ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โพสต์ครั้งแรกๆในเวป ก็อยากจะมาโพสต์ฝากเนื้อฝากตัวกับ เซียน เฮียกำพล ที่มีน้ำใจแบ่งเวลาอันมีค่า มาแชร์ความรู้ให้กับเพื่อนสมาชิก ขอบคุณจากใจครับ ^^ วันนี้เลยขอฝากคำถามครับ ฟังแล้วอาจจะบอกว่า ถามแบบนี้ใครจะไปรู้ แต่ผมก็ยังอยากถามอยู่ดี แห่ะๆ ว่า ระยะยาว +2000ในความคิดเฮีย ใช้เวลา เป็นเดือน เป็นปีโดยประมาณก็ได้น่ะคับ ขอบคุณน่ะครับ

ผมก็ฝันตามชาวบ้านเขา ราวไตรมาส 4 (กย-ธค) นี่แหละ แต่อย่าให้ระบุเวลามากเลย เกรงว่า มันจะคลอดก่อนกำหนดอีก ph34r.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณครูกัมคะ

คลอดก่อนกำหนดไม่ค่อยเป็นปัญหาค่ะเพราะเลี้ยงให้โตได้ไม่ยาก :D

แต่เกินกำหนดแล้วไม่ยอมคลอดนี่ซีคะปัญหาใหญ่ละทีนี้

ในที่สุดก็ทะลุแนวต้าน 3 ด่านของเฮียแล้วครับ !047

คุณครูกัมคะ

คลอดก่อนกำหนดไม่ค่อยเป็นปัญหาค่ะเพราะเลี้ยงให้โตได้ไม่ยาก :D

แต่เกินกำหนดแล้วไม่ยอมคลอดนี่ซีคะปัญหาใหญ่ละทีนี้

ถูกใจจัง ^^

ทะลุแล้วครับเฮีย แนวต้าน 3 ด่าน รอดูต่อไป

คุณครูกัมคะ

!53 !53 !53

มาถึง1827. แล้วค่ะฮึย แสดงว่าไม่มีซึนามิแล้วใช่ไหมค่ะ

เฮียครับน้องทองตอนนี้เป็นขาขึ้นยังครับ

ไม่มีสึนามิแล้วใช่มั๊ย? ใครจะไปรู้ ส่วนตัวคิดว่า น่าจะเป็นเช่นนั้น

กลับเป็นขาขึ้นหรือยัง? น่าจะตอบเหมือนกัน แต่ส่วนตัว เชื่อว่า จุดต่ำสุดผ่านไปแล้ว

ราคาดีดสูง ฝรั่งเล่นตอน GF บ้านเราปิด แสบตามเคย แถม Market Maker บ้านเราก็แสบไม่แพ้กัน เห็นราคาขึ้น ก็ตั้งราคาขึ้นไปซะสูง ให้ติดดอยให้เสียวกันซะให้เข็ด ข้อหาไม่รู้จักการรอคอย (ผมคนนึง เหอๆ)

- ราคาลงทดสอบด่าน 1782 เหรียญแล้วรับอยู่ ตามด้วยการดีดผ่าน 1800 เหรียญ ซึ่งเป็นแนว trend fibo fan 78.6 ด้วย ถือเป็นการเบรค trend ฝ่าขึ้นมาได้

- MACD ให้สัญญาณซื้อประกอบ เดิมที ก็ไม่ได้คิดว่าจะแรงขนาดฝ่าแนว 1808-1814 ไปได้ง่ายๆ แต่ทองคำ ของเรา ก็ทำได้ ขึ้นไปวัดใจกันที่เส้น 78.6% (1825.11) กันเลย

- 23.00น. ราคายังคงวนอยู่ใกล้แนว 78.6% (1825.11) โดยรวมแนวโน้มยังเป็นทิศทางที่คาดไว้ คือน่าจะขึ้นได้ต่อ หรือแย่หน่อย ก็ sideway สูงกว่าแนวที่ผมคาดการณ์ไว้เมื่อเช้า คือมาแถว 1838-1814 เหรียญแทน

- ส่วนเป้าหมาย สงสัยจะมาเร็วกว่าคาด (ตามเคย) แถว 1855-1867 ไม่น่าจะไกลเกินไป โดยมีแนวต้านแถว 1838 อีกแนวที่เมื่อเช้าผมมองข้ามไป แต่เมื่อดีดขึ้นมาเร็วไปหน่อย ทำให้ด่านนี้ ดูอาจจะไม่หมูเท่าเมื่อเช้า

สรุป แนวรับ 1814* 1807 1800 แนวต้าน 1838* 1855 1867

เช้าผลเป็นไง ค่อยเข้ามาเดาทิศทางใหม่อีกที em308.gif

sidewayup.gifระยะสั้น sideway 1814->1838

upweak.gifระยะกลาง sideway 1838 <-> 1814 -> 1867

upstrong.gifระยะยาว 2000+

ขอบคุนค่ะเฮียกัม เชื่อตามคำแนะนำของเฮียเช่นเคย

ถือ L ไว้รอลุ้นพรุ่งนี้ต่ออีกรอบค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย ผมร่วมขบวนตอนตลาดเปิดไปด้วย ยังไม่ได้ลงเลย หวังว่าจะถึงสถานี 1867 เร็วๆนี้นะครับ

ไม่มีสึนามิแล้วใช่มั๊ย? ใครจะไปรู้ ส่วนตัวคิดว่า น่าจะเป็นเช่นนั้น

กลับเป็นขาขึ้นหรือยัง? น่าจะตอบเหมือนกัน แต่ส่วนตัว เชื่อว่า จุดต่ำสุดผ่านไปแล้ว

สรุป แนวรับ 1814* 1807 1800 แนวต้าน 1838* 1855 1867

!Hi !30 !_087

เฮียกัมวิเคราะห์ได้สุดยอดเหมือนเคย พรุ่งนี้มาลุ้นกันอีกทีนะน้องทอง !37