ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

เมื่อคืนทำจุดต่ำเกือบเท่าเมื่อวานซืน เกือบเป็นรูปแบบ tweezer bottom อีกครั้ง ถ้ากลับตัวผมจะได้เข้าเพิ่ม ถ้าต่ำกว่า 73.x นี่แสดงว่าแรงหมีคงน่ากลัวล่ะ <_< :mellow:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อคืน DBO = 23.84

คาดว่า K-oil ประมาณ 8.92xx - 8.90xx ครับ

กราฟน้ำมันรายวัน

ถูกแก้ไข โดย Chicken Little

เข้าเพิ่มกันบ้างไม๊คะ :P (หาเพื่อน อิอิ) :D..ของกองทุนกสิกร ค่ะ ใครเข้าบ้างวันนี้ ตะโกนหน่อยยยยยย :wub:

ผมเข้าเพิ่มครับนิดนึง :rolleyes: แต่เดี๋ยวนี้ถ้าลงหรือไม่เป็นไปตามที่คาดจะคัทออกแล้ว เดี๋ยวเป็นเหมือนแต่ก่อนที่แช่ไว้นานๆ แล้ว nav ลดลง :huh:

กองทุน DBO วันนี้ 20/8/2010

ปิดสัญญาเดิม-เปิดสัญญาใหม่ วันนี้ก็น่าสนใจแนวทางครับว่ากองทุนจะเล่นยังไง

+

กองทุน DBA สินค้าเกษตรส่วนใหญ่

ครบสัญญาส่งมอบเดือน ก.ย.10 ในวันจันทร์หน้า + เปิดสัญญาใหม่ส่งมอบ ธ.ค.10

ที่มา : อินโฟเควสท์

วันที่ : 20 สิงหาคม 2553

สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (19 ส.ค.) หลังจากธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ระบุว่า กิจกรรมด้านการผลิตในเขตมิด-แอตแลนติกหดตัวลงอย่างรุนแรงในเดือนส.ค. และกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานในสัปดาห์ที่แล้วของสหรัฐพุ่งขึ้นแตะระดับ 500,000 ราย

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนก.ย.ร่วงลง 99 เซนต์ ปิดที่ 74.43 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 74.43 - 74.30 ดอลลาร์

ผมทำใจเผื่อราคาหลุดเทรนขึ้นไว้แล้วครับตอนนี้คิดซะว่าฝากประจำ3ปี

ถ้าเกิดหลุด73-72ลงไปผมว่ายาวนักลงทุนคงcutกันหมด

และเทรนเปลี่ยนเป็นขาลงคงได้เห็น6x$กันอีกครั้ง

ถูกแก้ไข โดย auto587

ปิดสัปดาห์ไม่สวยหลุดขาขึ้นแล้วนะความคิดผม ไปปลูกบ้านบนดอยก่อนดีกว่าท่าจะต้องติดอยู่นาน !_18 ฝากประจำ3ปี !023

ที่มา : ผู้จัดการออนไลน์

วันที่ : 21 สิงหาคม 2553

เอเจนซี - ราคาน้ำมันขยับลง 3 วันติด แตะระดับต่ำสุดรอบ 6 สัปดาห์เมื่อวันศุกร์(20) ท่ามกลางความกังวลว่าการเติบโตอันเอื่อยเฉื่อยของสหรัฐฯอาจกระทบต่ออุปสงค์ พลังงาน ขณะที่วอลล์สตรีท ก็ปิดลบต่อเนื่องจากข้อมูลทางเศรษฐกิจมะกันที่เปิดเผยออกมาในช่วงกลาง สัปดาห์

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูตของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนกันยายน ลดลง 97 เซนต์ ปิดที่ 73.46 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนตุลาคม ลดลง 1.04 ดอลลาร์ ปิดที่ 74.26 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

มีร์โต โซคู นักวิเคราะห์จากสถาบันซัคเดน ไฟแนนเชียล รีเสิร์ช บอกว่า "ตลาดพลังงานกำลังเหนื่อยหอบ และมีแนวโน้มว่าราคาน้ำมันดิบอาจจะลดลงอย่างแรงสองสัปดาห์ติดต่อกัน"

ถูกแก้ไข โดย auto587

:rolleyes: :rolleyes: บ้านก้ออยู่ติดกัน อยู่ติดกันพอดี เปิดหน้าต่างทุกที ทุกทีหน้าเราก้อชนกัน :lol: :lol:

B) อยู่บ้านบนดอย NAV 10+ ด้วยกันน๊าาา

รอบนี้ผมอาจรอขายNAV10.5ทั้ง100%ที่ถืออยู่เลยครับ ยิ่งถือนานผมยิ่งตั้งเป้าสูงขึ้น อตุสาปลูกบ้านบนดอยละต้องอยู่ให้คุ้ม :lol:

มันลงเกือบสิบ session แล้วครับ นับจากยอดสุดลงมา นับเฉพาะแท่งเทียนที่ยอดต่ำลง ตามตำราว่าลงถึง 10 มีสิทธิ์กลับ ทั้งนี้ก็เป็นแค่ความน่าจะเป็น :rolleyes:

แล้วเมื่อวันศุกร์ปิดที่73.46 ใช่ปาวค๊า แล้ว NAV จาประมาณเท่าไหร่คะ :)

ถ้า dollar ลงทุกวันแบบนี้จะมีผลอย่างไรต่อกองทุนน้ำมันเหรอคะ dollar ลง navน้ำมัน ก็ยิ่งลงเข้าใจถูกรึป่าวคะ

ถ้า dollar ลงทุกวันแบบนี้จะมีผลอย่างไรต่อกองทุนน้ำมันเหรอคะ dollar ลง navน้ำมัน ก็ยิ่งลงเข้าใจถูกรึป่าวคะ

ถูกต้องละครับ คุณ mayjay แต่ก็ต้องดูปัจจัยอื่นๆด้วยนะครั เช่น สัญญาส่งมอบ กับราคาน้ำดิบ

ปล*รายละเอียดรอกูรูในห้องนี้อีกทีนะครับ มีอีกเยอะ อิอิ