรียญ อาจได้เห็นกันอีกรอบครับ

หลังจากเทรอบนี้ทองจึงจะเริ่มน่าสะสมเพื่อทำกำไรต่อไปครับ

ดังนั้นประโยคนี้ถึงเวลาที่ต้องนำกลับมาพิมพ์ให้อ่านกันใหม่ เมื่อคุณคิดลงทุนในทองคำครับ

ถึงกองทุนจะหันหลังให้กับทองคำ แต่ทองคำก็ยังคงเป็นสวรรค์ของนักลงทุน

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ครั้งแรกดูตามกราฟแล้ว ราคาน่าจะดีดก่อนที่ไหนได้ราคากลับร่วงเร็วกว่าที่คาด

ตอนนี้ก็คงต้องดูกันว่าตรงไหนน่าจะรับได้

แนวต้านตอนนี้ที่ราคามีโอกาสขึ้นไปแตะมีตัวเดียวโดดๆ คือ แถว 1360 ที่ 1372 คงขึ้นไปถึงยากครับ

ส่วนแนวรับก็ต่ำลงไปเรื่อยๆ ตอนนี้ลงไปที่ 1334 1320 1298 แล้วหละ

ส่วนตัวยังเชื่อว่า วันนี้ไม่น่าหลุดลงไปต่ำกว่า 1320 ครับ หลุดลงไปต่ำกว่านี้ คงต้องลากเส้นเพื่อหาแนวรับ แนวต้านใหม่ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณมากครับท่านอาจารย์ (ซำบายดีไหมครับ)

ขอบคุณค่ะ

หลุดทุกแนวรับ

รอ อจ ตีกราฟใหม่อยู่นะคะ

ขอบคุณค่ะ

หลุดทุกแนวรับ

รอ อจ ตีกราฟใหม่อยู่นะคะ

ตีกราฟใหม่ถึงเวลานี้คงยังไม่ต้องทำครับ

เพราะราคายังคงไม่หลุดลงไปต่ำกว่า 1249.08 หรือ 1248.90 ของกราฟรายสัปดาห์ครับ

หลุดลงไปต่ำกว่านี้คงต้องตีกราฟใหม่จริงๆครับ

ตอนนี้ที่ต้องระวังให้มากที่สุดคือ นักลงทุนรายย่อยตกใจกับการเททองรอบนี้ แล้วช่วยกันเทขายตาม

ถึงจุดนี้ ไม่ว่า SPDR หรือขาใหญ่ ถึงจะเข้าซื้อก็คงไม่สามารถหยุดการเทขายรอบนี้ได้

ซึ่งจะส่งผลให้แนวรับตรง 1248 - 1249 ไม่มีความหมายครับ

ตอนนี้ลุ้นให้แนวรับจุดนี้ทำงานและสามารถดึงดูดความสนใจให้กองทุน+นักลงทุนเข้าซื้อให้ราคาทองสามารถดีดกลับขึ้นไปที่ 1321.78

ได้อีกรอบ จึงน่าสนใจที่จะเล่น L กันครับ

ลืมลงให้ดูอีกกราฟ

กราฟนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นซื้อขายตาม Gap

ตอนนี้ให้ระวังว่า Gap ที่เกิดขึ้นเป็น Gap ขาลง

ซึ่งตรงนี้ให้สังเกตุจากแท่งเทียนของกราฟ

ถ้าวันนี้ในกราฟราย 4 ชั่วโมงเกิดกลุ่มแท่งเทียน Sideways ในรูปแบบขาลง

ราคาสวิงขึ้น - ลง ไม่ถึง 23 เหรียญ ให้ระวังไว้ว่าเป็น Gap ขาลงครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa