ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ อาจารย์มาโนช !Hi

และขอขอบพระคุณ สำหรับคำตอบ ABC's AB=CD พอเข้าใจแล้วค่ะ อ๋อ มันแบบนี้เอง บางรูปที่ยกมาก็เข้าใจ บางรูปก็ไม่เข้าใจ โดยรวมพอเข้าใจค่ะ ไม่คอยมีเวลาทำความเข้าใจนัก เพราะตัวอย่างกราฟอาจารย์แยะจังค่ะ และโดยภาระกิจส่วนตัวค่อนข้างจะรัดตัว

ถ้ามดแดงขอแสดงความคิดเห็น อาจารย์จะว่ายังงัยใหมเนี่ย..

มดแดงชอบเก็บข้อมูลไว้เป็นบทเรียนสำหรับอ่านยามว่างหรือถ้าสงสัยกลับมาหาอ่าน มดแดงชอบกราฟอาจารย์ที่เก็บสถิติการเกิดของแพทเทอร์นต่างๆ มันทำให้เราระวัง ความรู้แบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆ มดแดงก็เคยลองทำกราฟเล่นๆบ้าง รู้ว่ามันใช้เวลามาก เราต้องรักและจะทุ่มเทกับมัน เพื่อใครล่ะ ถ้าไม่ใช่การให้ที่ไม่ได้หวังสิ่งใดตอบแทน ถ้ามองกันในแง่ดีก็ดีไป ...

:wacko: การเซฟไว้ไม่ค่อยสะดวกในการเอากลับมาดู มดแดงไม่อยากให้สิ่งที่อาจารย์โพสไร้ประโยชน์ เมื่อมันไม่สามรถย้อนกลับมาหาได้ เพราะบางครั้ง search ก็แล้ว พยายามยังงัยก็ไม่เจอ ก็เลยไม่เอาแล้วไม่หาแล้ว ความรู้ที่จะได้เลยไม่มีไปด้วย ทีอยากจะบอกคือ อยากให้อาจารย์เปิดกระทู้หรือเขียนที่บล็อกก็ได้ค่ะ แล้วแต่สะดวก เพื่อจะได้เป็นที่เก็บข้อมูลของอาจารย์ และเป็นแหล่งสำหรับการหาข้อมูล หรืออาจารย์ได้ทำมันแล้วในลักษณะนี้ ที่ไหน ก็ช่วยบอกให้ทราบจะได้ตามไปอ่านค่ะ เพราะตอนนี้มันปนกะกราฟอาจารย์ ccczaa ก็เลยยิ่งหายากเข้าไปอีก

ทั้งหมดที่เขียน เขียนจากความรู้สึกจริงๆ หากอาจารย์จะคิดเห็นอย่างรัย มดแดงยินดีน้อมรับผลที่จะตามค่ะ และขอประทานโทษด้วยหากไม่เหมาะสม มดแดงหวังว่าเพื่อนๆหลายคนอาจมีความเห็นคล้ายๆกันนะคะ !17 !_10 !033

ขอประทานโทษอาจารย์ ccczaa ด้วยค่ะ หากที่มดแดงเขียนไปไม่เหมาะสม 025.gif !_087

เห็นด้วยคนอีก 1 เสียงนะค่ะ

ส่วนตัวไม่เป็นอะไรเลยค่ะ เคยไปอบรมกับเฮียกัมฯ มา 1 ครั้ง (ที่ผ่านมา)

ไปแบบไม่รู้เรื่องเลย ตอนนี้ค่อยๆทำความเข้าใจ แบบไม่เข้าใจ

ยังนับถือคุณมดแดงเลยค่ะ ว่าพัฒนาไปไหวจัง...ชมจริงๆนะค่ะ :wub:

พอมาอ่านกราฟของท่าน อ.บางครั้งกว่าเราจะทำความเข้าใจได้ มาหาใหม่

ไม่รู้อยู่ไหนแล้ว ต้องอ่านซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ

อยากได้แบบอยู่ถาวรเลย กดเข้าไปดูได้ตลอดยิ่งดีเลยค่ะ

จะเก็บไว้เป็นคัมภีร์ส่วนตัวเลย

แต่ทุกอย่างอยู่ที่ อ.สะดวก และสบายใจให้การทำนะค่ะ

อย่างไร...ขอขอบพระคุณท่าน อ.ทั้งสองมากๆนะ...ค๊า !10

ถ้าไม่มีอ.ทั้ง2ป่านนี้คงไม่สามารถมองมุมมองทองได้เยี่ยงนี้

ต้องขอบพระคุณอย่างสูงที่กรุณาสระเวลามาโพทบอกพวกผมเป็นอะไรที่ซึ้งใจมากครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์มาโนช !Hi

และขอขอบพระคุณ สำหรับคำตอบ ABC's AB=CD พอเข้าใจแล้วค่ะ อ๋อ มันแบบนี้เอง บางรูปที่ยกมาก็เข้าใจ บางรูปก็ไม่เข้าใจ โดยรวมพอเข้าใจค่ะ ไม่คอยมีเวลาทำความเข้าใจนัก เพราะตัวอย่างกราฟอาจารย์แยะจังค่ะ และโดยภาระกิจส่วนตัวค่อนข้างจะรัดตัว

ถ้ามดแดงขอแสดงความคิดเห็น อาจารย์จะว่ายังงัยใหมเนี่ย..

มดแดงชอบเก็บข้อมูลไว้เป็นบทเรียนสำหรับอ่านยามว่างหรือถ้าสงสัยกลับมาหาอ่าน มดแดงชอบกราฟอาจารย์ที่เก็บสถิติการเกิดของแพทเทอร์นต่างๆ มันทำให้เราระวัง ความรู้แบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆ มดแดงก็เคยลองทำกราฟเล่นๆบ้าง รู้ว่ามันใช้เวลามาก เราต้องรักและจะทุ่มเทกับมัน เพื่อใครล่ะ ถ้าไม่ใช่การให้ที่ไม่ได้หวังสิ่งใดตอบแทน ถ้ามองกันในแง่ดีก็ดีไป ...

:wacko: การเซฟไว้ไม่ค่อยสะดวกในการเอากลับมาดู มดแดงไม่อยากให้สิ่งที่อาจารย์โพสไร้ประโยชน์ เมื่อมันไม่สามรถย้อนกลับมาหาได้ เพราะบางครั้ง search ก็แล้ว พยายามยังงัยก็ไม่เจอ ก็เลยไม่เอาแล้วไม่หาแล้ว ความรู้ที่จะได้เลยไม่มีไปด้วย ทีอยากจะบอกคือ อยากให้อาจารย์เปิดกระทู้หรือเขียนที่บล็อกก็ได้ค่ะ แล้วแต่สะดวก เพื่อจะได้เป็นที่เก็บข้อมูลของอาจารย์ และเป็นแหล่งสำหรับการหาข้อมูล หรืออาจารย์ได้ทำมันแล้วในลักษณะนี้ ที่ไหน ก็ช่วยบอกให้ทราบจะได้ตามไปอ่านค่ะ เพราะตอนนี้มันปนกะกราฟอาจารย์ ccczaa ก็เลยยิ่งหายากเข้าไปอีก

ทั้งหมดที่เขียน เขียนจากความรู้สึกจริงๆ หากอาจารย์จะคิดเห็นอย่างรัย มดแดงยินดีน้อมรับผลที่จะตามค่ะ และขอประทานโทษด้วยหากไม่เหมาะสม มดแดงหวังว่าเพื่อนๆหลายคนอาจมีความเห็นคล้ายๆกันนะคะ !17 !_10 !033

ขอประทานโทษอาจารย์ ccczaa ด้วยค่ะ หากที่มดแดงเขียนไปไม่เหมาะสม 025.gif !_087

เห็นด้วยอย่างมากค่ะ... อ.มาโนชเปิดอีกกะทู้จะดีมากเลยค่ะ จะได้หาง่ายขึ้น

...ขอบคุณ อ.มาโนช และ อ.ซีซ่า มากๆๆๆๆ

เห็นด้วยอย่างมากค่ะ... อ.มาโนชเปิดอีกกะทู้จะดีมากเลยค่ะ จะได้หาง่ายขึ้น

...ขอบคุณ อ.มาโนช และ อ.ซีซ่า มากๆๆๆๆ

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ!

ผมเพียงแสดงข้อมูลกราฟ .. ที่บอกแนวโน้มของผมเท่านั้นครับ

เพราะ ไม่อยากให้ .. มองอะไรเพียงด้านเดียว .. เหรียญยังมี 2 ด้าน

* ( เมื่อผมได้แนวโน้มของผมแล้ว จากข้อมูลกราฟที่ผมทำขึ้น

ผมยังต้องค้นหาว่า .. เวปเมื่องนอกเค้ามองแนวโน้มกันอย่างไรบ้าง? )

* นี่เป็น ข้อมูลกราฟ .. ที่ผมคาดว่า จะเป็น .. จุดที่มีการกลับตัว

ลองสร้างกราฟใน MT4 ของคุณนะครับ จะได้ตรวจสอบด้วยตนเองได้

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

ขอบคุณครับ!

ผมเพียงแสดงข้อมูลกราฟ .. ที่บอกแนวโน้มของผมเท่านั้นครับ

เพราะ ไม่อยากให้ .. มองอะไรเพียงด้านเดียว .. เหรียญยังมี 2 ด้าน

* ( เมื่อผมได้แนวโน้มของผมแล้ว จากข้อมูลกราฟที่ผมทำขึ้น

ผมยังต้องค้นหาว่า .. เวปเมื่องนอกเค้ามองแนวโน้มกันอย่างไรบ้าง? )

* นี่เป็น ข้อมูลกราฟ .. ที่ผมคาดว่า จะเป็น .. จุดที่มีการกลับตัว

ลองสร้างกราฟใน MT4 ของคุณนะครับ จะได้ตรวจสอบด้วยตนเองได้

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

แล้วพวกกราฟ set50 อ.มาโนชโพสต์ไว้ที่ไหนบ้างค่ะ

ขอบคุณ อ.มาโนช และ อ.ซี เป็นอย่างสูงครับ ที่ให้มุมมองในการพิจารณาครับ.

:lol:ผมเห็นด้วยกับคุณมดแดงเลยครับ ถ้ามีที่รวบรวมกราฟต่างๆของอ.มาโนชได้นี่ สุดยอดเลย เพราะตอนนี้เวลาจะกลับไปดูอันเก่าที่อยากศึกษาใหม่ ปรากฏว่าหายากจัง...:lol:

เห็นด้วยเช่นกันค่ะ

กราฟอาจารย์สุดยอด แต่ต้องค่อยๆเรียนอ่ะค่ะ

ถ้ามันเก็บหมวดหมู่ก็จะง่ายขึ้นเยอะเลย

Irregular Correction!

Elliott Waves Theory Basics

http://www.tradersedgeindia.com/elliott_wave_theory.htm

Iregular Correction

In this type of correction,

Wave B makes a new high.

The final Wave C may drop to the beginning of Wave A, or below it.

เล่า ! ด้วย .. กราฟ

* Double Top = Reversal pattern

* Alteration Rule : W2 .. Complex Correction >> W4 .. Simple Correction

* ( Reverse) Cup & Handle

* Bearish pennant

* Bearish Engulfing

* Raising Wedge = reversal pattern

* Window / gap = Resistance / Support

* Correction 5-3-5 http://upic.me/i/si/0eew2.gif

* Dragon pattern

* Dragon pattern >>> Tail = H&S

* Irregular Correction : W2 .. Complex >>> W4 .. Simple

" ความรู้ คือ วิธีที่จะลดความเสี่ยง .. ที่ดีที่สุด! "

ถูกแก้ไข โดย ffrm328