ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณพี่C ขึ้นก็มีคนดีใจ ลงมีคนรอซื้อ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะพี่ซี วันนี้ปล่อยไปบางส่วนแล้วค่ะ รอเก็บที่ราคาต่ำด้วยนะคะ

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนกันเกินไป

ทำไมทองถึงลงช่วงกลางคืน แต่พอเช้ามามันเด้งขึ้นอีกแล้วล่ะค่ะ

คือแบบว่าไม่ได้เปิดเล่นออนไลน์ค่ะอาศัยซื้อตามร้านทองตอนกลางวันเอาค่ะ

คำถามนี้ เห็นมีคนถามหลายครั้งแล้วครับ

ถ้าให้ผมตอบ ผมคงตอบว่า ไม่ทราบครับ

แต่ถ้าเอาแบบคิดเอาเอง คงได้ประมาณนี้ครับ

1. ตลาดเอเชีย เป็นตลาดเกิดใหม่ทางด้านการลงทุน ไม่ว่าจะตลาดฮองกง จีน ไทย ฯลฯ

คนส่วนใหญ่ในประเทศยังไม่นิยมเ้ล่นหุ้น หรือ ทอง และส่วนใหญ่คนในประเทศที่พึ่งพัฒนายังยากจน หาเช้ากินค่ำ ไม่มีเงินลงทุน

2. ความชำนาญในการลงทุน ของประชนภายในประเทศส่วนใหญ่ยังมีไม่มากเท่าตลาดฝั่งยุโรป ลอนดอล สวิส อเมริกา

3.กองทุนต่างๆที่ตั้งขึ้นส่วนมากจะอยู่ทางด้านฝั่งยุโรป ลอนดอล สวิส อเมริกา ซึ่งกลุ่มนี้จะเป็นประเทศที่พัฒนาแล้ว ค่าเงินจะมีความเสถียรมากกว่า ที่สำคัญยักษ์ใหญ่เหล่านี้ ส่วนมากควบคุมเศรษฐกิจต่างๆของประเทศที่กำลังพัฒนา

4. กฏหมายการลงทุนของแต่ละประเทศ คงส่งผลในเรื่องการจำกัดการลงทุนครับ

ตอบแบบดำน้ำได้แบบนี้หละครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

wub.gifใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

คุณ ซี คะ ตอบแบบ ปรัชญาจังอ่ะ :wacko: อ่านแล้วต้องคิดๆๆๆไม่ออก เอาแบบภาษาชาวบ้านที่ไม่ต้องแปลความหมายไม่ได้หรือคะ

มัวแต่ก้มหน้าทำงาน ไม่ได้ไป exercise ..k cast ก็เอามันออก เปิดกราฟดูหน่อยนะ อ้าว....ดูแล้ว..เริ่มเทแล้วมั๊ง เข้าข้างคุณ ซีนา ไม่ขอเสี่ยงยืนแถวๆ ปากเหวแล้วค่า โดดแล้วค่า หวังว่าคงไม่โดนหลอก... :wacko:

ขอบคุณอาจารณ์ซีที่แนะนำครับ !thk ผมหาจังหวะซื้อไม่ได้ รอต่อไป !033 หวังเพียงว่าอย่าเพิ่งรีบขึ้นไปทำนิวไฮเลย !_cd ยังไม่ขึ้นรถไปด้วยเลย ฮื้อๆๆๆๆ !064

กราฟรายวันครับ

ราคาเมื่อคืนขึ้นมาแรงพอควร

ดูตามกราฟขึ้นมาแตะแถวๆ 38.2 จากนั้นก็หมดแรง

ราคายังไม่ผ่าน 38.2 ตามหลักการที่ผมใช้เ้ล่น ผมยังไม่ไล่ซื้อครับ

ผมจะซื้อก็ต่อเมื่อราคากลับขึ้นไปสูงกว่า 38.2 ครับ

ตามกราฟนี้ผมจะซื้อเมื่อราคาสามารถขึ้นไปได้เกินเส้น 38.2 ในสัปดาห์หน้า ครับ

แนวรับ แนวต้าน วันนี้ผมยังไม่ได้หาครับ

วันนี้คงอาศัยเครื่องมือที่หาเอาไว้ให้ครับ

ดูในกราฟได้ครับ มีตั้งแต่แนวรับ - แนวต้านรายวัน รายสัปดาห์ รายเดือน ครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

ความเห็นส่วนตัว

ถ้ายังไม่เห็น 1524 - 1527 ยังเชื่อว่าราคาลงต่อครับ

!30 !30 !thk !thk

ขอบคุณพี่C ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน

ว่าเขาเล่นอะไรกันอยู่หรือเปล่า :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณค่ะ คุณซี วันนี้จะปล่อยของที่มีติดปลายมืออีกนิดนึง แล้วค่อยรอซื้อเข้าใหม่พร้อมคุณซี :rolleyes:

สวัสดีค่ะ และขอบคุณค่ะ คุณ ccczaa

ดูกราฟแล้ว ชน 38.2 พอดีเด๊ะเลย ..และยังไม่พ้นเส้นกลางของ gann fan ซะด้วย ก้ำกึ่งจะไป..จะหล่นนะคะ

ถ้ายังไม่เห็น 1524 - 1527 ยังเชื่อว่าราคาลงต่อครับ

ขอบคุณค่ะ