ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มารอเฮีย พรุ่งนี้จะ 1400 หรือเปล่า !38 รายวันมีโดจิด้วยกลัวจะลงจัง !_cd

ถูกแก้ไข โดย tum

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ อาจารย์

ช่วยอธิบายเพิ่มนิดนึงค่ะ.... ว่ายืนได้มั่นคงที่ว่าดูจากอะไรบ้างค่ะ d5f02ecd.gif 5fc0f220.gif em0009.gif

ที่บอกว่ามั่นคง คือขึ้นมาแล้วยังวนเวียนแถวนั้นได้นาน ไม่หล่นครับ ถ้าแหย่แล้วร่วงเลยนี่ ดูไม่ดี ถือว่ายังไม่มั่นคงครับ

เข้าเรื่อง..

ราคายังวนที่เก่าแถว 1388 เหรียญ+- นิดหน่อย หลังพยายามลงไปทดสอบแนวรับ แต่ยังไม่สามารถหลุดไปชิมลางต่ำกว่า 1380 เหรียญ ใครที่รอเข้าเพิ่มตามที่บอกคงอึดอัด แต่ยังไงเสีย ตัดสินใจช้าแล้ว ถ้ายังจะเสี่ยงไล่ตามเอาทีหลังอีก หากราคาผิดคาด ร่วงซะก่อน จะทำให้เจ็บตัวมากกว่าใครนะครับ

วันนี้เอารายวันให้ดู จะเห็นว่า

- แนวต้านถัดไปก็ไม่เบาหรอกครับ ใครที่เคยเข้าอบรม ผมจะเน้นย้ำให้เห็นความสำคัญของด่าน 61.8-78.6 บ่อยๆ ตอนนี้ ด่านสำคัญไม่ไกลนัก แถว 78.6% (1403.96) แถมวัดระยะเท่าคลื่นด้านล่าง (ด้วยเส้นสีฟ้า) กับตี trend ขนาน (เหลือง) กดไว้พอดีแถวนั้นเสียด้วย ใครจะเสี่ยงไล่กวดตอนนี้ ถึงบอกว่าเสี่ยงไปหน่อยครับ ไหนๆก็คิดช้าแล้ว ยังไงก็รอให้มันยืนก่อน ค่อยหาจังหวะเข้าใหม่ดีกว่าครับ

- ตาม chart จะเห็น MACD เริ่มตัดเข้าแดนบวกตามราย 4 ชม. แล้ว แต่ไม่ค่อยสวยนัก เพราะโผล่นิดเดียว ถ้าขึ้นไปเหนือ 1400 เหรียญแล้วยืนได้เมื่อคืน จะสวยกว่านี้เยอะ

- RSI ก็เช่นกันครับ ขึ้นมายืนเหนือ trendline ได้ ตามหลังราย 4 ชม เช่นกัน แต่ก็ยังปริ่มน้ำ

- Stoch คงไม่ต้องบอกนะครับ ชี้ขึ้นฟ้าแบบนั้น

ความเห็นส่วนตัว ยังเชื่อว่าราคาจะพยายามขึ้นทดสอบด่าน 1400+ เหรียญ แล้วค่อยดูว่าจะยืนได้หรือไม่

สรุป แนวรับ 1376* 1366 แนวต้าน 1403* 1424

รอซื้อค่ะคุณกัมพล คิดว่านานมั้ยจะลงแรงๆค่ะ !thk

ขอบคุณครับ รอทิศทาง จะขึ้น หรือจะลงดีเนี่ย

อ.ครับถ้าอ.ทำกราฟช่วยนับคลื่นให้ดูด้วยนะครับ !01 !01

รอซื้อเพิ่มค่ะ ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

ขอบคุณครับ เฮียกัมพล

ขออนุญาตรายงานตัวครับ น้องใหม่เพิ่งเข้ามาวันแรก ยังไงขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยน่ะครับ