ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ๊แว่นอ่านตอนแรกก็ไม่ งง นา อ่านมาหลายปีจนรู้ลีลาเฮียเขาแล้ว หุหุ

ขอรอขายที่ 1550-1560 แล้วกันอิอิตามเส้นเทรนสีน้ำเงินที่ใช้หากินและเล็งเป้าเฮียกัมไปด้วยกร๊ากกกก!54

แหมมมม ๆๆๆๆ .....เจ๊แว่น รัก(เป้า)เฮียกัมไม่เปลี่ยนแปลงเลยนะะะะะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณกัมพล ได้ทั้งสาระได้ทั้งความฮาเลยวันนี้

ราคาทองคำ ทำได้ดีกว่าคาดการณ์ โดยหลุดไปได้ถึง 1533 เหรียญ ก่อนจะถอยลงมาย้ำแนวต้านของผมแถว 1527 เหรียญในช่วงเช้า เพื่อสั่งลาหรือเปล่า หุหุ

แนวโน้มดูดี MACD รายวัน กำลังจะกลับตัวได้ ถ้าราคายืนแถวนี้ หรือเหนือ 1530 เหรียญได้อีกวัน น่าจะ confirm การกลับตัว แต่ใครรอ MACD อาจต้องเสี่ยงกับการลุ้นถอยตั้งขาอีกรอบให้เสียวก็ได้

ที่ชัดเจนกว่า น่าจะเป็น Silver นะครับ รายวัน MACD ให้สัญญาณเรียบร้อย แถมมายืนเหนือ trend แนวต้านแล้วด้วย

มองภาพรวมทั้งเงินและทองคำ จึงน่าจะเป็นมุมมองกลับตัวได้แล้ว อย่างมากก็ย่อนิดหน่อยแล้วขึ้นต่อ

ใครยังใจไม่ถึง ไม่ได้เก็บสักที ถ้ายังอยากตีตั๋ววัดดวง ก็พิจารณาแถวแนวรับได้แล้วนะครับ เล็งแนว stoploss ไว้ดีๆก็พอ

สรุป

ทองคำ แนวรับ 1527 1520* 1508 (stoploss) แนวต้าน 1540* 1549

เงิน แนวรับ 35.5* 34.7 (stoploss) แนวต้าน 36.7* 37.6

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

เพิ่งรู้นะค่ะ..ว่าเฮียกัม..หวงเป้าด้วย...กร๊ากกกกกกกกกก

เก็บมาส่วนหนึ่งแล้วรอเป้าใหญ่(ของเฮียดีกว่า) B)

ราคาทองคำ ถอยลงให้เสียวนิดหน่อย โดยร่วงไปถึงราว 1522 เหรียญ ไม่ถึงแนวรับที่ 2 ของผมเมื่อวานที่ 1520 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับมาในช่วงเช้าแถว 1530 เหรียญ เหนือระดับเส้น 61.8% (1527.50) ที่ผมมองเป็นแนวตัดสินใจ กลับตัวเป็นขาขึ้นชั่วคราว แบบนี้ ยังถือว่า มุมมองยังถูกต้อง เหลือแต่ลุ้นให้มันดีดเข้าเป้าหมาย(สักที ph34r.gif)

ถือมานานหรือเก็บเมื่อวานตามแนวรับ ก็คงต้องถือลุ้นต่อ แนว stoploss เมื่อวานต่ำ แต่เพราะกราฟค่อนข้างชัน วันนี้ขยับขึ้นมาแถว 1522 เหรียญเลย เพราะถ้าหลุด เท่ากับหลุด trend ย่อย (เหลือง) อาจรูดไปหาแนวรับต่อไปแถว 1508 เหรียญหรือต่ำกว่าได้

ส่วนเงิน ฝ่าด่านขึ้นมาสำเร็จแล้ว เหลือลุ้นแทงผ่านด่าน 61.8% (36.74) ที่อาจเป็นอุปสรรคเล็กๆ

สรุป ภาพรวมทองคำและเงิน ผมให้เงินนำทิศทาง ยังน่าไปต่อได้

ทองคำ แนวรับ 1527* 1522 (stoploss) 1508 แนวต้าน 1540* 1549

เงิน แนวรับ 36.0* 35.7 (stoploss) แนวต้าน 36.7* 37.6 38.0

6f428754.gifขอบคุณที่เฮียวิเคราะห์เช้าแบบนี้ หนูชอบ จะได้มีเวลาส่องกราฟหน่อย6f428754.gif

อยากให้เฮียทำ euro ใน pda ให้จังค่ะ รบกวนเกินไปป่าว ถ้ายุ่งระบบมาก ก็ไม่เป็นไรนะคะsmile.gif