ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

ไม่ได้เห็น DBO = 25.00 มานาน

กองทุน DBO วันนี้มาแปลก ราคามาบวกเป็น % เหนือน้ำมันได้ ^ ^

ไม่ได้เห็นแบบนี้มานาน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตลาดคล้ายดูท่าทีไม่มีไป 80 ซะที สัญญาณ macd รายวันและรายสัปดาห์สอดคล้องกัน เขาว่าจะไปได้ไกล ต้องรอดูครับ ว่าจริงมั้ย คราวแล้วสัญญาน Macd ค่อนข้างดียังตกได้

aud ผมเกือบได้ลงดอยแล้วอีกนิดเดว ติดแถว 29.1 :rolleyes:

ตลาดคล้ายดูท่าทีไม่มีไป 80 ซะที สัญญาณ macd รายวันและรายสัปดาห์สอดคล้องกัน เขาว่าจะไปได้ไกล ต้องรอดูครับ ว่าจริงมั้ย คราวแล้วสัญญาน Macd ค่อนข้างดียังตกได้

ครับ

รอบที่แล้วดาวโจนไป 105xx แล้วไหลลง นำน้ำมันลงไปด้วย

คราวนี้ดาวโจนค่อยๆอัพมาทดสอบด่าน 105xx อีกครั้ง นำน้ำมันมาด่านเก่าอีกครั้ง

ก็น่าสนใจดีครับ

รอบที่ผ่านมา คุณpotgarn ได้เก็บทางแนวหุ้นจีนไว้มั้ยครับ

รอบนี้ผมว่าขึ้นมาใช่ได้เลยนะ ^ ^

Hang seng ไม่ได้ดูอ่าครับ ตัวนี้เล่นไม่ได้ซะที ไม่มีเงินลงแล้ว ตอนนี้มี ออย ทอง set50 กะ aud ส่วยใหญ่เป็นทองคับ :angry:

กราฟ DBO รายวัน

เมื่อคืนปิดที่ 24.91 อีกครั้ง (บวก +0.28% คิดเป็น % มากกว่าราคาน้ำมันที่ปิดลบเล็กน้อย นานๆแล้วไม่ได้เห็นแบบนี้)

เส้น EMA20 สามารถตัดมาเหนือ เส้น MA50 ได้แล้ว ทิศทางดูดีขึ้นครับ

RSI(14) = 56.01 ขึ้นระดับกลางๆ

Full STO ค่อนข้างอยู่สูงมาก

กราฟดาว์นโจนรายวัน

สามารถทะลุ 10400 ไปได้แล้ว

น่าสนใจด่าน 10729 ตามคอมเมนท์ในกรอบครับ ^ ^

กราฟพี่ดอลล่า

ยังไม่กลับตัวรีบาว์รครับ ช่วงนี้

ส่วนยูโรถ้าทะลุ 1.3000 ไปอาจมีโอกาสไปทดสอบระดับ 1.32XX (น่าจะส่งผลต่อทองคำไม่มากก็น้อยครับ)

อียู-แคนาดาลงมติคว่ำบาตรอิหร่านครั้งใหม่ กดดันกลับสู่โต๊ะเจรจานิวเคลียร์

เอเอฟพี - สหภาพยุโรป และแคนาดาลงมติคว่ำบาตรภาคพลังงานของอิหร่านเพิ่มเติมในวันจันทร์ (26) ขณะที่ชาติตะวันตกเร่งกดดันให้เตหะรานกลับสู่การเจรจายุติโครงการนิวเคลียร์ ที่ยังเป็นข้อถกเถียงกันอยู่

รัฐมนตรีต่างประเทศของชาติยุโรปลงมติรับมาตรการลงโทษอิหร่านครั้ง ใหม่อย่างเป็นทางการ ตามด้วยแคนาดาในอีกไม่กี่ชั่วโมงหลังจากนั้น นอกเหนือไปจากมาตรการคว่ำบาตรครั้งที่ 4 ของยูเอ็น เนื่องจากเตหะรานปฏิเสธหยุดโครงการนิวเคลียร์

ความเคลื่อนไหวครั้งนี้มีเป้าหมายเพื่อฟื้นการเจรจาที่ชะงักไป ระหว่างอิหร่านกับ 6 ชาติมหาอำนาจ ได้แก่ อังกฤษ จีน ฝรั่งเศส เยอรมนี รัสเซีย และสหรัฐฯ ซึ่งอิหร่านได้ออกมาตอบโต้ว่าเป็นการมาตรการที่ล้มเหลว และยิ่งทำให้การเผชิญหน้ากันยุ่งยากขึ้นไปอีก

สำหรับมาตรการคว่ำบาตรครั้งใหม่ของอียูนั้นมุ่งเน้นที่การจำกัดการ ซื้อขายและส่งออกอุปกรณ์ เทคโนโลยี และบริการที่เกี่ยวข้องกับธุรกิจกลั่นน้ำมัน การสำรวจ และผลิตน้ำมันและก๊าซธรรมชาติของอิหร่าน ตลอดนข้อห้ามในการลงทุนภาคพลังงาน

นอกจากนี้ ภาคธนาคารของอิหร่านก็ยังได้รับผลกระทบจากมาตรการดังกล่าวนี้ ซึ่งบังคับให้การดำเนินธุรกิจใดๆ ที่มีมูลค่าสูงเกิน 40,000 ยูโรต้องได้รับอนุญาติจากรัฐบาลของประเทศในอียูเสียก่อน

เจ้าหน้าที่ของสหภาพยุโรปชี้ว่า มาตรการเหล่านี้ถือเป็นการคว่ำบาตรที่รุนแรงที่สุดที่อียูเคยปฏิบัติกับประเทศใดๆ

ขณะที่มาตรการลงโทษของแคนาดาก็มีเป้าหมายที่ภาคพลังงาน และธนาคาร รวมถึงกิจกรรมนิวเคลียร์ทั้งทางเคมี และชีวภาพ โดยจะห้ามการลงทุนใดๆ ในอุตสาหกรรมพลังงานของอิหร่าน โดยเฉพาะการกลั่นน้ำมันดิบ และก๊าซธรามชาติ เช่นเดียวกับสหรัฐฯ และสหภาพยุโรป

ที่มา

http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9530000103195

เมื่อคืนปิดที่ 24.91 อีกครั้ง (บวก +0.28% คิดเป็น % มากกว่าราคาน้ำมันที่ปิดลบเล็กน้อย นานๆแล้วไม่ได้เห็นแบบนี้)

เส้น EMA20 สามารถตัดมาเหนือ เส้น MA50 ได้แล้ว ทิศทางดูดีขึ้นครับ

RSI(14) = 56.01 ขึ้นระดับกลางๆ

Full STO ค่อนข้างอยู่สูงมาก

เพราะดอลล่าห์อ่อนลงป่ะคับ :blink:

!034 !034 มานั่งเป็นเพื่อนค่ะคุณauto587

คุณs ë a s ë a ถือรอNAV10upเป็นเพื่อนผมด้วยนะครับ !10 กลัวเพื่อนๆลงดอยกันหมดเหลือผมอยู่คนเดียว !064

น้ำมัน sideway ระหว่าง 78.50 - 79.35 น่าจะใกล้เลือกทางใดทางหนึ่งแล้วนะครับ

แนวต้าน

79.05 79.50 80.10 81.00 81.70

แนวรับ

78.50 77.95 77.35 76.70 76.15

ช่วงสัปดาห์นี้ลุ้นผลสต๊อกน้ำมันในคืนวันพุธ

กับ การประกาศ ผลประกอบการ ของเชฟรอน

(จำได้คราวที่แล้ววันที่ประกาศนี่ลากซะสูง แล้วอีก 2 คืน ก็ทุบลงทันที ไม่รู้ประวัติศาสตร์จะย้อนรอยมั้ยครับรอบนี้)

ปล.ส่วนเรื่องค่าเงิน คุณ potgarn ผมว่าอาจมีส่วน

แต่เดาใจกองทุน DBO คงคิดว่าเค้ามองราคาสัปดาห์นี่น่าจะสูง

เลยตั้งราคา NAV.ค่อนข้างแพงหน่อย

เมื่อคืนนั่งดู ค่า Bid , Ask ของกองทุน DBO เพลินๆ

เห็นกองทุน DBO ปล่อยที่แถวๆ 24.9X-25.0X ไว้ค่อนข้างมากอยู่

ถ้าไม่มีเหตุอะไรแรงๆ สัปดาห์นี่ผมว่าน่าจะเห็น NAV. กลับมา 25.xx ได้นะครับ ^ ^