ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แล้วถ้ามันเป็นรถไฟเหาะตีลังกาล่ะพี่ปุย เอิ๊ก ๆ ๆ afd371da.gif

ก็เล่นไวกิ้งต่อเลยไง คิก...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!45 !45 !45 หน้ามึนมากเมื่อคืน

!thk !thk !thk !thk รอเก็บเพิ่มเหมือนกันค่ะ

จะรอเก็บซักเท่าไหร่ดีครับแาจารย์ GF ขา L

ขอบคุณครับ

em0009.gifขอบคุณอ.กัมพลคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif เมื่อคืนคิดว่าตอนเช้าน่าจะได้ราคาต่ำๆเข้าซะหน่อย วันนี้จะรอต่อไปดีมั้ยคร้า อีกครึ่งปอด 1b38f9e2.gif 098eb4a5.gif แหะๆ

ก็เล่นไวกิ้งต่อเลยไง คิก...

ผมขอเล่นม้าหมุนอยู่ข้างๆนะครับ....เสียวแทนพี่ๆจังเลยครับ !_10

อาจารย์คะ

มันจะไปอีกได้ไหมคะ ชน BB แล้วล่ะค่ะ 1375 ตกลงมันไม่คงไม่สวิงลงมาอีกหรือเปล่าคะ สงสัย 1300 คงไม่ได้เห็นแล้ว.ใช่ใหมคะ !034

และในกราฟรายวัน ดูเหมือนจะเกิด double top หรือไม่คะ !38 ถ้างั้นมดแดงจะได้ออกก่อนดีใหมคะ แต่ sto 1433 = 67 =น่าจะไปต่อได้อีก คงไม่หยุดที่ประมาณ 1386 มั๊ง คิดแบบนี้ได้ใหมคะและ rsi =63 cci =151

แต่พอดู กราฟ H 4 ..macd กำลังตัดขึ้น .. sto 1433 = 83 rsi= 67 cci= 231

ตกลงมดแดงก็หาคำตอบกับตัวเองไม่ได้ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

อุ๊ยมาเห็นพิมพ์ผิด ตรงกราฟรายวัน ....จำค่ามันไม่ได้แล้วค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ผมขอเล่นม้าหมุนอยู่ข้างๆนะครับ....เสียวแทนพี่ๆจังเลยครับ 8c460310.gif

แอบเล่นม้าหมุนอยู่ข้าง ๆ แล้วนั่งดูกราฟ ก็เวียนหัวไ้ด้นะ พกยาดม ยาลม ยาหม่องไว้ ขึ้นลงแรงจังพักนี้

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อ ขณะนี้ น้องทองทะลุ Hight เดิม แล้วค่ะ 1392 สุดยอดค่ะ

เป้าหมายต่อไป รอเฮียปักธงชัย (เออ..ไม่ใช่อำเภอหรือจังหวัดนะค่ะ) B) :D

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะเฮีย !thk

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ไม่ได้เก็บอีกตามเคย ต่อไปจะขึ้นเรื่อยๆ ไม่ลงแล้วใช่มั้ยค่ะเฮีย :( :( :(

ขายแท่งไป 1330แล้วซื้อคืนมะได้เลย

แรงเกินคาดจริงๆ เมื่อวานคิดว่าจะติดแค่ด่านแรกแถว 1376 เหรียญก่อน เห็นเมื่อคืนโผล่ไปแต่แถว 138x เหรียญยังกังวลเล็กๆว่าจะผ่านไม่ได้ จะเกิด doubble top ร่วงลงมา ทำให้เรากังวล แต่พี่แกเล่นแหกด่านทำ high ใหม่เลย

วันนี้ให้ดูทั้ง chart ราย 4 ชม และรายวันเลยครับ น่าสนใจ

- สังเกต MACD นะครับ ตอนนี้เรียกว่าสมบูรณ์แล้ว เพราะตั้งท่าขึ้นทั้งราย 4 ชม และรายวัน แต่อย่างที่ผมเคยบอกไป กว่าจะสมบูรณ์แบบอย่างนี้ ราคาต้องผ่าน 1370 เหรียญไปแล้ว ถ้าไม่เดา ดักเข้าไว้ก่อน คงไม่กล้าตามกันหรอก

- RSI ในรายวันก็น่าสนใจ จะเห็นว่ายังไม่ทำยอดใหม่ คนที่ไม่มีประสบการณ์อาจเทของออก แต่ผมโดนหลอกมาแล้ว มันสามารถลากจนทำ high ใหม่ได้ในที่สุดครับ ดังนั้น มันยังไม่หักชัดๆให้เห็น ก็ตามๆมันไปก่อน

- ราคาขึ้นไปยืนเหนือระดับ high เดิมได้แล้ว ก็ต้องยืนยัน นั่งยัน และนอนยันว่ามันจะขึ้นต่อครับ วัดเป้าตาม fibo ทั้งคลื่นย่อยและคลื่นใหญ่ อยู่ที่ราว 1406 เหรียญ และ 1430 เหรียญ ตามลำดับ

- แนวรับ ถ้าจะขึ้นต่อก็ไม่ควรลงไกล แนวรับน่าสนใจ น่าจะเป็นแนว 78.6% คลื่นใหญ่ (1371.63) และแนว 127.2% (1376.30) ที่เป็นราคาเป้า(ฉีก) ของผมเมื่อวาน

ความเห็นส่วนตัว น่าย่ออย่างมากก็ 1376 เหรียญ ก่อนดีดสู่เป้าหมายเหนือ 1400 เหรียญ โดยเชื่อว่า มีโอกาสขึ้นไปถึง 1430-1440 เหรียญ ตาม fibonacci number ในเบื้องต้น ก่อนจะมีการปรับฐานใหญ่

สรุป แนวรับ 1387 1376* 1371 แนวต้าน 1400 1406* 1430

* เป็นแนวน่าสนใจสำหรับผม

คำแนะนำ ขึ้นมาเยอะ ถือว่ามีต้นทุนให้ลุ้น 1400 เหรียญต่อง่ายๆแล้ว ไม่น่าขาดทุน ถือลุ้นต่อไปจนกว่าจะมีการเปลี่ยนแนวโน้ม

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพลสุดหล่อวันนี้ได้เจอเฮียด้วย ดีใจ ๆ ๆ กด +1ค่ะ !thk !thk !thk

ขอบคุณเฮียกัมพลมากครับ ลุ้นต่อไปอีกครับ