ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค้าบนักลงทุนทุกท่าน ประชาสัมพันธ์จากบริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน จำกัดค้าบ

ทางบริษัทฯได้มีการออกบูธงาน "ชี้ช่องรวย" ณ.ห้างเดอะมอลล์บางกะปิ ห้อง MCC HALL บูธ S11 ชั้น 4

ขอเชิญชวนนักลงทุนทุกท่านเข้าไปเยี่ยมชมเราได้ที่บูธนะค้าบ ตั้งแต่วันที่ 30 มิย.54 - 3 กค.54

ขอประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมอีกเรื่องนะคับ ในวันจันทร์ที่ 4 กค.54 ทางบริษัทฯเปิดทำการตั้งแต่ 9.45 - 21.00 น.

เนื่องจากเป็นวันชาติของอเมริกา ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะค้าบ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กดครงกระทู้ที่เฮียกัมให้ความเห็นค่ะ จะมี - กับ + กด + บวก คะแนนก็ขึ้นแล้วค่ะ

!thk ขอบคุณคุณปุยเมฆมากค่ะ !10 :wub:

ขอบคุณครับคุณกัมพล +1 ครับ เพิ่งให้คะแนนเป็น

ขอบคุณ คุณปุยเมฆด้วยครับที่บอกวิธี อิ...อิ ... ;) ;)

ราคายังไม่ผ่านโซน 1510-1520 เหรียญตามคาด เช้านี้ ราคาพยายามทดสอบแนวรับบริเวณเส้น 61.8% (1498.92) ซึ่งถ้ารับไม่อยู่ แนวรับต่อไปที่อาจรับได้ คือแถวเส้น 78.6% (1482.83) ที่ผมเองเล็งไว้ว่า น่าจะเป็นจุดที่ถูกทดสอบและน่าจะรับอยู่

- ผมคงสังเกต RSI เป็นหลัก หากราคาลง ว่ามันดิ่งลงตามด้วยหรือเปล่า ถ้าไม่ดิ่งตามทำ low ใหม่ ก็น่าเข้าเก็บเป็นด่านแรก ตามที่ผมเคยบอกไว้

- ถ้าด่าน 1482 รับไม่อยู่ แนวต่ำกว่านี้ ไม่รู้จะมีแนวไหนแข็งพอรับอีกหรือเปล่า แนวถัดไปที่เห็นว่าแข็งใช้ได้ น่าจะเป็นแนว 127.2% (1436.31)

ความเห็นส่วนตัว เริ่มเดือนใหม่ เดาว่า กองทุนคงทุบต่อเพื่อเก็บของถูก แต่คงลงไม่มาก เพราะปัจจัยพื้นฐานไม่เอื้อ

สรุป แนวรับ 1482* 1473 1462 1436** แนวต้าน 1506* 1516 1524 1532**

5fc0f220.gif5fc0f220.gif ดีนะ หนีตาย เอากำไรมาได้หน่อย ท่องแต่คำเฮีย "หนีตาย ๆ" 1526 ไม่เอา จะเอา 1532 หลังจากนั้นกำไรเมื่อไหร่ เป็นโดด ดีที่บาท 30.99 มาช่วยไว้ทัน ส่วนดอยสูง ๆ อีกนิด กอดแน่น ๆ ไว้ปลายปี07baa27a.gif

ขอบคุณมากค่ะเฮีย เย้มาเป็นคนแรก :lol:

ถูกแก้ไข โดย Mug

ขอบคุณมากค่ะเฮีย เย้มาเป็นคนแรก :lol:

มาไม่ทันใยปุยแล้วคะ ขอเป็นที่ 3 ก็ได้คะ อิอิ!54