ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

วันนี้ว่าจะเข้าเพิ่ม 20% มีใครจะเข้าเป็นเพื่อนบ้างเอ่ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!_10 !_10 กำหลุดมา 72 แล้ววววว จะกลับขึ้นยืนเหนือ 73 ได้ไหมน๊าาา

เมื่อคืน

DBO = 23.35 คาดว่า K-oil ประมาณ 8.77xx ครับ

ส่วน

สินค้าเกษตรโลก DBA =26.38 คาดว่า K-AGRI ประมาณ 7.09xx

(ขึ้นวันล่ะนิด เตรียมไปทดสอบด่าน 27.00)

อิอิ ชาวออย(ดอย)เงียบกานหมด วันนี้มีใครซื้อออยบ้างมั้ยครับ :rolleyes: พึ่งซื้อไปดอยแหมแล้ว

!_cd หนาวจนพูดไม่ออกเลย ดอยระดับเซียน 10.6 นี้ โดดมาขาหักทะลุคอหอยแน่เลย !dd ก๊อก ก๊อก เป็นยังไงกันบ้างครับเพื่อนชาวดอยไฮโซระดับ NAV 10.xxx มีแผนกันอย่างไรบ้าง มีท่านใดถือยาวๆ บ้างครับ :wacko:

ถูกแก้ไข โดย goldmember

afd371da.gif หนาวจนพูดไม่ออกเลย ดอยระดับเซียน 10.6 นี้ โดดมาขาหักทะลุคอหอยแน่เลย 485c3a61.gif ก๊อก ก๊อก เป็นยังไงกันบ้างครับเพื่อนชาวดอยไฮโซระดับ NAV 10.xxx มีแผนกันอย่างไรบ้าง มีท่านใดถือยาวๆ บ้างครับ :wacko:

อิอิ ผม 10.3 กว่าๆครับ คงต้องถือไว้ให้หลานหรือเหลนละมั้งlaugh.gif

ดอยไฮโซ 10.04 (kf-oil)คร้าาาาาาาาา...ขอเก็บไว้ก่องแล้วกัน สะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบกมาหลายรอบแล้ว.. :rolleyes: :rolleyes:

:wacko: เพิ่งเข้าเพิ่มมะวาน เห็นยอดดอยอีกแล้วเหรอเนี่ย :(

อิอิ ชาวออย(ดอย)เงียบกานหมด วันนี้มีใครซื้อออยบ้างมั้ยครับ :rolleyes: พึ่งซื้อไปดอยแหมแล้ว

เก็บเมื่อคืนไปอีกหน่อยครับ ช่วง DBO 23.xx คงพอแล้ว !17

ถ้าต่ำกว่านี่อีกคงต้องรอไปเก็บช่วง DBO 22.xx !ahh

แผนผมคงฝากประจำk-doyสัก3ปีครับ เดี่ยวคงได้เห็น6x$เป็นอย่างน้อยครับถ้าเป็นผมมีตังตอนนี้รอครับไม่เข้า(แต่ผมเข้าไปหมดตั้งแต่ต้นปีแล้ว) ผมมองว่ากลับเป็นขาลงแล้วครับผิดคลาดจริงๆผมมองปลายปีนี้น่าไป90$เพื่อนผมมันมอง5x$-4x$มันยังไม่ซื้อเลยครับมันบอก5x$น่ามา :mad:

ถือยาวกับผมไหมผมรอNAV10.5ครับรอบนี้จะเอากำไรมาออกรถใหม่คงไม่เกิน3ปี !_02

k-oilผมซื้อไปทั้งหมดประมาณ0.5%ของมูลค่ากองทุนครับ !023 ยังไม่ได้ขายออกเลย

ที่มา : อินโฟเควสท์

วันที่ : 24 สิงหาคม 2553

สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (23 ส.ค.) เนื่องจากความไม่แน่นอนของแนวโน้มเศรษฐกิจโลกและสหรัฐส่งผลให้นักลงทุนเทขาย สัญญาน้ำมันดิบ นอกจากนี้ ตลาดยังถูกกดดันจากการคาดการณ์ที่ว่าสต็อกน้ำมันดิบของสหรัฐจะเพิ่มขึ้นและ สกุลเงินดอลลาร์ที่แข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักๆ

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนต.ค.ร่วงลง 72 เซนต์ หรือ 0.98% ปิดที่ 73.10 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 72.75 - 74.48 ดอลลาร์

ถูกแก้ไข โดย auto587

จังหวะนี้ต้องบุกละคร้าบ ตาม Sensonal ยังพอเห็นบันไดโดดดอยอยู่นี่ครับ

จังหวะนี้ต้องบุกละคร้าบ ตาม Sensonal ยังพอเห็นบันไดโดดดอยอยู่นี่ครับ

!_cd -ขอเกาะบันไดด้วยคนกร๊าบ ... !17

กราฟทุกระยะลงชัดเจนครับพึ่งเริ่มครับ มีเงินไม่ต้องรีบ :lol: :lol:

ที่มา : อินโฟเควสท์

วันที่ : 25 สิงหาคม 2553

สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กยังคงปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (24 ส.ค.) เนื่องจากนักลงทุนกังวลว่ายอดขายบ้านมือสองที่ร่วงลงอย่างหนักของสหรัฐอาจ เป็นป้จจัยสกัดกั้นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ และจะส่งผลให้ดีมานด์พลังงานหดตัวลงด้วย นอกจากนี้ ตลาดยังถูกกดดันจากการคาดการณ์ที่ว่าสต็อกน้ำมันดิบในรอบสัปดาห์ที่แล้วจะ ปรับตัวลดลง

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนต.ค.ร่วงลง 1.47 ดอลลาร์ ปิดที่ 71.63 ดอลลาร์/บาร์เรล โดยสัญญาน้ำมันดิบร่วงลงไปแล้ว 13% ภายในระยะ 3 สัปดาห์ที่ผ่านมา

อยากให้เพื่อนๆทำใจนิ่งๆไว้ครับใช้เวลาหน่อย รอบนี้พวกเราอาจติดดอยนานหน่อยและอาจได้เห็นราคาแบบไม่คาดคิดเห็นแล้วจะเป็นลม

นิ่งเข้าไว้ไม่เดือนร้อนจริงอย่าคัทnavรดับที่พวกเราถือกันระยะยาวไม่น่ากลัวครับ :rolleyes:

ผมไปปรับเล่มมาล่าสุดขาดทุนจากที่ซื้อไปเยอะพอสมควร แต่ถ้าเรายังไม่ขายก็ยังไม่ขาดทุน -_-