ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ซี รบกวนจัดพอร์ตให้หน่อยคะ pm ไปแล้วคะ ขอบคุณคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

แนวรับ 1303 1298 - 1293 1279

แนวต้าน 1315 1321 1333

ภาพรวมตามกราฟ ราคาย่อตัว

ตามกราฟ ราคาทองยังอยู่ในลักษณะย่อตัวลงต่อ แต่คาดว่าไม่น่าที่จะลงไปมากแล้วครับ

มีจุดเดียวที่ต้องระวังคือ ราาไม่ควรลงไปต่ำกว่าแนวรับตรง 1298 หรือลงไปต่ำกว่า 1293 ครับ

เพราะถ้าลงไปต่ำกว่านี้ ถือว่าหลุดแนวต้านเก่าที่กลับกลายเป็นแนวรับในขณะนี้ลงไปได้

จะทำให้ภาพรวมตามกราฟในระยะสั้น กลายเป็นรูปแบบกราฟขาลงครับ

ความเห็นส่วนตัว

เมื่อคืนราคาโดนเทลงมา แต่มีแรงซื้อกลับตลอด ทำให้คาดว่า วันนี้ราคาทองมีโอกาสลงไปเยี่ยมแถว 1298 - 1293 ได้

กลังจากนั้นคงค่อยๆไต่ระดับขึ้นตามกราฟรายสัปดาห์ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

อ.ซี รบกวนจัดพอร์ตให้หน่อยคะ pm ไปแล้วคะ ขอบคุณคะ

ตารางที่ใช้จัดพอร์ต อยู่ในคอม.อีกเครื่อง

วันอาทิตย์จะจัดให้ครับ

แต่ราคาทองตามกราฟมีโอกาสกลับตัวขึ้นสูงมากนะครับ

อาจจะไม่ต้องจัดพอร์ตก็ได้ครับ :_01

วันนี้ดูกราฟระยะยาวกันก่อนนะครับ

เป็นกราฟรายสัปดาห์ ตามกราฟ ถือว่าดูดีมากๆครับ

แนวต้านแรกอยู่แถว 1394

ส่วนแนวรับอยู่แถว 1321 ครับ

กราฟระยะสั้นครับ

ภาพรวม ราคาขึ้น

แนวต้าน 1335 ยืน 1335 ได้ มีโอกาสแตะ 1348

แนวรับ 1319 หลุด 1319 มีโอกาสลงไปแตะ 1298

เชื่อว่าราคาขึ้นไปแนะ 1348 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ตารางที่ใช้จัดพอร์ต อยู่ในคอม.อีกเครื่อง

วันอาทิตย์จะจัดให้ครับ

แต่ราคาทองตามกราฟมีโอกาสกลับตัวขึ้นสูงมากนะครับ

อาจจะไม่ต้องจัดพอร์ตก็ได้ครับ :_01

ขอบคุณอ.ซีคะ :gd :01 :10

อ.ขั้นเทพ ขึ้นเรื่อง มองมุมไหนก็สามารถหาจุด เด้ง จุดอับได้...กราฟสวยงามมาก ๆ ครับ

ขอบคุณอ.ซีคะ :gd :01 :10

เอาตามนี้ไปก่อนนะครับ

เล่น 3 ตัวด้านล่างก่อนนะครับ

โดยใช้ตัวราคาต่ำที่สุดในการเริ่มต้นต้นหาจังหวะขายที่ราคาสูง แล้วรอซื้อกลับที่ราคาต่ำ

ช่วงที่ขายออกไป ถ้าไม่ได้ราคาต่ำกว่าที่ขายไป ไม่ต้องซื้อกลับ เพราะราคาที่ตั้งไว้เท่ากับทุนพอดี

เวลาขายก็หาช่วงราคาสวิงขึ้น - ลง ตามกราฟราย 4 ชั่วโมง - 1 ชั่วโมง

(ถ้าดูกราฟไม่ค่อยเก่ง ก็หาอ่านทิศทางของราคาจากกระทู้ใครก็ได้ครับ พยายามอ่านกระทู้เดียวนะครับ

อย่าอ่านหลายกระทู้ เพราะจะทำให้สับสน และเกิดอาการที่เขาเรียกว่าขึ้นไม่กล้าขาย ลงไม่กล้าซื้อ)

แล้วเอาไปลดต้นทุนด้านบนให้ต่ำลงมาก่อนครับ

ทำกำไรค่อยว่ากันที่หลังนะครับ

หลังจากที่ลดต้นทุนด้านบนได้แล้วค่อยว่ากันใหม่ครับ

สิ่งที่ต้องท่องไว้ให้ขึ้นใจ เวลาขายออกไปที่ราคาสูง เมื่อเห็นราคาต่ำกว่าที่ขายให้ซื้อกลับทุกครั้งที่เล่นครับ

เพราะการเล่นแบบนี้ เราจะเล่นแบบพยายามเอาเงินที่เหลือมาซื้อทองคำเพิ่ม โดยไม่เพิ่มเงินลงทุนเข้าไปอีกครับ

โชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

กราฟระยะสั้นราย 4 ชั่วโมงครับ

ภาพรวม ราคาย่อตัว

แนวรับ 1324 1316 - 1313 1310

แนวต้าน 1339 1344 1353

ส่วนตัวเชื่อว่าราคาย่อตัวลงมาที่ 1313 ก่อนที่จะดีดตัวกลับขึ้นครับ