ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทุกทีที่ฝันว่าทองพุ่ง พอถัดมาอีกวันทองก็จะพุ่งขึ้นเลย 10-20 เหรียญ

แต่เมื่อคืนฝันแปลกมาก ฝันว่าทองโดนเทลงไป แต่ไม่หลุดด่านอะไรเนี้ยหละ แล้วก็พุ่งๆๆ สปอตตัวเลขเรียวทาม+เพิ่ม ทีละ 200-300 บาท จนไปหยุดที่ ราคา 5 หมื่นกว่า T_____T

สงสัยจะติดทองมากแน่ๆเลย ><

ขอให้ฝันเป็นจริงนะครับ เอาใจช่วยอย่างแรง 555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องก็ไม่ลง สมาคมก็ไม่ลดเฮ้อ.... ไม่รู้จะซื้อไรเลย

แต่เห็นสมาคมกั๊กทีไร แสดงว่าคงลงไม่เยอะ แล้วเด๋วก็ขึ้น เค้าเลยไม่ยอมลงให้ประชาชนเก็บของถูก

ถามเฮียกัมพลหน่อยครับในประวัติศาสตร์ราคาทองคำสูงสุดที่เท่าไรครับ ผมอ่านกระทู้เฮียแบทแมน เขียนไว้ว่า

นอกจากนี้ทองคำยังคงอยู่ในระดับที่ต่ำกว่า 2,200 ดอลลาร์ต่อออนซ์ซึ่งเป็นระดับสูงสุดตลอดกาลเมื่อได้ปรับค่าตามเงินเฟ้อแล้ว

หมายความว่าทองคำในอดีตเคยสูงถึงระดับ 2,200 หรือครับอยากทราบว่าปีไหนครับ !_Rd

ขอให้ฝันเป็นจริงนะครับ เอาใจช่วยอย่างแรง 555

ร่วมสนับสนุนฝันที่ดี ขอไม่มากแค่ 1600 ก็พอนะคะคุณหมอ อิอิ ปล. มีทองเท่าไข่มดก็รวยได้ 555 !57 !uu

ถามเฮียกัมพลหน่อยครับในประวัติศาสตร์ราคาทองคำสูงสุดที่เท่าไรครับ ผมอ่านกระทู้เฮียแบทแมน เขียนไว้ว่า

นอกจากนี้ทองคำยังคงอยู่ในระดับที่ต่ำกว่า 2,200 ดอลลาร์ต่อออนซ์ซึ่งเป็นระดับสูงสุดตลอดกาลเมื่อได้ปรับค่าตามเงินเฟ้อแล้ว

หมายความว่าทองคำในอดีตเคยสูงถึงระดับ 2,200 หรือครับอยากทราบว่าปีไหนครับ 7c00a009.gif

http://buying-gold.g...ce-in-1980.html

น่าจะเป็นราคาหลังจากที่คำนวณเงินเฟ้อๆจริงนั่นแหละครับ ไม่ใช่ราคาที่เกิดจริง อย่างสมัยนี้ คุ้นๅ เห็นเขาว่า เกิน 5000 เหรียญไปแล้ว

เป็นการคำนวน ราคาทองคำเมื่อเทียบกับสภาวะเงินเฟ้อ น่ะครับ

แต่ราคาทองคำอาจจะไม่ขึ้นไปถึงตรงนั้นก็ได้นะครับ เป็นแค่ ตัวเลขเท่านั้น นะครับ

ขอย้ำคำพูดของ Soros ว่า

โซรอสได้พูดถึงทองคำว่า หลังจากที่ระดับราคาสินทรัพย์ทำจุดสูงสุดใหม่(นิวไฮ) ก็มักจะมีการเปลี่ยนแปลงทิศทางโดยทันที ซึ่งอาจสร้างความผิดหวังให้กับนักลงทุน

“ทองคำเป็นตลาดเดียวที่คึกคักจริงๆในขณะนี้ และมันเพิ่งทำนิวไฮไปไม่นาน สถานการณ์ในขณะนี้อาจดำเนินต่อไป ซึ่งผมเรียกทองคำว่าเป็นฟองสบู่สุดท้าย หมายความว่ามันอาจจะสูงขึ้นต่อไปได้ แต่แน่นอนว่าจะไม่มีอะไรปลอดภัยและจะไม่ยั่งยืนตลอดไป”

นั่นแหละครับ เลยเอาข่าวเก่าขุดมาให้อ่านว่า

โซรอส น่ะ ตัวแสบสุดเลย ระวังกันหน่อยนะครับ

คนหนึ่งกำไร แต่อีกหลายๆๆๆๆๆๆ คน ขาดทุน นี่แหละมันแหละครับ George Soros

เขาทำตัวเป็นพ่อพระ บริจาคเงินให้มูลนิธิการกุศลต่างๆ

แต่ที่จริงเขาคือพ่อมดทางการเงิน เงินที่บริจาคน่ะ เงินของพวกเราทั้งนั้น

แต่มันหลอกเอาไป งานนี้ อย่าให้มันหลอกเอาไปอีก นะครับ !54

ร่วมสนับสนุนฝันที่ดี ขอไม่มากแค่ 1600 ก็พอนะคะคุณหมอ อิอิ ปล. มีทองเท่าไข่มดก็รวยได้ 555 cd08785a.gif b048a2d2.gif

แสดงว่ามีเยอะมากๆ (ใข่มดมันมีมากจนนับไม่ไหวกันเลยนะสิบอกให้ biggrin.gif

กระทู้เข้าทางเรา... !38 ไม่มีใครถามอาจารย์กันเลยซักคน....

มีความเป็นไปได้ใหมคะ ที่ทองจะก้าวกระโดดขึ้นไปตามที่ก็อปมา เหลือเวลาอีกประมาณ 1 เดือน เพราะหลายคนไม่กลัวที่จะซื้อทองแพงกันแล้ว ไม่กลัวการติดดอยต่อไป แบบนี้ร้านทองก็สบายเลยค่ะ .

ราคาทองคำจะแตะระดับ 1,650/oz ก่อนวันที่ 14 มกราคม 2011

กระทู้เข้าทางเรา... onion33.gif ไม่มีใครถามอาจารย์กันเลยซักคน....

มีความเป็นไปได้ใหมคะ ที่ทองจะก้าวกระโดดขึ้นไปตามที่ก็อปมา เหลือเวลาอีกประมาณ 1 เดือน เพราะหลายคนไม่กลัวที่จะซื้อทองแพงกันแล้ว ไม่กลัวการติดดอยต่อไป แบบนี้ร้านทองก็สบายเลยค่ะ .

ราคาทองคำจะแตะระดับ 1,650/oz ก่อนวันที่ 14 มกราคม 2011

ราคานี้เป็นไปได้ครับ แต่ทันหรือเปล่า ส่วนตัวเชื่อว่า ไม่ทันหรอกครับ เอา 1500 ให้ถึงก็หรูมากแล้วครับ

จะขึ้นไปได้เร็วขนาดนั้น เป็นไปได้คือมีข่าวแรงๆ มากระตุ้นตลาดสักอย่างครับ เช่น ยูโรล่ม สหรัฐประกาศกินฟรี (ชักดาบ) ประมาณนั้น happy.gif

ราคานี้เป็นไปได้ครับ แต่ทันหรือเปล่า ส่วนตัวเชื่อว่า ไม่ทันหรอกครับ เอา 1500 ให้ถึงก็หรูมากแล้วครับ

จะขึ้นไปได้เร็วขนาดนั้น เป็นไปได้คือมีข่าวแรงๆ มากระตุ้นตลาดสักอย่างครับ เช่น ยูโรล่ม สหรัฐประกาศกินฟรี (ชักดาบ) ประมาณนั้น happy.gif

ผมเชื่อน้องแพนเค็กอะ 555

ผมจะรอน้องแพนเค็กแถว รัชดาซอย 4 ตรงแถว 135x จุดนึง

กับแถวๆข้าวสารตรงแถว 133xอีกจุดหนึ่ง

คาดว่าน่าจะได้สัมผัสมือน้องแพนเค็ก น่ะครับ

ราคาทองยังไม่น่ารีบไปไหนหรอกครับ โลกยังไม่แตกหรอกครับ

ต้นทุนทองคำเวลาผลิตออกจากเหมือง แค่ $700-$800 เองด้วยซ้ำ

ผมเป็นเจ้าของเหมืองทองผมจะขุดมัน ทั้งวัน ทั้งคืน

เอามาขายพวกท่านให้รวยหนำใจกันไปซะเลย 555

ขอประชาสัมพันธ์นิดหน่อยว่า

เว็บผมมีการทายราคาทองสิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

มีรางวัลเล็กๆน้อยๆคือ

รางวัลที่ 1 คุณ umpol สนับสนุนงานศิลป์ในรูปแบบองค์เทพจตุคาม ในสไตล์ของอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

รางวัลที่ 2 ให้แก่ผู้ที่ทายใกล้เคียง บน และล่าง

จำนวน 2 รางวัล

เป็นบัตร ชมภาพยนต์รางวัลละ 2 ที่นั่งในเครือ MAJOR และ EGV นะครับ

กติกา ขอให้คุณน้องดำ เป็นผู้กำหนด และตัดสิน นะครับ

รายละเอียด ดูจากกระทู้นี้นะครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.15

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

สวัสดีครับ เล่นทองแท่ง+อ่านกระทู้ อยู่หลายเดือนแล้วครับ อยากเล่น GF บ้าง

ก็เลยอยาก ขอคำแนะนำจากอาจารย์Kumponys ว่า ควรเล่นที่ไหนแล้วเริ่มต้นอย่างไรดีกครับ

เป็นการคำนวน ราคาทองคำเมื่อเทียบกับสภาวะเงินเฟ้อ น่ะครับ

แต่ราคาทองคำอาจจะไม่ขึ้นไปถึงตรงนั้นก็ได้นะครับ เป็นแค่ ตัวเลขเท่านั้น นะครับ

ขอย้ำคำพูดของ Soros ว่า

โซรอสได้พูดถึงทองคำว่า หลังจากที่ระดับราคาสินทรัพย์ทำจุดสูงสุดใหม่(นิวไฮ) ก็มักจะมีการเปลี่ยนแปลงทิศทางโดยทันที ซึ่งอาจสร้างความผิดหวังให้กับนักลงทุน

“ทองคำเป็นตลาดเดียวที่คึกคักจริงๆในขณะนี้ และมันเพิ่งทำนิวไฮไปไม่นาน สถานการณ์ในขณะนี้อาจดำเนินต่อไป ซึ่งผมเรียกทองคำว่าเป็นฟองสบู่สุดท้าย หมายความว่ามันอาจจะสูงขึ้นต่อไปได้ แต่แน่นอนว่าจะไม่มีอะไรปลอดภัยและจะไม่ยั่งยืนตลอดไป”

นั่นแหละครับ เลยเอาข่าวเก่าขุดมาให้อ่านว่า

โซรอส น่ะ ตัวแสบสุดเลย ระวังกันหน่อยนะครับ

คนหนึ่งกำไร แต่อีกหลายๆๆๆๆๆๆ คน ขาดทุน นี่แหละมันแหละครับ George Soros

เขาทำตัวเป็นพ่อพระ บริจาคเงินให้มูลนิธิการกุศลต่างๆ

แต่ที่จริงเขาคือพ่อมดทางการเงิน เงินที่บริจาคน่ะ เงินของพวกเราทั้งนั้น

แต่มันหลอกเอาไป งานนี้ อย่าให้มันหลอกเอาไปอีก นะครับ !54

ผมว่ามานบริจาคเพื่อลดภาษีมากกว่านั้น เมื่อวันศุกร์ เห็นหลายกระทู้เชียร์เปิด s แต่ผมว่ามานมีแรงรับนะ คนเปิด s อาจขาดทุนได้ 1379 ที่ผมสอยไว้เลยยังไม่ขาย พอมีหวังแล้ว เดี๋ยววันจันทร์ขอสอยเพิ่มครับเฮีย