ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เซ็งบาทแข็ง จะจะเอาเงินไปฝาก แถม ipad แล้ว แต่พอหันมาเห็นเป้าเฮีย เริ่มตาลุกcd08785a.gif

ใยปุย....ตอนแรกเจ๊แว่นก็กะว่าจะขายตรง 1550-1560 เหมือนกัน

แต่พอเห็นเป้าเฮียก็ตาลุกเหมือนกัน....ดีนะที่บอกว่าตาลุก...ไม่บอกว่าตากุ้งยิง กร๊ากกกกก!53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันศุกร์ มันแรงจนโดดเกาะไม่ทันเลย คับเฮีย :blush:

วันจันเอาใหม่ 1527* มาจะจับมาสัก 1 ก้อน ขอบคุณมากๆๆคับ[/color] :P

ท่านที่ถามว่าไม่มีของ จะซื้อ หรือจะเข้าเพิ่ม ดีหรือไม่ แหม ไม่ค่อยอยากตอบเลย ถ้าจะบอกให้ซื้อก็กระไรอยู่ นี่มันปลายทางที่จะลุ้นจบภาคแรกอยู่แล้ว ยังลังเลอยู่ ผมว่า นั่งนิ่งๆก่อนดีกว่า เดี๋ยวเข้าปุ๊บ ร่วงปั๊บ กลายเป็นดวงคุณ พาผมเสียตังค์ dry.gif happy.gif

เมื่อวันเสาร์ เอาภาพใหญ่มาทิ้งไว้ให้ฝันกลางวัน วันนี้วันจันทร์ เรากลับมาเผชิญความจริงกันต่อนะครับ ราคาทองคำขึ้นได้ก็จริง แต่ตอนนี้ ต้องมีความเสี่ยงกับค่าเงินบาท ที่มีแนวโน้มจะค่อยๆแข็งค่าขึ้น คงได้แต่หวังว่า มันจะดีดผ่านแนวต้านได้แบบแรงๆ ไม่งั้น แค่มันนิ่งๆ sideway เราก็คงเสียตังค์เพราะค่าเงินบาทแล้วph34r.gif

- แนวต้านต่อไป อยู่แถว 1548-1552 เหรียญ บริเวณ trendline สามเหลี่ยมนั่นแหละ สูงขึ้นไปคือ high เก่า 1558 เหรียญ ก็ไม่ง่ายนัก แต่ในเมื่อราคาดีดมาถึงตรงนี้ คือผ่าน 78.6% มาแล้ว โอกาสขึ้นทดสอบด่านด้านบน จึงมีความเป็นไปได้สูง

- RSI ยัง divergence อยู่ ถ้าราคาอ้อยอิ่ง ไม่ดีดต่อเลย อาการจะน่าเป็นห่วง จึงต้องระวังการถูกทิ้งให้นอนบนดอยไว้ด้วย ถ้ามากะสามี ก็เกาะขาไว้แน่นๆ อย่าเผลอหลับเป็นอันขาด unsure.gif

- แนว stoploss ขยับขึ้นตามแนว trendline วันนี้มา 1527 เหรียญแล้ว

ความเห็นส่วนตัว ราคาจะขึ้นทดสอบ 155x คืนนี้ (มั๊ง) และหวังว่าจะยืนได้เพื่อ confirm การกลับตัวขึ้นอย่างแข็งแกร่งของราคาทองคำ ให้เหล่าแมงเม่า รีบโดดเข้าตาม

สรุป แนวรับ 1535* 1527 (stoploss) แนวต้าน 1548 1558* 1580

ขอบคุณนะคะเฮียกัม....!thk

ที่บอกว่ามากับสามีอย่าเผลอหลับเนี่ยะ จะให้เฝ้าสามีหรือเฝ้าทองนะคะกร๊ากกกก !53

ที่บอกว่ามากับสามีอย่าเผลอหลับเนี่ยะ จะให้เฝ้าสามีหรือเฝ้าทองนะคะกร๊ากกกก 70bff581.gif

เฮียเขาหมายถึงให้กอดขาสามีไว้แน่น ๆ ถ้าขึ้นดอยมากะสามี ระวังโดนถีบบบบบบ1875cee9.gif แปลถูกป่าวเฮีย อ่านแล้วฮามากonion15.gifonion15.gif วันนี้อารมณ์ขันนะคะ เดี๋ยวเข้าปุ๊บ ร่วงปั๊บ กลายเป็นดวงคุณ พาผมเสียตังค์ นี่ก็อีก

เฮียมี..เป้า..เป็นสาธารณะ..จิตกุศลจริงๆค่ะ..สาธุ สาธุ

เฮียเขาหมายถึงให้กอดขาสามีไว้แน่น ๆ ถ้าขึ้นดอยมากะสามี ระวังโดนถีบบบบบบ1875cee9.gif แปลถูกป่าวเฮีย อ่านแล้วฮามากonion15.gifonion15.gif วันนี้อารมณ์ขันนะคะ เดี๋ยวเข้าปุ๊บ ร่วงปั๊บ กลายเป็นดวงคุณ พาผมเสียตังค์ นี่ก็อีก

ขำเฮียด้วยคนค่ะ คุณปุย

เฮียกัม ขำดี ชอบ ชอบ :lol: :lol: