ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ รอลงวันนี้ก่อน แล้ววันจันทร์คงเข้าต่อได้ หยุด 4 วัน ไม่อยากเครียดเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอ้ววว 1222 รอด้วยคนนะคะ

+1 เฮียกัมพลค่าาาา

!thk !thk !thk

!La !La !La

:rolleyes: ขอบพระคุณ อาจารย์กัมพลมากครับ ที่กรุณา ชี้แนะ

ขอบคุณมากครับเฮีย ขอใช้เอาเป็นหลัก (เสาเอกเลย) ด้วยคับ ....... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ว่าคนส่วนใหญ่มองกันทางไหน มีิทิศทางหรือไม่ แนวไหนน่าสนใจ ยิ่งจุดตัดมาก เท่ากับ คนเห็นตรงนั้นมาก จิตวิทยามวลชนจะอยู่ตรงนั้น แล้วเราก็ค่อยเอามาเดาใจคน ไม่ใช่เดากราฟ

อันดับต่อไป คือวัดระยะ กะเป้าหมาย ก็ทำตามหลักเช่นกัน เพื่อให้มีวิสัยทัศน์เท่ากับฝรั่ง ซึ่งถึงตรงนี้ ยากหน่อย ต้องมีประสบการณ์ เราดูบ่อยๆ กราฟมันจะบอกเราเองนะ ว่าแนวไหนสำคัญ ขณะที่คนที่เพิ่งหัด แนวต้านมันจะเยอะ จนแทบใช้ประโยชน์ไม่ได้

ท่อนนี้ชอบๆ เราเล่นกับคนไม่ใช่เล่นกับกราฟ

เอาแค่กราฟเพื่อดูใจคน ลึกซึ้งๆ ขอคารวะเฮีย +1 กั๊บ !01

ขอแชร์ความคิดเห็นเรื่องซื้อ-ขายทองแท่งนะค่ะ ทุกวันนี้ Punch ดูกราฟนี้ในการซื้อ-ขายค่ะ ก่อนอื่นดูวันที่มุมซ้ายบนก่อนค่ะว่ะเป็นวันไหน กราฟนี้เป็นวันที่ 13 Aug 2010 คือวันศุกร์แต่เราจะได้เห็นตอนเช้าวันเสาร์ค่ะ เพราะกราฟนี้เป็นของเมืองนอกค่ะ ตลาดบ้านเค้าจะซื้อขายตอนกลางคืน เราถึงได้เห็นตอนเช้าอีกวันบ้านเรา ต่อไปดูกราฟตัวล่างสุดค่ะ slow STo จะเห็นว่ามีการขึ้นลงของกราฟในช่องของมัน เราจะซื้อตอนกราฟลงต่ำสุดและขายตอนกราฟขึ้นสูงสุด ดูตัว MACD ประกอบค่ะ จะเห็นลูกศรสีเขียว-สีแดง ลูกศรสีเขียวหมายถึงให้ซื้อ ลูกศรสีแดงหมายถึงให้ขาย ลูกศรแต่ละสีจะขึ้นต่อเมื่อจะเป็นไปในทางนั้น 30%(มีอาจารย์บอกมา) พูดง่ายๆคือซื้อตอนกราฟ slow Stoต่ำสุดและขายตอน slow Stolสูงสุด หรือบางคนอาจซื้อตอนลูกศรสีเขียวขึ้นและขายตอนลูกศรสีแดงปรากฎ ทุกวันนี้ Punch ดูกราฟตัวนี้ประกอบกับข้อมูลของเฮียกำพลทุกวันค่ะ เป็นไปในทิศทางเดียวกันค่ะ ทดลองมากับตัวเอง 8เดือนค่ะ ^_^ ข้อมูลสุดท้ายของเฮียกำพล หน้า 208 #3113(ตรงนี้ดึงข้อมูลมาอย่างงัยค่ะเฮียกำพล Punch ทำไม่เป็นค่ะ :P ) เพราะฉะนั้นอาทิตย์หน้าเพื่อนๆคงเตรียมตัวขายได้แล้วค่ะ(ถ้าไม่ผิดนะค่ะ) :D แต่มีบางครั้งลูกศรสีเขียวขึ้นแล้วอีก 2วัน หายไปเลยก็มีค่ะ ข้อมูลกราฟอันนี้ต้องขอขอบคุณ อาจารย์ffrมาโนชย์ค่ะที่เป็นผู้แบ่งปันให้เพื่อนๆทุกๆคนอย่างแท้จริง !01 !gd

post-606-006984100 1281795500.png

ถูกแก้ไข โดย punch

เฮียกำพลค่ะ รูปกราฟ stockchart Punchคิดว่าใส่แค่นั้นแล้วจะโชว์กราฟขึ้นมาด้วย แต่มันไม่โชว์ทำอย่างงัยค่ะ :blink:

เฮียกำพลค่ะ รูปกราฟ stockchart Punchคิดว่าใส่แค่นั้นแล้วจะโชว์กราฟขึ้นมาด้วย แต่มันไม่โชว์ทำอย่างงัยค่ะ :blink:

ไฟล์ชื่อแบบนี้

>http://stockcharts.com/c-sc/sc?s=$GOLD&p=W&yr=10&mn=3&dy=0&i=p46446682728&a=163533125&r=742

เดี๋ยวนี้ระบบเ้รา ไม่อนุญาตให้ขึ้นนะครับ เพราะอาจมีผู้ไม่ประสงค์ดี ป้อนเป็น code ที่สามารถพาไวรัสไปติดเครื่องชาวบ้านได้ครับ

ต้องใช้วิธี ลอกลงเครื่องเราก่อน แล้วค่อย up ขึ้นมาไว้ที่ host หรือจะฝากไว้ที่เวปรับฝากรูป แล้วเอามาแปะ ก็ได้ครับ

เวปรับฝากที่ผมใช้ก็ http://upic.me/

ขอบคุณครับเฮีย แม่นอย่างนี้เฮียเอาเงินไปเก็บที่ไหนหมดคร๊าบบ :lol: