ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาไหลลงมา ติด "Window / gap" ที่ทำหน้าที่เป็น .. แนวรับ ขาลง

* http://www.taladhoon.com/taladhoon/lib/irsta01/irsta01-4.htm

* ผมใช้ Trend line ลากเส้นแนวต้าน เพื่อช่วยในการคาดการณ์แนวโน้ม ที่อาจจะเกิดขึ้น

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์มาโนช แต่นู๋แปลกราฟไม่ค่อยเป็นอ่ะค่ะ อาจารย์ช่วยสรุปคร่าว ๆ จากกราฟให้ด้วยได้ไหมคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ :wub:

ขอความกรุณาด้วยคน พยายามจะแปลความหมายจากกราฟ

แต่บอกตรงๆว่า งงค่ะสำหรับมือใหม่

ถ้าอาจารย์จะช่วยสรุปเป็นข้อความสั้นๆ จะเป็นพระคุณค่ะ :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณอ.มาโนชมากคะ อย่างนี้มันต้องลงมาปิดแกปที่1328 ก่อนแล้วค่อยกลับตัวเป็นขาขึ้นใช่รึเป่าคะอ.มาโนช :lol:

ขอบคุณอ.มาโนชมากคะ อย่างนี้มันต้องลงมาปิดแกปที่1328 ก่อนแล้วค่อยกลับตัวเป็นขาขึ้นใช่รึเป่าคะอ.มาโนช :lol:

คาดว่า! จะเป็น .. เช่นนั้น .. นะครับ

โดยอาจลงมาลึกว่า .. 1328 ครับ

* เมื่อราคาทำ High / Low ใหม่ จะเกิด Techncal retrace / rebound

สาเหตุ ที่ผมมองว่า Technical rebound ขึ้นมาได้แค่เพียง 1353 ( 38.2% .. ABC's)

เพราะ

- มีการลาก trend line แนวต้าน .. ไว้ล่วงหน้า

- มีการนับคลื่น การปรับฐาน ( ซึงการนับคลื่น จะถูกหรือ ผิด .. เป็นอีกกรณีหนึ่งต่างหากนะครับ)

ผลการนับคลื่น .. ผมได้คลื่น 2 (ขาลง) เป็น Complex Correction ไปแล้ว

ดังนั้น ถ้าราคากำลังขึ้นมาทำ คลื่น 4 (ขาลง) จึงควรเป็น Simple Correction ซึ่งจะทำให้ ราคาดีดขึ้นไปไม่ได้มาก

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

FOCUS: Speculators Continue To Reduce Gold Longs, But Add To PGMs - CFTC

24 January 2011, 10:53 a.m.

http://www.kitco.com/reports/KitcoNews20110124DeC_focus.html

Spec Money Exits Gold & Silver but Remains Heavily Long Other Markets

http://news.goldseek.com/GoldSeek/1295903921.php

เข้ามาแล้ว ค่ะ อ.C แอบอ่าน แอบถาม พี่ เขาตลอด เพราะพิมพ์ไม่เก่ง ใจไปก่อนมือ ฮ่าฮ่า ใครเป็นเหมือนเราบ้างฮิฮิ.....ขอบคุณหลายเด้อ สำหรับคำแนะนำที่ แล้วๆๆมา แน่จริงๆๆๆๆ..

อรุณสวัสดิ์อ.ซี และ อ.มาโนช ครับ :lol: ขอบคุณมากครับ :lol:

รบกวนถามอ.มาโนชหน่อยคะว่า พอดีเห็นrsi ราย 4 ชม.มันเกิดไดเวอร์เจ้นขึ้นอย่างนี้มีสิทธ์ที่จะกลับตัวเป็นขาขึ้นรึยังคะ หรืออาจจะรีบาว์แล้วลงต่อคะ ขอบคุณอ.มาโนชมากคะ :lol:

+1ค่ะ อ.มาโนช ขอบคุณสำหรับบทเรียนที่สอนค่ะ กำลังพยายามเรียนรู้แต่ไม่ค่อยมีเวลา

ถ้าอาจารย์จะกรุณาอธิบายเพิ่มเติมนิดหน่อยเพื่อให้คิดตามได้ง่ายขึ้น จะเป็นพระคุณอย่างสูงคร้าาาาาา

สวัสดีค่ะ อาจารย์ ccczaa

อยากย้อนดูกราฟเก่าค่ะ กราฟรายวันที่มี elliot wave ..ziczac ที่เป็นสีเหลืองที่อาจารย์อธิบาย หาไม่เจอซักกะที หาเจอแต่ harmonic pattern ที่มีเป้าลงที่ 1317 หรือ 1311 ค่ะ...ขอบ่นเท่านั้นเอง จะได้ยืนยัน นั่งยันว่าลงต่อแน่อะเปล่า....จะได้รอๆๆ ว้า ช่วงนี้อาจารย์ก็ติดภาระกิจ ไม่รู้จะแวบมาแอบอ่านบ้างใหมหนอ

เข้ามาหาอีกรอบค่ะ เจอแล้วค่ะ .. รบกวนอยากดูการอัพเดท กราฟหน้า 269 ค่ะ

:(

:blush: เข้าไปหาที่ความเห็น ก็ไม่มี มีนิดเดียว ไม่ดีเลย ไม่เหมือนเว็บเดิม ค้นได้หลายหน้ามากๆ ทำยังงัยดีคะอาจารย์กัมพล ขอฝากตรงนี้เลยละกัน

ถูกแก้ไข โดย moddang..