ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ เฮียกัมพล ทะยอยปล่อยบ้างแล้ว :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮียกัม รอเก็บรอบใหม่ค่ะ

แนวรับตอนนี้ trend ย่อยอยู่ที่ 1462 เหรียญ ขณะที่ trend แนวรับสำคัญ คงเป็น trend neckline แถวโซน 1447-1440 เหรียญ อาจโดนถอยลงไปทดสอบ เร็วๆนี้ หรือในอนาคตอันใกล้หลังจบรอบคลื่นชุดนี้5fc0f220.gif

ส่วนคนเล่นยาวขึ้นมาหน่อย ยังแนะนำให้ดู trend เป็นหลักนะครับ แนวรับตอนนี้ trend ย่อยอยู่ที่ 1462 เหรียญ ขณะที่ trend แนวรับสำคัญ คงเป็น trend neckline แถวโซน 1447-1440 เหรียญ อาจโดนถอยลงไปทดสอบ เร็วๆนี้ หรือในอนาคตอันใกล้หลังจบรอบคลื่นชุดนี้

ความเห็นส่วนตัว ราคาถ้าลง ไม่น่าหลุด 1462 เหรียญแล้ว และเป้าหมาย 1484 เหรียญ มีโอกาสเห็นค่อนข้างสูง แต่ระดับ 1500 เหรียญ ก่อนไปถึง เราน่าจะเห็นการย่ออีกสักที

สรุป แนวรับ 1462* 1457 แนวต้าน 1484*

คำแนะนำ ใครวางแผนยังไง ก็อย่าลืม เล่นตามแผนตัวเองนะครับ เป้า 1470-1484 ถือว่า ถึงแล้ว

งงนิดนึงค่ะเฮีย :wacko:

1.ราคาถึง1470แต่ไม่ถึง1484 แปลว่าถึงเป้าแล้วเหรอค่ะ

2.ถ้าอย่างนั้นการจบคลื่นรอบนี้จะเป็นที่เท่าไหร่ แล้วย่อเท่าไหร่ค่ะ(ประมาณก็ได้ค่ะ) จ่ะเกิดขึ้นช่วงวันหยุดย้าวยาวที่เราทำอะไรไม่ได้รึป่าวค่ะ :blink:

3.ราคาที่แนวรับ1462ไม่น่าหลุด แต่แนวรับสำคัญ1447-1440จะโดนทดสอบเร็ว ๆนี้หลังจบคลื่นรอบนี้ :wacko: :wacko: :

4.เอ...ถ้าจะซื้อแท่งเพิ่มควรรอที่ราคาเท่าไหร่หนอ :wacko:

จิงๆ รอบนี้งงมากค่ะ :wacko: :wacko:

รอคำตอบเฮียอยู่ค่ะ :huh:

งงนิดนึงค่ะเฮีย :wacko:

1.ราคาถึง1470แต่ไม่ถึง1484 แปลว่าถึงเป้าแล้วเหรอค่ะ

2.ถ้าอย่างนั้นการจบคลื่นรอบนี้จะเป็นที่เท่าไหร่ แล้วย่อเท่าไหร่ค่ะ(ประมาณก็ได้ค่ะ) จ่ะเกิดขึ้นช่วงวันหยุดย้าวยาวที่เราทำอะไรไม่ได้รึป่าวค่ะ :blink:

3.ราคาที่แนวรับ1462ไม่น่าหลุด แต่แนวรับสำคัญ1447-1440จะโดนทดสอบเร็ว ๆนี้หลังจบคลื่นรอบนี้ :wacko: :wacko: :

4.เอ...ถ้าจะซื้อแท่งเพิ่มควรรอที่ราคาเท่าไหร่หนอ :wacko:

จิงๆ รอบนี้งงมากค่ะ :wacko: :wacko:

รอคำตอบเฮียอยู่ค่ะ :huh:

อย่าว่างั่นงี้เลยนะครับ555 ถ้าใครตอบคำถามได้ขนาดทั้งสี่ข้อเลย ฮืมผมรอคำตอบด้วยคนนะก๊าบบบบ

เปงคำถามที่ตอบยากมากๆๆๆ55555 อ่านแล้วตัดสินใจเองนี้ฟ่าก๊าบบบบ

ขอบคุณครูกัมสำหรับกราฟและบทวิเคราะห์วันหยุด รอแก็กสุดท้ายที่ 1486 ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

อย่าว่างั่นงี้เลยนะครับ555 ถ้าใครตอบคำถามได้ขนาดทั้งสี่ข้อเลย ฮืมผมรอคำตอบด้วยคนนะก๊าบบบบ

เปงคำถามที่ตอบยากมากๆๆๆ55555 อ่านแล้วตัดสินใจเองนี้ฟ่าก๊าบบบบ

55555555555 พี่ตุ๊ต๊ะ ขอลองโจทย์ยากถึงยากมาก หน่อย biggrin.giftongue.gif

- เป้าหมายที่เฮียให้วันก่อน 1484 บวก ลบ 10 สปอต อาจถึง หรือไม่อาจถึง เพื่อความปลอดภัย ต้องพิจารณาปล่อยของกันเอาเอง ถ้าอยากเสี่ยงก็ลุ้น 1484 (ไม่กลัวกองทุนเทก่อน)

แต่ ณ วันนี้ - เป้าหมาย 1484 เหรียญ ดูจะไม่มากเกินไป หากดูหลายๆ trend ที่ผมตี ดูจะชี้เป้าแถวนั้น หรือสูงกว่า มีโอกาสเห็นค่อนข้างสูง

จากการตีเส้นใหม่ วันนี้ให้น้ำหนักไปที่ 1484 มากขึ้น น่าถือลุ้นต่อ คาดจะไป 1484 แล้วถึงมีการย่อ ก่อนไป 1500

- ข้อนี้ตอบแทนเฮีย ใครจะไปรู้ล่ะ laugh.gif คราวก่อน ช่วงสงกรานต์ที่เคยเจอมา ก็มีการย่อตัวให้เก็บ และสวิงขึ้นไปอย่างแรง หมดเทศกาลเปิดมา ก็ลงมาที่เดิม ทำให้เสียโอกาสไปรอบนึง อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าไม่อยากเสี่ยง กับกำไรระยะสั้น แค่ 10 สปอต ก็ต้องพิจารณาเอง ส่วนระยะยาว 1500 ยังน่าลุ้นถือต่อ ถ้าไม่มาเร็วเกินไป

3.ราคาที่แนวรับ1462ไม่น่าหลุด แต่แนวรับสำคัญ1447-1440จะโดนทดสอบเร็ว ๆนี้หลังจบคลื่นรอบนี้ :wacko:

- ถ้ารอเก็บช่วงสั้น น่าเก็บของที่ 1462 หลุดก็ 1457 แต่ไม่น่าถึง กับคลื่นแรงแบบนี้ ส่วนแนวรับ 1447-1440 ต้องรอให้จบคลื่นรอบใหญ่ จะมาให้เห็น

- ถ้า spot 1462 (บาท 29.92) ราคา ราว ๆ 20700 ไม่รวมกั๊ก (ระยะสั้น)

- ถ้า spot 1447 (บาท 29.92) ราคา ราว ๆ 20500 ไม่รวมกั๊ก (ระยะยาว)

ไม่มีของเลย มีแต่ k-gold นิดหน่อย เสียดายไม่ได้เก็บ

จาเก็บเพิ่มก็กล้ัวดอย เอาไงดีน๊า !_09

ขอบคุณมากค่ะ เฮียกัมพล

ขอถามหน่อยค่ะว่าช่วงสงกรานต์แปะมีปรับราคาตามspot หรือป่าวคะ ร้านเปิดทุกวันหรือเปล่าใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณค่ะ

55555555555 พี่ตุ๊ต๊ะ ขอลองโจทย์ยากถึงยากมาก หน่อย (ดีค่ะผู้อื่นจะได้ความรู้ด้วย :) )biggrin.giftongue.gif

- เป้าหมายที่เฮียให้วันก่อน 1484 บวก ลบ 10 สปอต อาจถึง หรือไม่อาจถึง เพื่อความปลอดภัย ต้องพิจารณาปล่อยของกันเอาเอง ถ้าอยากเสี่ยงก็ลุ้น 1484 (ไม่กลัวกองทุนเทก่อน) (ขอบคุณที่ทำให้เข้าใจในสิ่งที่เฮียเขียนค่ะ ^_^ )

แต่ ณ วันนี้ - เป้าหมาย 1484 เหรียญ ดูจะไม่มากเกินไป หากดูหลายๆ trend ที่ผมตี ดูจะชี้เป้าแถวนั้น หรือสูงกว่า มีโอกาสเห็นค่อนข้างสูง (ไม่น่าขายไปเลยเรา :( แต่ยังมีเหลือให้ลุ้นอีก:blush: )

จากการตีเส้นใหม่ วันนี้ให้น้ำหนักไปที่ 1484 มากขึ้น น่าถือลุ้นต่อ คาดจะไป 1484 แล้วถึงมีการย่อ ก่อนไป 1500 (จะย่อตอนเราไม่อยู่อะป่าวเนี้ย :o )

- ข้อนี้ตอบแทนเฮีย ใครจะไปรู้ล่ะ( ส่วนนี้เพียงต้องการได้ความเห็นจากกูรูเพราะกูไม่รู้เรย-เขียนให้สอดคล้องขำๆนะค่ะ หวังว่าจะไม่หยาบคายเกินไป :P ) laugh.gif คราวก่อน ช่วงสงกรานต์ที่เคยเจอมา ก็มีการย่อตัวให้เก็บ และสวิงขึ้นไปอย่างแรง หมดเทศกาลเปิดมา ก็ลงมาที่เดิม ทำให้เสียโอกาสไปรอบนึง อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้าไม่อยากเสี่ยง กับกำไรระยะสั้น แค่ 10 สปอต ก็ต้องพิจารณาเอง ส่วนระยะยาว 1500 ยังน่าลุ้นถือต่อ ถ้าไม่มาเร็วเกินไป (เพราะความไม่แน่นอนจึงอยากทราบเป็นแนวทางว่าจะเสี่ยงไม่เสี่ยงดี :blink: )

3.ราคาที่แนวรับ1462ไม่น่าหลุด แต่แนวรับสำคัญ1447-1440จะโดนทดสอบเร็ว ๆนี้หลังจบคลื่นรอบนี้ :wacko:

- ถ้ารอเก็บช่วงสั้น น่าเก็บของที่ 1462 หลุดก็ 1457 แต่ไม่น่าถึง กับคลื่นแรงแบบนี้ ส่วนแนวรับ 1447-1440 ต้องรอให้จบคลื่นรอบใหญ่ จะมาให้เห็น (คลื่นใหญอยู่ตรงไหนนิ :huh: )

- ถ้า spot 1462 (บาท 29.92) ราคา ราว ๆ 20700 ไม่รวมกั๊ก (ระยะสั้น)

- ถ้า spot 1447 (บาท 29.92) ราคา ราว ๆ 20500 ไม่รวมกั๊ก (ระยะยาว)

ขอบคุณมากค่ะที่ตอบและคำนวณให้ด้วย :)